மாவட்ட செய்திகள்

மாற்றுத்திறனாளிகள் இருசக்கர வாகன விழிப்புணர்வு ஊர்வலம் + "||" + Motorcycle Awareness March for the Handicapped

மாற்றுத்திறனாளிகள் இருசக்கர வாகன விழிப்புணர்வு ஊர்வலம்

மாற்றுத்திறனாளிகள் இருசக்கர வாகன விழிப்புணர்வு ஊர்வலம்
100 சதவீதம் வாக்களிப்பது குறித்து மாற்றுத்திறனாளிகளின் இருசக்கர வாகன விழிப்புணர்வு ஊர்வலம் நடைபெற்றது.
அரியலூர்:
அரியலூர் மாவட்ட மாற்றுத்திறனாளி வாக்காளர்கள், நடைபெற உள்ள சட்டமன்ற தேர்தலில் 100 சதவீத வாக்குப்பதிவை உறுதி செய்யும் வகையிலும், மாற்றுத்திறனாளி வாக்காளர்களிடையே விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்திடும் வகையிலும், நேற்று இருசக்கர வாகன ஊர்வலம் நடத்தினர். கலெக்டர் அலுவலக வளாகத்தில் இருந்து புறப்பட்ட இந்த ஊர்வலத்தை கலெக்டரும், தேர்தல் அலுவலருமான ரத்னா கொடியசைத்து தொடங்கி வைத்தார். ஊர்வலத்தில் கலந்து கொண்ட 150-க்கும் மேற்பட்ட மாற்றுத்திறனாளிகள் வாக்களிப்பதன் அவசியம் குறித்த வாசகங்கள் அடங்கிய பதாகைகளை ஏந்தியவாறும், கோஷங்களை எழுப்பியவாறும் வாக்காளர்களிடம் விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தினர். ஊர்வலம் முக்கிய வீதிகளின் வழியாக சென்று அரியலூர் பஸ் நிலையத்தில் முடிவடைந்தது. முன்னதாக வாக்களிப்பதன் அவசியம் குறித்த கையெழுத்து இயக்கத்தை கலெக்டர், கையெழுத்திட்டு தொடங்கி வைத்தார். மேலும் அரியலூர் பஸ் நிலையத்தில் கலைக்குழு மூலம் நடைபெற்ற பிரசார இயக்கத்தில் பஸ்சில் பயணித்த வாக்களர்களுக்கு 100 சதவீதம் தேர்தலில் பங்கேற்றல் மற்றும் நெறிமுறையான வாக்களித்தல் குறித்த துண்டு பிரசுரங்கள் வழங்கப்பட்டது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மாற்றுத்திறனாளிகள், முதியோர்களின் வசதிக்காக பேட்டரி கார் வசதி
விழுப்புரம் ரெயில் நிலையத்தில் மாற்றுத்திறனாளிகள், முதியோர்களின் வசதிக்காக பேட்டரி கார் வசதி சேவை தொடங்கப்பட்டுள்ளது.
2. மாற்றுத்திறனாளிகள்-மாற்று குறையாத தங்கங்கள்
ஜப்பான் நாட்டு தலைநகரான டோக்கியோ இந்த ஆண்டு 2 பெருமைகளை பெற்றிருக்கிறது. ஒலிம்பிக் போட்டி முதலில் டோக்கியாவில்தான் நடந்தது. அந்த போட்டி முடிந்தவுடனே பாராஒலிம்பிக் என்று கூறப்படும் பாரலல் ஒலிம்பிக் அதாவது ஒலிம்பிக் போட்டிக்கு இணையாக கருதப்படும், மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான ஒலிம்பிக் போட்டியும் டோக்கியோவில் நடந்தது.
3. மாற்றுத்திறனாளிகள் கண்டன ஆர்ப்பாட்டம்
பாதுகாப்பு உரிமைக்கான சங்கம் சார்பில் மத்திய அரசை கண்டித்து நேற்று கண்டன ஆர்ப்பாட்டம் நடந்தது.
4. மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான வசதிகள் இல்லாமல் புதிய பேருந்துகளை கொள்முதல் செய்ய ஐகோர்ட் இடைக்கால தடை
நிதி நெருக்கடி காரணமாக 10% பேருந்துகள் மட்டுமே கொள்முதல் செய்யப்படுவதாக போக்குவரத்துத்துறை தெரிவித்துள்ளது.
5. பார்வைத்திறன் பாதிக்கப்பட்ட மாற்றுத்திறனாளிகள் செல்போன் பெற விண்ணப்பிக்கலாம்
பார்வைத்திறன் பாதிக்கப்பட்ட மாற்றுத்திறனாளிகள் செல்போன் பெற விண்ணப்பிக்கலாம் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.