தேசிய செய்திகள்

நாகலாந்தில் பெட்ரோல், டீசல் மீதான வரி குறைப்பு + "||" + Nagaland Cuts State Fuel Tax Amid Surge In Prices

நாகலாந்தில் பெட்ரோல், டீசல் மீதான வரி குறைப்பு

நாகலாந்தில் பெட்ரோல், டீசல் மீதான வரி குறைப்பு
நாகலாந்தில் பெட்ரோல், டீசல் மீதான வரி குறைக்கப்பட்டுள்ளது.
நாகலாந்து,

சர்வதேச சந்தையில் கச்சா எண்ணெய் விலை உயர்ந்து வருவதால், இந்தியாவில் பெட்ரோல், டீசல் விலை வரலாறு காணாத விலை உயர்வை சந்தித்துள்ளது. குறிப்பாக  ராஜஸ்தானின் ஸ்ரீ கங்கா நகரிலும், மத்தியப் பிரதேசத்தின் அணுப்பூரிலும் பெட்ரோல் லிட்டர் 100 ரூபாயைக் கடந்து வாகன ஓட்டிகளை விழிபிதுங்க வைத்துள்ளது. 

இதையடுத்து,  ராஜஸ்தான், மேகாலயா, அசாம் மாநிலம், மேற்கு வங்காளம் ஆகிய மாநிலங்களில் பெட்ரோல், டீசல் மீதான வரி குறைக்கப்பட்டு விலை குறைய நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது.  இந்த நிலையில், நாகலாந்திலும் பெட்ரோல், டீசல் மீதான வரியை மாநில அரசு குறைத்துள்ளது. இந்த வரிக்குறைப்பு நேற்று நள்ளிரவு முதல் அமலுக்கு வந்துள்ளதாக நாகாலாந்து அரசு அறிவித்துள்ளது.

நாகாலாந்து அரசும் பெட்ரோல், டீசல் மீதான வரியைக் குறைத்து நேற்று இரவு அறிவித்துள்ளது. இதன்படி, பெட்ரோல் மீதான வரி ரூ.29 சதவீதத்திலிருந்து 25 ஆகவும், டீசல் மீதான வரி 17.50 சதவீதத்தில் இருந்து 16.50 சதவீதமாகவும் குறைக்கப்பட்டுள்ளது. இதனால் பெட்ரோல் லிட்டருக்கு ரூ.2.22 வரையிலும், டீசல் விலை லிட்டருக்கு 57 பைசா வரையிலும் குறையும் எனத் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பெட்ரோல், டீசல் மீதான வரியை மத்திய அரசுதான் உயர்த்தியது - தமிழக நிதித்துறை செயலாளர் கிருஷ்ணன்
பெட்ரோல், டீசல் மீதான வரியை மத்திய அரசுதான் உயர்த்தியது என்று தமிழக நிதித்துறை செயலர் கிருஷ்ணன் தெரிவித்துள்ளார்.
2. ராமர் கோவிலுக்கு நிதி திரட்டுவதற்கு பதிலாக பெட்ரோல், டீசல் விலையை குறையுங்கள்; மத்திய அரசுக்கு சிவசேனா வலியுறுத்தல்
ராமர் கோவிலுக்கு நிதி திரட்டுவதற்கு பதிலாக பெட்ரோல், டீசல் விலையை குறைக்க வேண்டும் என மத்திய அரசை சிவசேனா வலியுறுத்தி உள்ளது.
3. மேற்கு வங்காளத்தில் பெட்ரோல், டீசல் வரி தலா ரூ.1 குறைப்பு
மேற்கு வங்காளத்தில் பெட்ரோல், டீசலுக்கான வரி தலா 1 ரூபாய் குறைக்கப்பட்டுள்ளது.
4. பெட்ரோல், டீசல் விலை 10-வது நாளாக உயர்வு
பெட்ரோல், டீசல் விலை கடந்த 8-ந்தேதி வரை மாற்றம் இல்லாமல் இருந்து வந்தது. இந்த நிலையில் அதற்கு மறு நாளில் (9-ந்தேதி) இருந்து அதன் விலை தொடர்ந்து உயர்ந்து கொண்டே வருகிறது. அந்த வகையில் நேற்றும் அதன் விலை உயர்ந்து உச்சத்தில் இருந்தது.
5. பெட்ரோல்,டீசல் விலை உயர்வை கண்டித்து திமுக கண்டன ஆர்ப்பாட்டம் அறிவிப்பு
பெட்ரோல், டீசல் விலை உயர்வை கண்டித்து வரும் 22 ஆம் தேதி திமுக கண்டன ஆர்ப்பாட்டம் அறிவித்துள்ளது.