இந்தியாவிற்குள் நுழைய காஷ்மீர் எல்லையில் பதுங்கி இருக்கும் பயங்கரவாதிகள் உளவுத்துறை எச்சரிக்கை


இந்தியாவிற்குள் நுழைய காஷ்மீர் எல்லையில் பதுங்கி இருக்கும் பயங்கரவாதிகள் உளவுத்துறை எச்சரிக்கை
x
தினத்தந்தி 19 Oct 2020 4:22 AM GMT (Updated: 19 Oct 2020 4:22 AM GMT)

இந்தியாவிற்குள் நுழைய காஷ்மீர் எல்லையில் 200-முதல் 300 பயங்கரவாதிகள் பதுங்கி இருப்பதாக உளவுத்துறை எச்சரிக்கை விடுத்து உள்ளது.

புதுடெல்லி

காஷ்மீருக்குள் பெரும் எண்ணிக்கையிலான பயங்கரவாதிகளைத் நுழையச் செய்வதற்காக பாகிஸ்தான் ராணுவம் சதித்திட்டம் தீட்டுகிறது என்று பாதுகாப்பு அமைப்புகள் தெரிவித்துள்ளன.

உளவுத்துறை அமைப்புகளின் தகவல்படி, கரேன் பிரிவுக்கு எதிரே உள்ள ஆத்முகாம், துத்னியல் மற்றும் தஹந்தபானி பகுதிகளின் ஏவுதளங்களில் 80 பயங்கரவாதிகள் குழு காணப்படுகிறது. பாகிஸ்தான் ராணுவம்  கட்டுப்பாட்டு பகுதிக்கு அருகில் சில  நடவடிக்கைக்கு திட்டமிட்டுள்ளதை இது காட்டுகிறது.

ஜெய்ஷ்-இ-முகமது மற்றும் லஷ்கர்-இ-தொய்பாவைச் சேர்ந்த பத்து பயங்கரவாதிகள் அடங்கிய குழு தற்போது நீலம் பள்ளத்தாக்குக்கு அருகே நிறுத்தப்பட்டு, இந்தியாவுக்குள் ஊடுருவுவதற்கான வாய்ப்பை எதிர்பார்த்து காத்து இருக்கிறது.

சுஜியன் பகுதியில் உள்ள பாகிஸ்தான் கிராமங்களில் சுமார் 40 பயங்கரவாதிகள் முகாமிட்டுள்ளதாக பாதுகாப்பு அமைப்புகள் தெரிவிக்கின்றன. இந்த பயங்கரவாதிகள் ஜெய்ஷ் மற்றும் அல் பத்ரைச் சேர்ந்தவர்கள். கிருஷ்ணா காட்டிக்கு எதிரே மாதர்பூர் மற்றும் நட்டார் பகுதிகளில் சுமார் 20 பயங்கரவாதிகள் தற்போது உள்ளனர், அதே நேரத்தில் 35 பயங்கரவாதிகள் பிஞ்சர் காலிக்கு எதிரே லாஞ்சோட்டில் முகாமிட்டு இந்தியாவுக்குள் நுழைய திட்டமிட்டுள்ளனர்.

25 பயங்கரவாதிகள் அடங்கிய குழு தக் கானா பகுதியில் உள்ள ராஜவுரி என்ற இடத்தில் முகாமிட்டுள்ளதாக பாதுகாப்பு நிறுவனங்கள் தெரிவித்துள்ளன. இந்த பயங்கரவாதிகள் அனைவரும் பாகிஸ்தான் ராணுவ உதவியுடன் இந்தியாவுக்குள் ஊடுருவ திட்டமிட்டுள்ளனர் என தெரிவிக்கின்றன.

சோபூரில் இராணுவம் ஏற்பாடு செய்திருந்த ஒரு மெகா விளையாட்டு நிகழ்ச்சியில்  மூத்த இராணுவ அதிகாரி ஒருவர் கூறுகையில், 250-300 பயங்கரவாதிகள் ஏவுதளங்களில்  காத்திருக்கிறார்கள் மற்றும் கட்டுப்பாட்டுக் கட்டுப்பாட்டைக் கடக்க வாய்ப்புகளைத் தேடுகிறார்கள், ஆனால் இந்தியாவின் பாதுகாப்பு கட்டம் மிகவும் வலுவானது.  பயங்கரவாதிகள் தங்கள் மோசமான வடிவமைப்புகளில் வெற்றிபெற மாட்டார்கள். 

காஷ்மீர் பள்ளத்தாக்கில் இப்போது 200 பயங்கரவாதிகள் குறைவாக இருக்கக்கூடும் என்றும் சுமார் 50-60 பயங்கரவாதிகள் இப்போது வடக்கு காஷ்மீரில் தீவிரமாக செயல்பட்டு வருவதாகவும் அவர்களில் பெரும்பாலோர் வெளிநாட்டினர் என்றும் அவர் கூறினார்.


Next Story