மாவட்ட செய்திகள்

சென்னை விமான நிலையத்தில் கப்பல் கேப்டனிடம் ‘சாட்டிலைட்’ போன் பறிமுதல் + "||" + Satellite phone confiscated from ship captain at Chennai airport

சென்னை விமான நிலையத்தில் கப்பல் கேப்டனிடம் ‘சாட்டிலைட்’ போன் பறிமுதல்

சென்னை விமான நிலையத்தில் கப்பல் கேப்டனிடம் ‘சாட்டிலைட்’ போன் பறிமுதல்
சென்னை மீனம்பாக்கம் பன்னாட்டு விமான நிலையத்தில் இருந்து கத்தாருக்கு விமானம் சென்றது. அதில் செல்ல இந்தோனேசியா நாட்டைச்சோ்ந்த டெய்ஸ் சென்டோ (வயது 50) என்பவரது உடைமைகளை பாதுகாப்பு அதிகாரிகள் சோதனை செய்தனர்.
அவரிடம், இந்தியாவில் தடை செய்யப்பட்ட ‘சாட்டிலைட் போன்’ ஒன்று இருந்ததை கண்டுபிடித்தனா். இதையடுத்து அவரை விமானத்தில் பயணம் செய்ய அனுமதிக்காமல் நிறுத்தி வைத்து விசாரணை செய்தனா். விசாரணையில் டெய்ஸ் சென்டோ, கப்பலில் கேப்டனாக பணியாற்றி வருவதும், கடந்த சில நாட்களுக்கு முன்பு வெளிநாட்டு சரக்கு கப்பல் ஒன்றில் கேப்டனாக கடல் மாா்க்கமாக தூத்துக்குடி வந்ததும், பின்னர் தூத்துக்குடியில் இருந்து சென்னைக்கு வந்து விமானத்தில் கத்தார் செல்ல இருந்ததும் தெரியவந்தது.

கப்பல் பயணத்தில் ‘சாட்டிலைட்’ போன் எடுத்து வந்ததாகவும், இந்தியாவில் தடை செய்யப்பட்டு இருப்பது தனக்கு தெரியாது எனவும் கூறினார். ஆனால் பாதுகாப்பு அதிகாரிகள், அவரிடம் இருந்து ‘சாட்டிலைட்’ போனை பறிமுதல் செய்தனர். மேலும் ‘சாட்டிலைட்’ போனை உபயோகப்படுத்தி இந்தியாவில் யாரிடமெல்லாம் பேசி உள்ளாா்? அவா் எங்கு தங்கி இருந்தாா்? என அவரிடம் பாதுகாப்பு அதிகாரிகள் மற்றும் போலீசார் விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர். இதுபற்றி இந்தோனேசியா நாட்டு தூதரகத்துக்கும் தகவல் கொடுக்கப்பட்டு உள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சென்னை விமான நிலையத்தில் ரூ.22 லட்சம் தங்கம் பறிமுதல்
சென்னை மீனம்பாக்கம் பன்னாட்டு விமான நிலையத்துக்கு சார்ஜாவில் இருந்து விமானம் வந்தது. அதில் வந்த பயணிகளை, விமான நிலைய சுங்க இலாகா அதிகாரிகள் தீவிரமாக சோதனை செய்தனர்.
2. சென்னை விமான நிலையத்தில் ரூ.65 லட்சம் தங்கம் பறிமுதல்
சென்னை மீனம்பாக்கம் பன்னாட்டு விமான நிலையத்துக்கு துபாயில் இருந்து வரும் விமானத்தில் பெருமளவு தங்கம் கடத்தி வரப்படுவதாக சென்னை விமான நிலைய சுங்க இலாகா அதிகாரிகளுக்கு கொச்சி மத்திய வருவாய் புலனாய்வு துறை அதிகாரிகள் ரகசிய தகவல் அளித்தனர்.
3. சென்னை விமான நிலையத்தில் குடியுரிமை சோதனை கவுண்ட்டர்களில் குவிந்த பயணிகள்
சென்னை விமான நிலையத்தில் ஒரே நேரத்தில் வெளிநாடுகளில் இருந்து 4 விமானங்களில் வந்த பயணிகள், குடியுரிமை சோதனை கவுண்ட்டர்களில் குவிந்தனர். இதனால் கொரோனா பரவும் அபாயம் ஏற்பட்டுள்ளதாக சமூக வலைதளங்களில் பரவிய வீடியோவால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
4. சென்னை விமான நிலையத்தில் அதிநவீன கொரோனா பரிசோதனைக்கான கட்டணம் குறைப்பு
வெளிநாடுகளுக்கு செல்லும் பயணிகளுக்காக 30 நிமிடத்தில் முடிவு வரும் அதிநவீன கொரோனா பரிசோதனை கட்டணம் குறைக்கப்பட்டுள்ளது.
5. சென்னை விமான நிலையத்தில் கொரோனா பரிசோதனைக்காக புதிய கருவிகள் - 30 நிமிடத்தில் முடிவுகள் தெரியும்
சென்னை விமான நிலையத்தில் 30 நிமிடத்தில் கொரோனா பரிசோதனை முடிவுகளை வழங்கும் வகையில் ரேபிட் ஆர்.டி.பி.சி.ஆர். கருவிகள் வைக்கப்பட்டுள்ளன.