மாவட்ட செய்திகள்

தூத்துக்குடியில் வன்கொடுமை தடுப்பு சட்ட சிறப்பு கோர்ட்டு திறப்பு + "||" + Special Court for Prevention of Torture in Thoothukudi opens

தூத்துக்குடியில் வன்கொடுமை தடுப்பு சட்ட சிறப்பு கோர்ட்டு திறப்பு

தூத்துக்குடியில் வன்கொடுமை தடுப்பு சட்ட சிறப்பு கோர்ட்டு திறப்பு
தூத்துக்குடியில் வன்கொடுமை தடுப்பு சட்ட சிறப்பு கோர்ட்டு நேற்று திறக்கப்பட்டது.
தூத்துக்குடி,

தூத்துக்குடி மாவட்டம் பட்டியல் இனமக்கள் மற்றும் பழங்குடியினர் வன்கொடுமை தடுப்பு சட்ட சிறப்பு கோர்ட்டு திறப்பு விழா தூத்துக்குடி கோர்ட்டில் நேற்று நடந்தது. விழாவுக்கு சென்னை ஐகோர்ட்டு தலைமை நீதிபதி அம்ரீஸ்வர் பிரதாப் சாகி தலைமை தாங்கி, காணொலி காட்சி மூலம் புதிய கோர்ட்டை திறந்து வைத்தார். செய்தி மற்றும் விளம்பரத்துறை அமைச்சர் கடம்பூர் செ.ராஜூ முன்னிலை வகித்து பேசினார்.


அப்போது அவர் கூறுகையில், ‘தூத்துக்குடி மாவட்ட வரலாற்றில் இது ஒரு மைல்கல் என்று சொன்னால் மிகையாகாது. ஒருங்கிணைந்த நெல்லை மாவட்டமாக இருந்து தூத்துக்குடி மாவட்டம் பிரிக்கப்பட்டு நிர்வாக ரீதியாக இன்று அத்தனை அமைப்புகளும் இயங்கி வருகிறது. நீதி விரைவாக கிடைப்பதற்கு புதிய தொடக்கமாக இந்த கோர்ட்டை தொடங்கி வைத்ததற்கு மாவட்ட மக்கள் சார்பில் நான் நெஞ்சார்ந்த நன்றியை தெரிவித்துக் கொள்கிறேன். தாமதிக்கப்பட்ட நீதி, மறுக்கப்பட்ட நீதிக்கு சமம் என்று கூறுவார்கள். இதனால் விரைவாக வழக்கை நடத்துவதற்கு வசதியாக இந்த கோர்ட்டு திறக்கப்பட்டு உள்ளது. அதற்கு நன்றியை தெரிவித்துக் கொள்கிறேன்’ என்றார்.

கலந்து கொண்டவர்கள்

விழாவில் எம்.எல்.ஏ.க்கள் எஸ்.பி.சண்முகநாதன், சின்னப்பன், மாவட்ட கலெக்டர் சந்தீப் நந்தூரி, மாவட்ட முதன்மை நீதிபதி என்.லோகேசுவரன், மாவட்ட போலீஸ் சூப்பிரண்டு ஜெயக்குமார், நீதிபதி பத்ரிதாசன், தலைமை குற்றவியல் நீதித்துறை நடுவர் மகேசுவரி, தூத்துக்குடி வக்கீல் சங்கம் திலக் மற்றும் வக்கீல்கள், கோர்ட்டு ஊழியர்கள் கலந்து கொண்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. எடியூரப்பா தலைமையில் நடந்த கூட்டத்தில் முடிவு நவம்பர் 17-ந் தேதி முதல் கர்நாடகத்தில் கல்லூரிகள் திறப்பு
பெங்களூருவில் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா தலைமையில் நடந்த உயர்கல்வித்துறை அதிகாரிகள் கூட்டத்தில் கர்நாடகத்தில் அடுத்த மாதம் (நவம்பர்) 17-ந் தேதி முதல் கல்லூரிகளை திறப்பது என்று முடிவு எடுக்கப்பட்டது. கல்லூரிக்கு வரும் மாணவ-மாணவிகள் பெற்றோரின் அனுமதி கடிதத்துடன் வரவேண்டும் என்றும் அறிவிக்கப்பட்டு உள்ளது.
2. ஆலங்குளம் அருகே சிறுமியை பலாத்காரம் செய்த தொழிலாளிக்கு ஆயுள் தண்டனை நெல்லை கோர்ட்டு தீர்ப்பு
ஆலங்குளம் அருகே சிறுமியை பாலியல் பலாத்காரம் செய்த தொழிலாளிக்கு ஆயுள் தண்டனை விதித்து நெல்லை போக்சோ சிறப்பு கோர்ட்டு தீர்ப்பு கூறியது.
3. சிக்கந்தூர் சவுடேஸ்வரி அம்மன் கோவிலில் நவராத்திரி விழா கொண்டாட அனுமதி கோர்ட்டு உத்தரவு
சிக்கந்தூர் சவுடேஸ்வரி அம்மன் கோவிலில் அரசு வழிகாட்டுதல் படி நவராத்திரி விழா கொண்டாட அனுமதி வழங்கி கோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
4. கிருஷ்ணாபுரம் அணை நீர் திறப்பு கொசஸ்தலை ஆற்றில் வெள்ளப்பெருக்கு தரைப்பாலங்கள் வெள்ளத்தில் மூழ்கின
கிருஷ்ணாபுரம் அணை நீர் திறக்கப்பட்டதையடுத்து கொசஸ்தலை ஆற்றில் வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்பட்டது. இதனால் தரைப்பாலங்கள் வெள்ளத்தில் மூழ்கின.
5. வாலிபர் குத்திக்கொலை தொழிலாளிக்கு ஆயுள் தண்டனை திருவள்ளூர் கோர்ட்டு தீர்ப்பு
வாலிபரை குத்திக்கொலை செய்த வழக்கில் தொழிலாளிக்கு ஆயுள் தண்டனை வழங்கி திருவள்ளூர் கோர்ட்டு தீர்ப்பு வழங்கியது.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை