மாவட்ட செய்திகள்

தளர்வில்லாத முழு ஊரடங்கால் மாவட்டம் முழுவதும் மக்கள் நடமாட்டமின்றி அனைத்து வீதிகளும் வெறிச்சோடின + "||" + All the streets were deserted with no people moving across the entire curfew-free district

தளர்வில்லாத முழு ஊரடங்கால் மாவட்டம் முழுவதும் மக்கள் நடமாட்டமின்றி அனைத்து வீதிகளும் வெறிச்சோடின

தளர்வில்லாத முழு ஊரடங்கால் மாவட்டம் முழுவதும் மக்கள் நடமாட்டமின்றி அனைத்து வீதிகளும் வெறிச்சோடின
தளர்வில்லாத முழு ஊரடங்கால் திருவண்ணாமலை மாவட்டத்தில் மக்கள் நடமாட்டமின்றி அனைத்து ஊர் வீதிகளும் வெறிச்சோடின.
திருவண்ணாமலை,

தமிழகத்தில் கொரோனா வைரஸ் அதிகரிப்பால், அதை கட்டுப்படுத்திட தமிழக அரசு பல்வேறு தீவிர நடவடிக் கைகளை மேற்கொண்டு வருகிறது. பல்வேறு கட்டுப் பாடுகளுடன் கூடிய ஊரடங்கு உத்தரவு அமலில் உள்ளது. கொரோனா பரவலை கட்டுப்படுத்த கடந்த ஜூலை மாதம் முதல் அனைத்து ஞாயிற்றுக்கிழமைகளிலும் எந்தவிதமான தளர்வுகளும் இன்றி தமிழகம் முழுவதும் முழு ஊரடங்கு அமல் படுத்தப்பட்டது.


பின்னர் ஆகஸ்டு மாதத்திலும் அனைத்து ஞாயிற்றுக்கிழமைகளிலும் முழு ஊரங்கு கடைபிடிக் கப்படும் என முதல் -அமைச்சர் எடப்பாடி பழனிசாமி அறிவித்தார். அதன்படி இந்த மாதத்தின் 5-வது ஞாயிற்றுக்கிழமையான நேற்று முழு ஊரடங்கு கடைபிடிக்கப்பட்டது.

நேற்று முகூர்த்த தினம் என்பதால் திருமணங்கள் நடைபெற்றது. இந்த திருமணத்துக்காக பலர் சென்றனர். காலை 10 மணி வரை திருவண்ணாமலை நகரில் மக்கள் நடமாட்டம் அதிமாகவே இருந்தது. மதியத்துக்கு பின்னர் அனைத்து வீதிகளிலும் மக்கள் நடமாட்டம் குறைந்தது. இதனால் திருவண்ணாமலை நகரம் வெறிச்சோடியது. வேட்டவலம ரோடு, போளூர் ரோடு, மூங்கில்பேட்டை ரோடு, திண்டிவனம் ரோடு உள்பட அனைத்து ரோடுகளிலும் இதே நிலை காணப்பட்டது.

இரு சக்கர வாகனங்களில் தேவையில்லாமல் சுற்றித் திரிந்தவர்களுக்கு போலீசார் அபராதம் விதித்தனர். மருந்து கடைகள், பால் விற்பனை நிலையங்கள், மருத்து வமனைகள் மட்டும் திறந் திருந்தன. போலீசார் ரோந்து பணியில் ஈடுபட்டிருந்தனர்.

ஆரணி-போளூர்

முழு ஊரடங்கால் ஆரணி நகரில் பிரதான சாலைகளான காந்தி ரோடு, மண்டிவீதி, மார்க்கெட் ரோடு, பெரிய கடை வீதி, வி.ஏ.கே.நகர், அருணகிரிசத்திரம், சைதாப் பேட்டை, ஆரணிப்பாளையம், கொசப்பாளையம் உள்ளிட்ட பகுதிகளில் பால்கடைகள், மருந்து கடைகள் மட்டுமே திறந்திருந்தன மற்ற அனைத்து கடைகளும் மூடப் பட்டிருந்தது.

நகரில் தேவையின்றி இரு சக்கர வாகனங்களில் சுற்றி வந்தவர்களை பாதுகாப்பு பணியில் ஈடுபட்டு இருந்த போலீசார் விசாரணை நடத்தி வழக்குப்பதிவு செய்து மேலும் விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர். இதேபோல் போளூரில் சாலைகள் வெறிச் சோடியது. பொதுமக்கள் வீடுகளில் முடங்கி இருந்தனர். போளூர் துணை போலீஸ் சூப்பிரண்டு அறிவழகன் தலைமையில் போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டர் அருண்குமார் மற்றும் போலீசார் ரோந்து பணியில் ஈடுபட்டனர். இரு சக்கர வாகனங்களில் வந்தவர்களை போலீசார் எச்சரித்து அனுப்பினர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஊரடங்கை அறிவிப்பதற்கு முன்பாக ‘மாநிலங்களை மத்திய அரசு ஒருங்கிணைத்து இருக்க வேண்டும்’-காங்கிரஸ் ஆவேசம்
ஊரடங்கை அறிவிப்பதற்கு முன் மாநிலங்களை மத்திய அரசு ஒருங்கிணைத்து இருக்க வேண்டும் என்று மாநிலங்களவையில் நடந்த விவாதத்தில் காங்கிரஸ் ஆவேசமாக கூறியது.
2. புலம்பெயர்ந்தோர் இறப்பு குறித்து தரவு எதுவும் இல்லை: பின்னடைவுக்கு பிறகு மத்திய அரசு விளக்க அறிக்கை
புலம்பெயர்ந்தோர் இறப்பு குறித்து "தரவு எதுவும் இல்லை" என கூறிய மத்திய அரசுக்கு பின்னடைவு ஏற்பட்டது. இதை தொடர்ந்து புலம்பெயர்ந்தோர் இறப்பு குறித்த அரசாங்கத்தின் தெளிவு படுத்தும் அறிக்கை வெளியிடப்பட்டு உள்ளது.
3. ஊரடங்கு காலத்தை வீணாக்காமல் தொப்பூர் அருகே மாணவர்கள் உருவாக்கிய குறுவனம் பொதுமக்கள் வரவேற்பு
தொப்பூர் அருகே ஊரடங்கு காலத்தை வீணாக்காமல் உள்ளூர் பள்ளி, கல்லூரி மாணவர்கள் அரியவகை மரக்கன்றுகளை நட்டு குறு வனத்தை உருவாக்கியுள்ளனர். இது அப்பகுதியில் பொதுமக்கள் இடையே பெரும் வரவேற்பை பெற்றுள்ளது.
4. வரும் செப்.25 -க்கு பிறகு மீண்டும் ஊரடங்கு அமல்படுத்தப்படுகிறதா? மத்திய அரசு விளக்கம்
இந்தியாவில் கொரோனா அச்சுறுத்தல் காரணமாக ஊரடங்குக்கு இணையான கட்டுப்பாடுகள் கொண்டு வரப்பட்டு இன்றோடு கிட்டதட்ட 173 நாட்கள் ஆகின்றன.
5. புதுச்சேரியில் மேலும் 11 இடங்களில் முழு ஊரடங்கு கலெக்டர் அருண் உத்தரவு
புதுவையில் மேலும் 11 இடங்களில் உள்ளூர் ஊரடங்கு பிறப்பித்து கலெக்டர் அருண் உத்தரவிட்டுள்ளார்.