மாவட்ட செய்திகள்

தென்காசி காசி விஸ்வநாதர் கோவில் ஐப்பசி திருவிழா கொடியேற்றம் + "||" + Tenkasi Kasi Vishwanathar Temple Ippasi Festival Flag hoisting

தென்காசி காசி விஸ்வநாதர் கோவில் ஐப்பசி திருவிழா கொடியேற்றம்

தென்காசி காசி விஸ்வநாதர் கோவில் ஐப்பசி திருவிழா கொடியேற்றம்
தென்காசி காசி விஸ்வநாதர் சுவாமி கோவிலில் ஐப்பசி திருவிழா நேற்று கொடியேற்றத்துடன் தொடங்கியது.
தென்காசி, 

பிரசித்தி பெற்ற சிவாலயங்களில் ஒன்றான தென்காசி காசி விஸ்வநாதர் சுவாமி கோவிலில் ஆண்டுதோறும் ஐப்பசி திருக்கல்யாண திருவிழா நடைபெறும். இந்த ஆண்டுக்கான திருவிழா நேற்று காலை 5.40 மணிக்கு மேல் 6.20 மணிக்குள் கொடியேற்றத்துடன் தொடங்கியது. இதனைத் தொடர்ந்து சிறப்பு பூஜைகள், அபிஷேகம், மகா தீபாராதனை நடைபெற்றது. கொரோனா பரவல் காரணமாக குறைவான பக்தர்களே கலந்து கொண்டனர்.

திருவிழா வருகிற 13-ந் தேதி வரை நடைபெறுகிறது. விழா நாட்களில் தினமும் காலையில் அபிஷேகம், மதியம் உச்சிகால பூஜை, இரவு 7 மணிக்கு மண்டகப்படி தீபாராதனை ஆகியன நடைபெறுகின்றன. தொடர்ந்து பூங்கோவில் வாகனத்தில் ஏக சிம்மாசனத்தில் சுவாமி -அம்பாள் கோவில் வளாகத்திலேயே வலம் வருமாறு ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளது. சப்பர வீதி உலா வீதிகளில் நடைபெறுவது ரத்து செய்யப்பட்டுள்ளது.

தேரோட்டம் ரத்து

திருவிழாவின் 9-ம் நாளான 9-ந் தேதி வழக்கமாக நடைபெறும் தேரோட்டம் ரத்து செய்யப்பட்டுள்ளது. இதற்கு பதிலாக பஞ்ச மூர்த்திகள் புறப்பாடு கோவில் வளாகத்திலேயே வலம் வருமாறு ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளது.

வருகிற 11-ந் தேதி காலை 9 மணிக்கு கோவிலில் உள்ள புல்வெளியில் அம்மன் தவசு இருக்கும் காட்சியும், மாலை 6 மணிக்கு தவசு இருக்கும் அம்மனுக்கு சுவாமி காட்சி கொடுக்கும் நிகழ்ச்சியும் நடைபெறுகிறது. பின்னர் அம்மன் சன்னதி மண்டபத்தில் திருக்கல்யாணம் நடைபெறுகிறது. 12-ந் தேதி ஊஞ்சல் உற்சவமும், 13-ந் தேதி தீர்த்தவாரியும் நடக்கிறது.

கொரோனா தடுப்பு நடவடிக்கைகளை முன்னிட்டு, அனைத்து நிகழ்ச்சிகளும் கோவில் வளாகத்திலேயே நடைபெறுகிறது. பக்தர்கள் சமூக இடைவெளியில் சாமி தரிசனம் செய்ய வேண்டும் என்று கோவில் நிர்வாகத்தினர் அறிவித்துள்ளனர். விழா ஏற்பாடுகளை இந்து சமய அறநிலையத்துறை நெல்லை மண்டல இணை ஆணையர் பரஞ்சோதி, தக்கார் சங்கர், கோவில் நிர்வாக அதிகாரி யக்ஞ நாராயணன், கணக்கர் பாலு ஆகியோர் செய்து வருகிறார்கள். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சார்ஜாவில் 12-வது குழந்தைகள் வாசிப்பு திருவிழா அடுத்த மாதம் 19-ந் தேதி தொடங்குகிறது
சார்ஜாவில் 12-வது குழந்தைகள் வாசிப்பு திருவிழா அடுத்த மாதம் 19-ந் தேதி தொடங்கும் என சார்ஜா புத்தக ஆணையத்தின் தலைவர் தெரிவித்துள்ளார்.
2. தூய மங்கள அன்னை ஆலய திருவிழாவையொட்டி தேர்பவனி
தூய மங்கள அன்னை ஆலய திருவிழாவையொட்டி தேர்பவனி நடைபெற்றது.
3. திரவுபதி அம்மன் கோவில் தீமிதி திருவிழா
செந்துறை அருகே திரவுபதி அம்மன் கோவில் தீமிதி திருவிழாவில் ஏராளமான பக்தர்கள் கலந்து கொண்டு தீமிதித்து நேர்த்திக்கடன் செலுத்தினர்.
4. தூய மங்கள அன்னை ஆலய திருவிழா
தூய மங்கள அன்னை ஆலய திருவிழா நடைபெற்று வருகிறது.
5. தங்க கவசத்தில் முத்துமாரியம்மன் உலா
தாயமங்கலம் கோவில் பங்குனி திருவிழாவையொட்டி தங்க கவசத்தில் முத்துமாரியம்மன் திருவீதி உலா வந்தார்.