மாநில செய்திகள்

வாட்டி வதைத்த வெயிலுக்கு மத்தியில் சென்னையை குளிர்வித்த மழை + "||" + The rain that cooled Chennai in the middle of the scorching sun

வாட்டி வதைத்த வெயிலுக்கு மத்தியில் சென்னையை குளிர்வித்த மழை

வாட்டி வதைத்த வெயிலுக்கு மத்தியில் சென்னையை குளிர்வித்த மழை
வாட்டி வதைத்து வந்த வெயிலுக்கு மத்தியில் நேற்று பெய்த மழையால் சென்னை சற்று குளிர்ந்தது. இதனால் மக்கள் மகிழ்ச்சி அடைந்தனர்.
சென்னை,

தமிழகத்தில் கோடை வெயில் கொளுத்தி வரும் நிலையிலும், ஆங்காங்கே சில இடங்களில் வெப்பசலனம், வளிமண்டல மேலடுக்கு மற்றும் கீழடுக்கு சுழற்சி காரணமாக கோடை மழை பெய்து வருகிறது. இதன் காரணமாக பெரும்பாலான இடங்களில் வாட்டி வதைக்கும் வெயிலிடம் இருந்து அவ்வப்போது பெய்யும் மழையால் சற்று ஓய்வு கிடைத்தது.


இருப்பினும் சென்னை மற்றும் புறநகர் பகுதிகளை பொறுத்தவரையில், இந்த கோடை மழை எதுவும் இல்லாமல், சுட்டெரிக்கும் வெயிலினால் சென்னை வாசிகள் கடும் அவதிக்குள்ளாகி இருந்தனர். லேசான மழை பெய்தால் கூட வெப்பம் தணிந்து காணப்படுமே? என்று ஏக்கத்தோடு காத்திருந்த மக்களுக்கு வரப்பிரசாதமாக அசானி புயல் வந்தது. இதனால் நேற்று முன்தினம் மழை பெய்யாவிட்டாலும், கருமேகக்கூட்டங்களினால் வெயிலின் தாக்கம் தெரியாமல் இருந்தது.

லேசான மழை

இந்த நிலையில் அசானி புயல் தீவிரம் அடைந்து, அதன் முனைப்பகுதி தமிழக பகுதிகள் வரை இருந்த காரணத்தினால் தமிழகத்தில் நேற்று பல இடங்களில் லேசானது முதல் மிதமான மழை பெய்தது. அந்த வகையில் சென்னை மற்றும் புறநகர் பகுதிகளிலும் காலையில் லேசானது முதல் மிதமான மழை பதிவானது.

இந்த திடீர் மழை காரணமாக தாழ்வான பகுதிகளில் ஓரிரு இடங்களில் தண்ணீர் தேங்கியதையும் பார்க்க முடிந்தது. தேங்கிய மழைநீரை அகற்றும் பணியில் மாநகராட்சி மற்றும் கழிவுநீர் அகற்று வாரிய ஊழியர்கள் ஈடுபட்டனர். மேலும் பல இடங்களில் போக்குவரத்து நெரிசலும் காணப்பட்டது. இதனால் அலுவலகம் சென்றவர்களும், தேர்வுக்காக புறப்பட்டு வந்த மாணவ-மாணவிகளும் கடும் தவிப்புக்குள்ளாகினர்.

சென்னை குளிர்ந்தது

இந்த மழை காரணமாகவும், நேற்று முன்தினம் திரள் கருமேகக்கூட்டங்கள் நிலவியதாலும் நேற்று சென்னை சற்று குளிர்ந்தது. வெயிலின் தாக்கம் குறைந்து இதமான சூழல் நிலவியது. சென்னையில் அலுவலகம், வீடுகள் உள்பட பல இடங்களில் ஏ.சி.க்கு நேற்று ‘டாட்டா' சொல்லி இருந்தனர். புயலால் சென்னை மெரினா, பட்டினப்பாக்கத்தில் கடல் அலை சற்று சீற்றத்துடன் காணப்பட்டது.

சென்னை மற்றும் புறநகரை பொறுத்தவரையில் இன்றும் (புதன்கிழமை) வானம் லேசான மேக மூட்டத்துடன் காணப்படும் என்றும், நகரின் சில இடங்களில் லேசான மழைக்கு வாய்ப்பு இருக்கிறது என்றும் வானிலை ஆய்வு மையம் அறிவித்துள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சென்னை மற்றும் சுற்றுவட்டாரப் பகுதிகளை குளிர்வித்த மழையால் மக்கள் மகிழ்ச்சி
கோடை வெயிலின் வெப்பம் சென்னை வாசிகளை வீடுகளில் முடக்கி வைத்திருந்த நிலையில் திடீர் மழை குளிர வைத்துள்ளது.
2. திருப்பத்தூர்: ஓலை வீட்டின் மீது மரம் சாய்ந்து விழுந்ததில் தூங்கிக் கொண்டிருந்த சிறுமி பலி
நாட்டறம்பள்ளி அருகே சூறாவளி காற்றுடன் பெய்த கனமழையில் மரம் முறிந்து கூறை வீட்டின் மீது விழுந்ததில் உறங்கிக் பெண் குழந்தை பரிதாபமாக உயிரிழந்தது.
3. வங்கக்கடலில் காற்றழுத்த தாழ்வு பகுதி இன்று புயலாக வலுப்பெறும்; தமிழகம் மற்றும் புதுச்சேரியில் மிதமான மழைக்கு வாய்ப்பு!
தென்கிழக்கு மத்தியகிழக்கு வங்கக்கடல் பகுதியில் 70-80 கிமீ வேகத்தில் பலத்த காற்று வீசக்கூடும்.
4. தமிழகத்தின் பல்வேறு இடங்களில் இடி- மின்னலுடன் கன மழை..!
இன்று அக்னி நட்சத்திரம் தொடங்க உள்ள நிலையில் தமிழகத்தின் பல்வேறு இடங்களில் இடி- மின்னலுடன் கோடை மழை பெய்ததால் பொதுமக்கள் மகிழ்ச்சி அடைந்தனர்.
5. கோவை, இராமநாதபுரம் சுற்றுவட்டார பகுதிகளில் பலத்த மழை
கோவை மற்றும் அதனை சுற்றியுள்ள பகுதிகளில் இன்று பலத்த மழை பெய்தது.