மாவட்ட செய்திகள்

சேலம் வ.உ.சி. மார்க்கெட்டில் கடைகளை இடமாற்றம் செய்ய வியாபாரிகள் எதிர்ப்பு + "||" + Salem WUC Merchants protest to relocate shops in the market

சேலம் வ.உ.சி. மார்க்கெட்டில் கடைகளை இடமாற்றம் செய்ய வியாபாரிகள் எதிர்ப்பு

சேலம் வ.உ.சி. மார்க்கெட்டில் கடைகளை இடமாற்றம் செய்ய வியாபாரிகள் எதிர்ப்பு
சேலம் வ.உ.சி. மார்க்கெட்டில் கடைகளை இடமாற்றம் செய்வதற்கு அங்குள்ள வியாபாரிகள் எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர்.
சேலம்,

சேலம் கடைவீதியில் வ.உ.சி. மார்க்கெட் உள்ளது. இங்கு காய்கறி, பூக்கள், வாழை இலை, தேங்காய் கடைகள் என மொத்தம் 200-க்கும் மேற்பட்ட கடைகள் உள்ளன. இந்த கடைகள் மூலமாக நேரடியாகவும், மறைமுகமாகவும் 5 ஆயிரத்துக்கும் மேற்பட்டோர் வேலைவாய்ப்பு பெற்று வருகின்றனர்.


இந்நிலையில், இந்த கடைகளை இடித்து விட்டு ஸ்மார்ட் சிட்டி திட்டத்தின் கீழ் புதிய கடைகள் கட்டுவதற்கு மாநகராட்சி நிர்வாகம் நடவடிக்கை மேற்கொண்டுள்ளது. இதற்காக வ.உ.சி. மார்க்கெட்டில் உள்ள கடைகளை காலி செய்யுமாறு அதன் வியாபாரிகளுக்கு மாநகராட்சி நிர்வாகம் சார்பில் சுற்றறிக்கை அனுப்பப்பட்டது.

வியாபாரிகள் எதிர்ப்பு

மேலும் வ.உ.சி. மார்க்கெட்டில் கடை வைத்திருக்கும் சுமார் 60 பேருக்கு மட்டும் தற்காலிகமாக சேலம் பழைய பஸ் நிலையம் அருகே உள்ள நேரு கலையரங்கத்தில் கடைகள் செயல்படலாம் என்று மாநகராட்சி நிர்வாகம் கூறியதாக தெரிகிறது. இந்த நடவடிக்கைக்கு வ.உ.சி. மார்க்கெட் வியாபாரிகள் இடையே எதிர்ப்பு கிளம்பி உள்ளது.

இந்த நிலையில் வ.உ.சி. மார்க்கெட் வியாபாரிகள் நூற்றுக்கும் மேற்பட்டோர் நேற்று காலையில் நேரு கலையரங்கம் முன்பு திரண்டனர். பின்னர் அவர்கள் வ.உ.சி. மார்க்கெட்டில் உள்ள கடைகளை காலி செய்ய மாட்டோம் என அறிவித்தனர்.

இது குறித்து சேலம் வ.உ.சி. காய்கறி மார்க்கெட் சங்கத்தின் செயலாளர் பாலமுரளி, துணை செயலாளர் சண்முகவேல் ஆகியோர் கூறியதாவது:-

ஸ்மார்ட் சிட்டி திட்டத்தின் கீழ் வ.உ.சி. மார்க்கெட்டில் உள்ள கடைகளை இடித்துவிட்டு புதிய கடைகள் கட்டப்படுகின்றன. அதற்கு பதிலாக சேலம் பழைய பஸ் நிலையம் அருகே தற்காலிகமாக கடைகள் கட்டப்பட்டு வருகின்றன. இந்த நிலையில் எங்களது கடைகளை உடனடியாக காலி செய்யுமாறும், அதற்கு பதிலாக நேரு கலையரங்கத்திற்குள் கடைகளை வைத்துக்கொள்ளலாம் என்று மாநகராட்சி அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். இதில் எங்களுக்கு உடன்பாடு இல்லை.

