இன்று வரை 80 ஆயிரம் பேருக்கு கொரோனா சோதனை; மராட்டியம் - தென்மாநில புள்ளி விவரங்கள்


இன்று வரை 80 ஆயிரம் பேருக்கு கொரோனா சோதனை; மராட்டியம் - தென்மாநில புள்ளி விவரங்கள்
x
தினத்தந்தி 5 April 2020 1:05 PM GMT (Updated: 5 April 2020 1:05 PM GMT)

இன்று வரை 80 ஆயிரம் பேருக்கு கொரோனா சோதனை நடத்தப்பட்டு உள்ளது. மராட்டியம் மற்றும் தென்மாநில புள்ளி விவரங்கள் வருமாறு:

மும்பை

மார்ச் 25 ஆம் தேதி 21 நாள் ஊரடங்கு  தொடங்கியதிலிருந்து இந்தியா கொரோனா பரிசோதனைகளை அதிகரித்துள்ளது. இது நாட்டில் பதிவான பாதிப்புகளின் எண்ணிக்கையும் அதிகரித்துள்ளது.

ஏப்ரல் 4 ம் தேதி இந்திய மருத்துவ ஆராய்ச்சி கவுன்சில் தகவல் படி  மொத்தம் 79,950 மாதிரிகள் பரிசோதிக்கப்பட்டுள்ளன, மேலும் இந்தியாவில் அறியப்பட்ட கொரோனா பாதித்தவர்களின் தொடர்புகள் மூலம் 3,113 நபர்கள் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டு உள்ளது  உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

2020 ஏப்ரல் 04 அன்று இரவு 9 மணி வரை 11,182 மாதிரிகள் பரிசோதனை பதிவாகியுள்ளன. இவர்களில் 324 கொரோனால் பாதிக்கப்பட்டு உள்ளனர். இந்திய மருத்துவ ஆராய்ச்சி கவுன்சில் இதுவரை சோதனை செய்த மாதிரிகளில் இதுவே அதிக எண்ணிக்கையாகும்.

சமூக பரவல் பரவுவதை சரிபார்க்க பொது சுகாதார வல்லுநர்கள் பரந்த சோதனை நடத்த வலியுறுத்தி வருகின்றனர். இந்திய மருத்துவ ஆராய்ச்சி கவுன்சில் (ஐசிஎம்ஆர்) வழிகாட்டுதல்கள் சோதனையை சில வகைகளுக்கு மட்டுமே கட்டுப்படுத்துகின்றன. அவை - சர்வதேச பயண வரலாற்றைக் கொண்டவர்கள் மற்றும் அறிகுறிகளாக இருப்பவர்கள், உறுதிப்படுத்தப்பட்ட கொரோனா பாதிப்புகளுடன் தொடர்பு வரலாற்றைக் கொண்டவர்கள் மற்றும் வைரஸின் அறிகுறிகளைக் கொண்டவர்கள், அறிகுறி உள்ள சுகாதாரப் பணியாளர்கள், கடுமையான கடுமையான சுவாச நோய்  மற்றும் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்ட நோயாளிகள் மற்றும் ஒரு உறுதிப்படுத்தப்பட்ட கொரோனா பாதிப்பின் நேரடி அல்லது உயர்-ஆபத்து தொடர்பு உடையவர்கள் ஆவார்கள்

ஏப்ரல் 5 ஆம் தேதி காலை 11 மணி நிலவரப்படி சில மாநில வாரியான விவரம் வருமாறு:-

கேரளா 9,744 மாதிரிகளை சோதனைக்கு அனுப்பியுள்ளது, அவற்றில் 8,586 பேருக்கு  கொரோனா தொற்று இல்லை . கேரளாவில் இதுவரை 306 கொரோனா வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, இதில் 50 மீட்டெடுப்புகள் மற்றும் இரண்டு இறப்புகள்  பதிவாகி உள்ளன.

தமிழகம் இதுவரை 4,248 மாதிரிகளை பரிசோதித்து உள்ளது. இதில் 485 பாதிப்புகள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது. 3.356 மாதிரிகள் கொரோனாதொற்று இல்லை என்றாலும் 407 மாதிரிகள் இன்னும் செயல்பாட்டில் உள்ளன. மாநிலத்தில் ஐந்து இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன, எட்டு பேர் குணமாகி வெளியேற்றப்பட்டுள்ளனர்.

சோதனை செய்யப்பட்ட மாதிரிகள் குறித்து தெலுங்கானா மற்றும் ஆந்திரா புதிய புதுப்பிப்புகளை வழங்கவில்லை. தெலுங்கானாவில் 272 கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புகள் உள்ளன மற்றும் 11 இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன. முப்பத்திரண்டு பேர் குணமாகி உள்ளனர். ஆந்திராவில், 226 கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புகள் இன்றுவரை பதிவாகியுள்ளன.

கர்நாடகா 5061 மாதிரிகள் பரிசோதிக்கப்பட்டு உள்ளது 144 மாதிரிகள் கொரோனா பாதிப்பு இருப்பது தெரியவந்து உள்ளது.  4566 மாதிரிகள் கொரோனா பாதிப்பு இல்லை என தெரியவந்துள்ளன. இன்றுவரை, மாநிலத்தில் நான்கு கொரோனா பாஹிப்பு இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன, 11 பேர் குணமாகி உள்ளனர்.

மராட்டியத்தில் 14,503 மாதிரிகளை பரிசோதித்துள்ளது, இதுவரை 635 பேர் கொரோனாவால் பாஹிக்கப்பட்டு உள்ளனர். 13,717 மாதிரிகள் கொரோனா தொற்று இல்லை என உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளன. மாநிலத்தில் இதுவரை 32 இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன, 52 பேர் குணமாகி உள்ளனர்.

Next Story