உங்கள் முகவரி

போர்ட்லேண்டு சிமெண்டு வகைகள் + "||" + Portland cement types

போர்ட்லேண்டு சிமெண்டு வகைகள்

போர்ட்லேண்டு சிமெண்டு வகைகள்
சிமெண்டு என்பது கட்டுமானங்களுக்கு மிக அவசியமான இணைப்பு பொருளாக உள்ளது.
சிமெண்டு என்பதில் பல வகைகள் உள்ள நிலையில் போர்ட்லேண்டு பொசலொனா சிமெண்டு (PPC) மற்றும் ஆர்டினரி போர்ட்லேண்டு சிமெண்டு (OPC) என்ற இரு வகை தயாரிப்புகள் பரவலாக இருக்கின்றன.

அதாவது, அனல் மின் நிலையங்களிலிருந்து வெளியேறும் ‘பிளைஆஷ்’ (Fly Ash) என்ற ‘பொசலோன்’ பொருளை சேர்த்து அரைத்து தயாரிக்கப்படுவது ‘போர்ட்லேண்டு பொசலோனா சிமெண்டு’ ஆகும். பிளைஆஷ்-ல் இருக்கும் ‘ரியாக்டிவ் சிலிக்கா’ என்ற பொருள் கான்கிரீட் அமைப்புகளை நீண்டகாலம் உறுதியாக இருக்கும்படி செய்கிறது. ‘பிளைஆஷ்’ பொருளை ‘போர்ட்லேண்டு பொசலொனா சிமெண்டு’ தயாரிக்க பயன்படுத்துவதால், மாசு கட்டுப்பாட்டுக்கு அது துணையாக அமைவதோடு, புவி வெப்பமயமாதலை பெருமளவு குறைக்கவும் உதவுகிறது.


அந்த வகையில், சுற்றுச்சூழலுக்கு பாதுகாப்பான சிமெண்டு வகையாக போர்ட்லேன்ட் பொசலோனா சிமெண்டு இருப்பதாக அறியப்பட்டுள்ளது. கட்டமைப்புகளுக்கு நல்ல உறுதியை அளிக்கக்கூடிய சிமெண்டு வகையாக ‘ஆர்டினரி போர்ட்லேண்டு சிமெண்டு’ இருந்தாலும், கட்டிடத்தின் ஆயுள், பராமரிப்பு செலவு ஆகியவற்றை ஒப்பிட்டு பார்க்கும்போது, OPC வகை சிமெண்டை விடவும் PPC வகை சிமெண்டு தொழில்நுட்ப ரீதியாக சிறந்தது என்பது தொழில் நுட்ப வல்லுநர்களின் கருத்தாக உள்ளது. 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தமிழ் கலாசார அழகை வெளிப்படுத்தும் ஆயிரம் ஜன்னல் வீடு
சிவகங்கை மாவட்டம் காரைக்குடியில் உள்ள செட்டிநாடு பகுதியில் அமைந்துள்ள பாரம்பரிய வீடுகள் உலக புகழ் பெற்றவையாக உள்ளன.
2. மனை அமைப்புக்கேற்ப வாஸ்து குறிப்பிடும் பெயர்கள்
வாஸ்து சாஸ்திர ரீதியாக அஷ்ட திக்கு பாலர்கள் என்ற திசை நாயகர்களுக்கு நான்கு பிரதான திசைகள் மற்றும் நான்கு கோண திசைகள் ஆகிய எட்டு பாகங்களும் பிரித்து அளிக்கப்பட்டிருக்கின்றன.
3. விரைவான கட்டிட பணிகளில் எந்திரங்களின் பங்கு
பழுதான பழைய கட்டிடங்களை இடித்து அகற்றுவது, உறுதியான மண் இல்லாத இடங்களில் ஆழமான அஸ்திவாரம் தோண்டுவது, உயரமான இடங்களில் செய்யப்படும் கட்டுமான வேலைகள் ஆகியவற்றை செயற்கை நுண்ணறிவு கொண்ட ‘ரோபோக்கள்’ எளிதாக செய்து முடிக்கின்றன.
4. வீட்டுமனை பட்டாவில் கவனிக்க வேண்டிய விவரங்கள்
நகர்ப்புறங்களில் வீட்டுமனை அல்லது நிலங்கள் வாங்கும்போது அவற்றின் பத்திரங்களை மட்டும் வைத்து சம்பந்தப்பட்ட இடத்தின் உரிமை விற்பவருக்கு முழுமையாக உள்ளது என்ற முடிவுக்கு வருவது பல சிக்கல்களுக்கு வழிவகுத்து விடலாம் என்று ரியல் எஸ்டேட் சட்ட ஆலோசகர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளனர்.
5. தேசிய கட்டிட விதிகளில் இடம் பெற்ற எளிய கட்டுமான முறைகள்
கட்டிடக்கலை தொழில் நுட்பங்களில் உள்ள பல்வேறு முறைகளில் ‘ரேட் டிராப் பாண்ட்’ (Rat Trap Bond) மற்றும் ‘பில்லர் ஸ்லாப்’ (Filler Slab) ஆகிய இரண்டு வகைகள் குறிப்பிடத்தக்கவை.