அனுமதி

ஏற்கனவே ஊரடங்கு உத்தரவால் 2 மாதங்களாக வியாபாரம் இல்லை. இந்நிலையில் வ.உ.சி. மார்க்கெட்டில் இருந்து கடைகளை இடமாற்றம் செய்தால் எங்களது வாழ்வாதாரம் முற்றிலும் பாதிக்கப்படும். எனவே தற்காலிக கடைகள் கட்டும் வரையில் நாங்கள் அனைவரும் மார்க்கெட்டில் கடைகளை வைத்திருப்போம். நேரு கலையரங்கத்தில் 60 நபர்களுக்கு மட்டுமே கடைகள் வைத்திருக்க அனுமதி அளிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஆனால் வ.உ.சி மார்க்கெட்டில் 200-க்கும் மேற்பட்ட கடைகள் உள்ளன. மீதியுள்ள வியாபாரிகளின் நிலைமை என்ன ஆகும்? என்று நினைத்து பார்க்க வேண்டும். எனவே தற்காலிக கடைகள் கட்டும் வரை வ.உ.சி. மார்க்கெட்டில் கடைகள் செயல்பட அனுமதி வழங்க வேண்டும்.

இவ்வாறு அவர்கள் கூறினர்.

பின்னர் அவர்கள் அங்கிருந்து கலைந்து சென்றனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பாகிஸ்தான் அரசின் டயாமர் பாஷா அணை கட்டுமான பணிக்கு மத்திய அரசு எதிர்ப்பு
பாகிஸ்தான் அரசின் டயாமர் பாஷா அணை கட்டுமான பணியை கடுமையாக எதிர்த்து வருகிறோம் என மத்திய வெளிவிவகார அமைச்சகம் தெரிவித்து உள்ளது.
2. சுருக்கு வலையில் மீன்பிடிக்க எதிர்ப்பு; 2 மீனவர் கிராமத்தினர் மோதல் கற்களை வீசி தாக்கியதால் பரபரப்பு
சுருக்கு வலையில் மீன்பிடிக்க எதிர்ப்பு தெரிவித்து வீராம்பட்டினம், வம்பாகீரப்பாளையம் மீனவர்கள் மோதிக்கொண்டதில் கற்களை வீசி தாக்கியதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
3. சார்ஜாவில் இருந்து விமானத்தில் வந்த 30 பயணிகள் தனியார் ஓட்டலில் தங்க பொதுமக்கள் எதிர்ப்பு
சார்ஜாவில் இருந்து விமானத்தில் வந்த 30 பயணிகளை தனியார் ஓட்டலில் தங்க வைப்பதற்கு பொதுமக்கள் எதிர்ப்பு தெரிவித்ததால் வேறு இடத்திற்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டனர்.
4. கொரோனா தொற்று பரவுவதால் ஒரத்தநாடு அருகே டாஸ்மாக் கடை தற்காலிகமாக மூடப்பட்டது
கொரோனா தொற்று பரவுவதால் ஒரத்தநாடு அருகே டாஸ்மாக் கடை தற்காலிகமாக மூடப்பட்டது. கிராம மக்கள் எதிர்ப்பை தொடர்ந்து அதிகாரிகள் இந்த நடவடிக்கையை மேற்கொண்டனர்.
5. தற்கொலை செய்த கல்லூரி மாணவியின் உடல் போலீசுக்கு தெரியாமல் எரிப்பு கவுரவக்கொலை என காதலன் பரபரப்பு புகார்
புதுக்கோட்டை அருகே தற்கொலை செய்த கல்லூரி மாணவியின் உடல் போலீசுக்கு தெரியாமல் எரிக்கப்பட்டது. அவரை கவுரவ கொலை செய்திருக்கலாம் என போலீஸ் சூப்பிரண்டிடம் காதலன் பரபரப்பு புகார் தெரிவித்துள்ளார்.