மாவட்ட செய்திகள்

ராமநாதபுரம் மாவட்டத்தில் சூறைகாற்றுடன் மழை + "||" + Rainfall in Ramanathapuram district

ராமநாதபுரம் மாவட்டத்தில் சூறைகாற்றுடன் மழை

ராமநாதபுரம் மாவட்டத்தில் சூறைகாற்றுடன் மழை
ராமநாதபுரம் மாவட்டத்தில் நேற்று முன்தினம் இரவு சூறைகாற்றுடன் பலத்த மழை பெய்தது.
ராமநாதபுரம்,

ராமநாதபுரம் மாவட்டத்தில் கத்தரி வெயில் எனப்படும் அக்னி நட்சத்திரம் முடிந்த பின்னரும் கடந்த ஒரு மாதமாக கடும் வெயில் மக்களைவாட்டி வதைத்து வந்தது. அக்னி நட்சத்திர வெயிலுக்கு ஈடாக கடும் வெப்பக்காற்று வீசியதால் மக்கள் சொல்ல முடியாத அவதி அடைந்து வந்தனர். இந்நிலையில் தென்மேற்கு பருவகாற்று மற்றும் மேலடுக்கு சுழற்சி காரணமாக ராமநாதபுரம் மாவட்டத்தில் நேற்று முன்தினம் இரவு பலத்த சூறை காற்று வீசியது.


வெப்பக்காற்று தணிந்து குளிர்ந்த காற்று வீசியது. சுமார் ½ மணி நேரத்திற்கும் மேலாக கடும் சூறை காற்று வீசிய நிலையில் தொடர்ந்து நல்ல மழை பெய்தது. அடைமழையாக இல்லாமல் சாரல் மழையாக பெய்தாலும் இடைவிடாமல் ½ மணிநேரம் பெய்த மழையால் மாவட்டத்தில் வெப்பம் தணிந்து குளிர்ச்சி நிலவியது. ராமநாதபுரம், ராமேசுவரம், கமுதி உள்பட மாவட்டம் முழுவதும் பரவலாக சாரல் மழையும், சில இடங்களில் பலத்த மழையும் பெய்தது.

மழை அளவு

இதனால் மக்கள் மகிழ்ச்சி அடைந்தனர். மாவட்டம் முழுவதும் வீசிய இந்த சூறை காற்று காரணமாக பல பகுதிகளில் மின்கம்பிகள் அறுந்து விழுந்தன. இதனால் ராமநாதபுரம், பரமக்குடி, மண்டபம், ராமேசுவரம் உள்ளிட்ட பகுதிகளில் மின்தடை ஏற்பட்டது. பல பகுதிகளில் விடிய விடிய மின்தடை நீடித்ததால் மக்கள் இருளில் அவதிஅடைந்தனர். நேற்று காலை 8 மணியுடன் முடிவடைந்த 24 மணிநேரத்தில் மாவட்டத்தில் பெய்த மழைஅளவு விவரம் மில்லிமீட்டரில் வருமாறு:-

கடலாடி 72.2, வாலிநோக்கம்-35.3, கமுதி- 62.2, பள்ளமோர்குளம்-5, முதுகுளத்தூர் -14, பரமக்குடி -13.4, மண்டபம்-32.8, ராமநாதபுரம்-23, பாம்பன்-37.7, ராமேசுவரம்-62.2, தங்கச்சிமடம்-34.3, ஆர்.எஸ்.மங்கலம்-90, தீர்த்தாண்டதானம்-56, திருவாடானை-57.4, தொண்டி-37.1, வட்டாணம்-67. சராசரி மழை அளவு- 43.73.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தூத்துக்குடியில் மக்களுக்கு அச்சத்தை ஏற்படுத்திய சாரல் மழை
தூத்துக்குடியில் நேற்று காலையில் பெய்த சாரல் மழை, மக்களுக்கு அச்சத்தை ஏற்படுத்தியது.
2. பழனி அருகே பலத்த மழை: தரைப்பாலத்தை வெள்ளம் அடித்து சென்றதால் பிணத்தை சுமந்து சென்ற கிராம மக்கள்
பழனி அருகே பலத்த மழை காரணமாக தரைப்பாலத்தை வெள்ளம் அடித்து சென்றதால் கிராம மக்கள் ஆற்றில் இறங்கி பிணத்தை சுடுகாட்டுக்கு சுமந்து சென்றனர்.
3. தொடர் மழை: பெருஞ்சாணி அணை நீர் மட்டம் 72 அடியை தொட்டது
குமரி மாவட்டத்தில் தொடர்ந்து மழை பெய்து வருகிறது. இதனால் பெருஞ்சாணி அணை நீர் மட்டம் 72 அடியை தொட்டது.
4. புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் தொடர் மழைக்கு 2 வீடுகளின் சுவர்கள் இடிந்து விழுந்தன
மாவட்டத்தில் பெய்து வரும் தொடர் மழையின் காரணமாக 2 வீடுகளின் சுவர்கள் இடிந்து விழுந்தன.
5. மீன்சுருட்டி, தா.பழூர் பகுதிகளில் தொடர் மழை: தண்ணீரில் மூழ்கி முளைக்க தொடங்கிய நெற்கதிர்கள்
மீன்சுருட்டி, தா.பழூர் பகுதிகளில் பெய்த தொடர் மழையால், வயலில் தண்ணீரில் சாய்ந்த நெற்கதிர்கள் முளைக்க தொடங்கியுள்ளன. இதனால் நிவாரணம் வழங்க விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.