தேசிய செய்திகள்

கொரோனா வைரஸ் : உலக அளவில் சீனாவின் செல்வாக்கு சரிந்து உள்ளது- ஆய்வில் தகவல் + "||" + China's global reputation takes a hit amid COVID-19 pandemic

கொரோனா வைரஸ் : உலக அளவில் சீனாவின் செல்வாக்கு சரிந்து உள்ளது- ஆய்வில் தகவல்

கொரோனா வைரஸ் : உலக அளவில் சீனாவின் செல்வாக்கு சரிந்து உள்ளது- ஆய்வில் தகவல்
கொரோனா வைரசை கையாண்ட விதத்தால் உலக அளவில் சீனாவின் செல்வாக்கு சரிந்து உள்ளது என ஒரு ஆய்வில் தெரிய வந்து உள்ளது.
புதுடெல்லி: 

கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் சீனாவின் ஹூபே மாகாணத்தின் உகான் நகரில் தோன்றிய  கொரோனா வைரஸ் உலகம் முழுவதும் கோர தாண்டவமாடிவருகிறது.

உலகம் முழுவதும் தற்போதைய நிலவரப்படி 36,037,992-பேருக்கு கொரோனா வைரஸ் தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. கொரோனா பாதிப்பில் இருந்து இதுவரை  27,143,863 -பேர் குணமடைந்துள்ளனர். மேலும் கொரோனா வைரஸ் தாக்குதலுக்கு இதுவரை 10 லட்சத்து 54  ஆயிரத்து 514-பேர் உயிரிழந்துள்ளனர்.

வைரஸ் தொற்றால் பாதிக்கப்பட்டவர்களில் 78 லட்சத்து 39-ஆயிரத்து 615-பேர் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர். சிகிச்சை பெறுபவர்களில் 67 ஆயிரத்து 862-பேரின் நிலைமை கவலைக்கிடமாக உள்ளது. 

கொரோனா தொற்றுநோய் காரணமாக சீனாவிற்கு எதிரான உலகளாவிய உணர்வுகள் பெருகி உள்ளது. அது தற்போது மேலும் அதிகரித்து உள்ளதாக சிஎன்என் பியூ ரிசர்ச் வெளியிட்ட புதிய ஆய்வை  மேற்கோளிட்டு செய்தி  வெளியிட்டு உள்ளது.

சீன அதிபர் ஜி ஜின்பிங்கின் மீதான நம்பிக்கையும் கடந்த 12 மாதங்களில் சரிந்துவிட்டது, அமெரிக்காவில் கணக்கெடுக்கப்பட்ட 77 சதவீதத்திற்கும் அதிகமானோர் உலகளாவிய விவகாரங்களில் "சரியானதைச் செய்வார்கள்" என்று ஜி மீது நம்பிக்கை இல்லை என்று கூறியுள்ளனர்.

பியூ ரிசர்ச் ஜூன் மற்றும் ஆகஸ்ட் மாதங்களுக்கு இடையில் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்ட அமெரிக்கா, கனடா, பிரான்ஸ், ஜெர்மனி, ஆஸ்திரேலியா, ஜப்பான் மற்றும் இங்கிலாந்து உள்ப 14 நாடுகளில் 14,276க்கு மேற்பட்டவர்களிடம் கருத்து கணிப்பு நடத்தியது.

இது குறித்து பியூவின் மூத்த ஆராய்ச்சியாளரும் அறிக்கையின் இணை ஆசிரியருமான லாரா சில்வர் கூறினார்.  ஆய்வில் முக்கியமாக தெரியவந்து உள்ளது என்னவென்றால், சீனாவிற்கு எதிரான பார்வைகள் விரைவாக உயர்ந்து கொண்டிருக்கின்றன, மேலும் இது கொரோனா வைரஸைக் கையாள்வதில் சீனா ஒரு நல்ல வேலையைச் செய்யவில்லை என்பதோடு இணைந்துள்ளது" என்று கூறினார்.

பியூ ரிசர்ச் வாக்களித்த 14 நாடுகளில், அனைவருக்கும் சீனாவைப் பற்றி பெரும்பான்மையான எதிர்மறை பார்வை இருந்தது. பிரான்ஸ், ஜப்பான் மற்றும் இத்தாலி தவிர ஒவ்வொரு நாட்டிலும், சீனாவின் நற்பெயர் அதன் மிகக் குறைந்து வருகிறது.

கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோய் சீனாவின் சாதக மதிப்பீடுகளில் சில விரைவான வீழ்ச்சிக்கு காரணமாக இருக்கலாம் என்று கணக்கெடுப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. வாக்களித்த 14 நாடுகளில், 61 சதவீதம் பேர் சீனா வைரஸ் வெடிப்பை மோசமாகக் கையாண்டதாகக் கூறினர்.

கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் சீன அரசாங்கத்திற்கு எதிர்மறையான செய்திகளின் அலை காணப்படுகிறது. ஹாங்காங்கில் எதிர்ப்பாளர்கள் மீது பெய்ஜிங்கின் ஒடுக்குமுறைகள் மற்றும் சிஞ்சியாங் பிராந்தியத்தில் முஸ்லீம் பெரும்பான்மை இனக்குழுக்களை பெருமளவில் தடுத்து நிறுத்துவது பற்றிய விமர்சனங்கள் உலகம் முழுவதும் தலைப்புச் செய்திகளாக அமைந்தன.தொடர்புடைய செய்திகள்

1. 2021-ம் ஆண்டிற்கான ராணுவ பட்ஜெட்டை 6.8% உயர்த்தியுள்ளது சீனா
பட்ஜெட்டில் 209 பில்லியன் டாலர் நிதியை சீனா தனது நாட்டு ராணுவத்திற்கு ஒதுக்கியுள்ளது.
2. கொரோனா வைரஸ் முன்பை விட வேகமாக உருமாறி வருவதாக ஆய்வில் தகவல்
பெங்களூரு ஆய்வு செய்யபட்ட கொரோனா மாதிரிகள் தலா 11 பிறழ்வுகளைக் காட்டுகின்றன; வைரஸ் முன்பை விட வேகமாக ஒருமாறி வருவதாக ஆய்வில் தெரியவந்து உள்ளது.
3. தமிழகம் உள்பட 6 மாநிலங்களில் மீண்டும் வேகம் எடுக்கும் கொரோனா பாதிப்பு: புதிய வழிகாட்டு விதிமுறைகள்
தமிழகம் உள்பட 6 மாநிலங்களில் மீண்டும் வேகம் எடுக்கும் கொரோனா பாதிப்பை தொடர்ந்து மத்திய அரசௌ புதிய வழிகாட்டு விதிமுறைகளை அறிவித்து உள்ளது.
4. ஜனாதிபதி ராம்நாத் கோவிந்த் கொரோனா தடுப்பூசி போட்டுக் கொண்டார்
ஜனாதிபதி ராம்நாத் கோவிந்த் டெல்லியில் கொரோனா தடுப்பூசி போட்டுக் கொண்டார்
5. தனியார் மருத்துவமனையில் கொரோனா தடுப்பூசி போட்டுக் கொண்ட கமல்ஹாசன்
சென்னையில் உள்ள தனியார் மருத்துவமனையில் கொரோனா தடுப்பூசி போட்டுக் கொண்டார் நடிகர் கமல்ஹாசன்.