ஆன்மிகம்

10 ஆண்டுகளுக்கு பிறகு தா.பழூர் விசுவநாதர் கோவிலில் திருக்கல்யாண உற்சவம் திரளான பக்தர்கள் தரிசனம் + "||" + After 10 years tapalur Vicuvanatar temple tirukkalyana

10 ஆண்டுகளுக்கு பிறகு தா.பழூர் விசுவநாதர் கோவிலில் திருக்கல்யாண உற்சவம் திரளான பக்தர்கள் தரிசனம்

10 ஆண்டுகளுக்கு பிறகு தா.பழூர் விசுவநாதர் கோவிலில் திருக்கல்யாண உற்சவம் திரளான பக்தர்கள் தரிசனம்
தா.பழூரில் 10 ஆண்டுகளுக்கு பிறகு விசுவநாதர் கோவிலில் திருக்கல்யாண உற்சவம் நடைபெற்றது. இதில் திரளான பக்தர்கள் கலந்து கொண்டு சாமி தரிசனம் செய்தனர்.

தா.பழூர்,

விசுவநாதர் கோவில்

அரியலூர் மாவட்டம் தா.பழூரில் மிகவும் பழமை வாய்ந்த சிவாலயமாக விசாலாட்சி சமேத விசுவநாதர் கோவில் இருந்து வருகிறது. இக்கோவில் கும்பாபிஷேகம் கடந்த 2006–ம் ஆண்டு நடைபெற்றது. அப்போது சுவாமி மற்றும் அம்பாளுக்கு திருக்கல்யாண உற்சவம் நடைபெற்றது.

அதன்பிறகு பிற தெய்வங்களுக்கு திருக்கல்யாண உற்சவம் நடைபெற்று இருந்தாலும், மூலவர் சுவாமியான விசுவநாதர் மற்றும் அம்பாளுக்கு திருக்கல்யாண உற்சவம் நடைபெறவில்லை. இது பக்தர்கள் மத்தியில் பெரும் குறையாக இருந்து வந்தது.

அபிஷேகம்

இதனை தொடர்ந்து சுவாமி மற்றும் அம்பாளுக்கு திருக்கல்யாண உற்சவம் நடத்துவதற்கு, தா.பழூரில் வசிக்கும் முத்தையன் குடும்பத்தினர் மற்றும் ஊர் முக்கியஸ்தர்கள் ஏற்பாடு செய்து இருந்தனர். அதன்படி நேற்று முன்தினம் இரவு, தா.பழூர் விசாலாட்சி சமேத விசுவநாதர் கோவிலில் பூலோக முறைப்படி திருக்கல்யாணம் நடந்தது. இதையொட்டி, சுவாமி மற்றும் அம்பாளுக்கு மஞ்சள், சந்தனம், களபம், விபூதி, பால், தயிர், பஞ்சாமிர்தம், தேன், இளநீர், பன்னீர் உள்ளிட்ட 16 வகையான வாசனை திரவியங்களால் அபிஷேகம் நடைபெற்றது. பின்னர் பல்வேறு மலர்களால் அலங்காரம் செய்யப்பட்டு தீபாராதனை காண்பிக்கப்பட்டது.

திருக்கல்யாணம்

அதனை தொடர்ந்து, கல்யாண உற்சவரான சந்திரசேகர சுவாமி மற்றும் சந்திரமவுலி தாயாருக்கு பூலோக முறைப்படி திருக்கல்யாண உற்சவம் தொடங்கியது. இதையொட்டி அம்பாளுக்கு பெண் வீட்டார் முறைகளுக்காக மேள, தாளத்தோடு, வாணவேடிக்கையுடன் சுமங்கலி பெண்கள் சீர்வரிசை பொருட்களை முறைப்படி எடுத்து வந்தனர். அதில் அம்பாளுக்கு பட்டுப்புடவை, பழங்கள், இனிப்பு வகைகள் உள்ளிட்ட பொருட்கள் இடம்பெற்றிருந்தன.

அதனை தொடர்ந்து யாகம் வளர்க்கப்பட்டு, மேள தாளத்துடன், சிவாச்சாரியார்கள் வேதமந்திரம் முழங்க, சுவாமி மற்றும் அம்பாளுக்கு திருக்கல்யாண உற்சவம் நடைபெற்றது. அப்போது அங்கு கூடியிருந்த பக்தர்கள் அனைவரும் சிவாய நம என்றும், தேவார திருமுறை பதிகங்களை பாடியும் பக்தி கோ‌ஷம் எழுப்பி சுவாமியை வழிபட்டனர். பின்னர் தீபாராதனை காண்பிக்கப்பட்டது.

திரளான பக்தர்கள்

அதன்பிறகு பக்தர்கள் அனைவருக்கும் பிரசாதம் வழங்கப்பட்டது. பின்னர் அறுசுவை உணவு வழங்கப்பட்டது. பூலோக முறைப்படி நடைபெற்ற இத்திருமணத்தை கோவில் குருக்கள் ராமநாதன் செய்து வைத்தார். 10 ஆண்டுகளுக்கு பிறகு நடைபெற்ற இந்த திருக்கல்யாண உற்சவத்தில் தா.பழூரை சேர்ந்த திரளான பக்தர்கள் கலந்து கொண்டு சாமி தரிசனம் செய்தனர்.
தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கரூர் கல்யாண பசுபதீஸ்வரர் கோவிலில் எறிபத்த நாயனார் பூக்குடலை விழா ஏராளமான பக்தர்கள் தரிசனம்
கரூர் கல்யாண பசுபதீஸ்வரர் கோவிலில் எறிபத்த நாயனார் பூக்குடலை விழா கோலாகலமாக நடந்தது. இதில் திரளான பக்தர்கள் கலந்து கொண்டு சாமிதரிசனம் செய்தனர்.
2. தாமிரபரணி புஷ்கர விழாவில் உலக நன்மைக்காக சிறப்பு யாகம் நெல்லையில் மடாதிபதி–பக்தர்கள் திரண்டனர்
தாமிரபரணி புஷ்கர விழாவையொட்டி நெல்லை சந்திப்பு கைலாசநாதர் கோவிலில் உலக நன்மைக்காக சிறப்பு யாகம் நேற்று நடந்தது.
3. சபரிமலைக்கு செல்லும் பெண்களை மறிக்கும் பக்தர்கள்! வாகனங்களை சோதனையிடுவதால் பதற்றம் அதிகரிப்பு
சபரிமலைக்கு செல்லும் பெண்களை பிறப்பெண் பக்தர்கள் வழிமறிக்கும் சம்பவம் பதற்றத்தை அதிகரித்து உள்ளது.
4. 30 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ராமேசுவரம் கோவிலில் மாயமான சாமிசிலை கண்டுபிடிக்க பக்தர்கள் வலியுறுத்தல்
கடந்த 30 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ராமேசுவரம் கோவிலில் மாயமான சாமி சிலையை சிலை கடத்தல் தடுப்பு பிரிவு கண்டு பிடிக்க பக்தர்கள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.
5. தாமிரபரணி புஷ்கர விழாவையொட்டி கரூருக்கு ரதயாத்திரை வருகை பக்தர்களுக்கு காந்திமதி அம்பாள் அருள்பாலித்தார்
தாமிரபரணி புஷ்கர விழாவையொட்டி கரூருக்கு ரதயாத்திரை வந்தது. இதில் சிந்துநதி கலச தீர்தத்துடன் வீற்றிருந்த காந்திமதி அம்பாளை பக்தர்கள் பலர் தரிசனம் செய்தனர்.