மாவட்ட செய்திகள்

குடியுரிமை திருத்த சட்டத்தை கண்டித்து வங்கியில் பணம் எடுக்கும் போராட்டம் + "||" + Condemns Citizenship Amendment Act The struggle to get money in the bank

குடியுரிமை திருத்த சட்டத்தை கண்டித்து வங்கியில் பணம் எடுக்கும் போராட்டம்

குடியுரிமை திருத்த சட்டத்தை கண்டித்து வங்கியில் பணம் எடுக்கும் போராட்டம்
குடியுரிமை திருத்த சட்டத்தை கண்டித்து வங்கியில் பணம் எடுக்கும் போராட்டம் நடைபெற்றது.
கீழக்கரை,

கீழக்கரை அருகே உள்ள பெரியபட்டணத்தில் தேசிய குடியுரிமை திருத்த சட்டத்திற்கு எதிராக தொடர் போராட்டம் நடந்து வருகிறது. இந்த நிலையில் தேசிய குடியுரிமை திருத்த சட்டத்தை மத்திய அரசு திரும்ப பெறவேண்டும், தமிழக அரசு சட்டமன்றத்தில் குடியுரிமை திருத்த சட்டத்தை தமிழகத்தில் அமல்படுத்த மாட்டோம் என்று தீர்மானம் நிறைவேற்ற வேண்டும் என்ற கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி வங்கியில் பணம் எடுக்கும் போராட்டம் நடைபெற்றது.

இதையடுத்து கீழக்கரை, பெரியபட்டணம் உள்பட பல்வேறு கிராமங்களை சேர்ந்த ஏராளமானோர் வங்கி வாசலில் குவிந்த னர். அவர்கள் தங்களது வங்கி கணக்கில் உள்ள பணத்தை எடுத்து எதிர்ப்பை வெளிப்படுத்தினர். ஒரே நேரத்தில் ஏராளமானோர் வங்கி வாசலில் கூடியதால் அந்த பகுதியில் பெரும் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.

ஆர்.எஸ்.மங்கலத்தில் குடியுரிமை திருத்த சட்டத்தை திரும்பப் பெற வலியுறுத்தி த.மு.மு.க. சார்பில் பொதுக்கூட்டம் நடைபெற்றது. கூட்டத்துக்கு ஆர்.எஸ்.மங்கலம் முஸ்லிம் ஜமாத் தலைவர் அன்வர்தீன் தலைமை தாங்கினார். த.மு.மு.க. மாவட்ட தலைவர் பட்டாணி மீரா முன்னிலை வகித்தார். அனைவரையும் ஒன்றிய தலைவர் சாகுல்ஹமீது வரவேற்று பேசினார். இதில் த.மு.மு.க. மாநில நிர்வாகி ஹனிபா, ரைஸ் இப்ராகிம் செரீப், காங்கிரஸ் மாவட்ட தலைவர் தெய்வேந்திரன், அ.ம.மு.க. மாவட்ட செயலாளர் வ.து.ந.ஆனந்த், ஆர்.எஸ்.மங்கலம் வட்டார பங்குத்தந்தை கிளமெண்ட்ராஜா, மாவட்ட உலமாக்கள் சபை தலைவர் அகமது இப்ராகிம், ஆர்.எஸ்.மங்கலம் தி.மு.க. தெற்கு ஒன்றிய செயலாளர் தனமதிவாணன் ஆகியோர் கலந்து கொண்டு பேசினர்.

கூட்டத்தில் ஆர்.எஸ்.மங்கலம் கிளை த.மு.மு.க. தலைவர் அப்துல் ரகுமான், செயலாளர் முபாரக், பொருளாளர் கலீல் ரகுமான், ஆர்.எஸ்.மங்கலம் முன்னாள் பேரூராட்சி தலைவர் சாகுல் ஹமீது, முன்னாள் ஜமாத் செயலாளர் சீனி முகமது, தவ்ஹீத் ஜமாத்தின் நிர்வாகிகள், பழனிபாவா இளைஞர் பேரவை நிர்வாகிகள், அனைத்து சமுதாய மக்கள் ஆயிரத்துக்கும் மேற்பட்டோர் கலந்துகொண்டு குடியுரிமை திருத்த சட்டத்தை திரும்ப பெறக்கோரி கோஷங்கள் எழுப்பினர். முடிவில் ஒன்றிய தலைவர் உபையதுல்லா நன்றி கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கொரோனா பயத்தால் போராட்டம் எதிரொலி: மேலூர் சிறை கைதிகள் மத்திய சிறைக்கு மாற்றம்
மேலூர் சிறுவர் சீர்திருத்த பள்ளியில் அடைக்கப்பட்டிருந்தவர்கள் கொரோனா பயத்தால் போராட்டம் நடத்தியதால் அவர்கள் அனைவரும் மதுரை மத்திய சிறைக்கு மாற்றப்பட்டனர்.
2. கொரோனாவுக்கு எதிராக நடப்பது வாழ்வா? சாவா? போராட்டம் - ஊரடங்கு உத்தரவு பற்றி மோடி உருக்கமான பேச்சு
கொரோனாவுக்கு எதிராக நடப்பது வாழ்வா? சாவா? போராட்டம் என்றும், கொரோனாவை ஒழிக்க நாட்டு மக்கள் ஒத்துழைக்க வேண்டும் என பிரதமர் மோடி கேட்டுக்கொண்டு உள்ளார்.
3. தி.மு.க. உட்கட்சி தேர்தல் நடத்தாமல் கிளை செயலாளர் நியமனம்: மாவட்ட செயலாளரை கண்டித்து தர்ணா போராட்டம்
மயிலாடுதுறை அருகே தி.மு.க. உட்கட்சி தேர்தல் நடத்தாமல் கிளை செயலாளரை நியமனம் செய்த மாவட்ட செயலாளரை கண்டித்து தர்ணா போராட்டம் நடந்தது. இதனால் அங்கு பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
4. திடக்கழிவு மேலாண்மை திட்டத்திற்கு அனுமதி அளிக்கக் கோரி ஊராட்சி மன்ற தலைவர் உள்ளிட்டோர் உள்ளிருப்பு போராட்டம்
வெங்கத்தூர் ஊராட்சியில் திடக்கழிவு மேலாண்மை திட்டத்திற்கு அனுமதி அளிக்கக் கோரி ஊராட்சி மன்ற தலைவர் உள்ளிட்டோர் உள்ளிருப்பு போராட்டத்தில் ஈடுபட்டதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
5. டாஸ்மாக் கடையை மூடக்கோரி பொதுமக்கள் முற்றுகையிட்டு போராட்டம்
திருவண்ணாமலை அருகே டாஸ்மாக் கடையை மூடக்கோரி பொதுமக்கள் முற்றுகையிட்டு போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.