உங்கள் முகவரி

குடியிருப்புகளில் உருவாகும் காற்று மாசு + "||" + Air pollution generated in apartments

குடியிருப்புகளில் உருவாகும் காற்று மாசு

குடியிருப்புகளில் உருவாகும் காற்று மாசு
சமையலறை நல்ல காற்றோட்ட வசதியுள்ளதாகவும், சுத்தமானதாகவும் வைத்திருப்பது அவசியம்.
வீடுகளின் சமையலறையிலிருந்து வெளியாகும் வெவ்வேறு வாயுக்கள், தொலைக்காட்சி பெட்டியிலிருந்து வரும் ‘சவுண்ட் பொல்யூஷன்’, கழிவு நீர் மூலம் உண்டாகும் ‘பொல்யூஷன்’, ‘ரெப்ரிஜிரேட்டர்’ மற்றும் ‘ஏ.சி’ ஆகியவை மூலம் காற்றில் கலக்கும் மாசு ஆகியவற்றை சூழலியல் நிபுணர்கள் ‘இண்டோர் பொல்யூஷன்’ (Indoor Pollution) என்று சொல்கிறார்கள்.

பழைய காலங்களைப்போல புகை மண்டலத்தை உண்டாக்கும் விறகு அடுப்பு உபயோகம் இப்போது இல்லை. தற்போது அனைத்து வீடுகளிலும் சமையல் பணிகளுக்கு பெட்ரோலிய எரிவாயு பயன்படுகிறது. பெட்ரோலிய வாயு இயல்பில் வாசனைகளற்றது. அதனுடன் கலக்கப்படும் பொருள்தான் வாசனையை உண்டாக்குவதோடு, பலருக்கும் ஒவ்வாமையையும் ஏற்படுத்துவதாக அறியப்பட்டுள்ளது.

அதனால், சமையலறை நல்ல காற்றோட்ட வசதியுள்ளதாகவும், சுத்தமானதாகவும் வைத்திருப்பது அவசியம். ‘ரெப்ரிஜிரேட்டர்’ மற்றும் ஏ.சி ஆகியவற்றின் மூலமாக வெளியாகும் ‘கார்பன்’ வகை வாயுக்களும் ஆரோக்கிய குறைவை உண்டாக்குவதால், தேவைப்படும்போது மட்டும் அவற்றை பயன்படுத்துவது நல்லது. அதன் காரணமாக, காற்று மாசுகளால் ஆரோக்கியக்குறைவு ஏற்படும் வாய்ப்புகள் தவிர்க்கப்படும் என்பது நிபுணர்கள் கருத்தாகும். 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வெளிநாடு வாழ் இந்தியர்கள் விரும்பும் குடியிருப்பு திட்டங்கள்
ரியல் எஸ்டேட் துறையில் சென்ற ஆண்டில் நிறைவேற்றப்பட்ட ஒழுங்குமுறை சட்டம் மூலம், கட்டுமானத் திட்டங்களின் உள்ள வெளிப்படை தன்மைகளால் வெளிநாடு வாழ் இந்தியர்கள் பலரும் பெரு நகரங்களில் அமைந்துள்ள ஆடம்பர குடியிருப்புகளை வாங்க விரும்புவதாக ரியல் எஸ்டேட் நிபுணர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளனர்.
2. வீடுகள் கட்டமைப்பில் தோராயமான மொத்த செலவு
வீடுகள் மற்றும் அடுக்குமாடி கட்டுமான பணிகளில், அதன் மொத்த பரப்புக்கேற்ப எவ்வளவு பட்ஜெட் ஆகலாம் என்பது பற்றி முதலில் கணக்கிடப்படுவது வழக்கம்.
3. கட்டுமான ஒப்பந்த விபரங்கள்
கட்டுமான பணிகளை தொடங்குவதற்கு முன்னால், கட்டுனர் அல்லது கட்டிட காண்ட்ராக்டருடன் அதற்கான ஒப்பந்தம் செய்து கொள்வது முக்கியம்.
4. வாஸ்து மூலை : வீட்டின் காம்பவுண்டு சுவர்
* வீட்டின் பொது காம்பவுண்டு சுவர் வடக்கு மற்றும் கிழக்கு ஆகிய பகுதிகளில் இருப்பது நல்ல பலன்களை அளிக்காது.
5. அறைகளை அழகுபடுத்தும் கண்கவர் ‘கார்பெட்’ வகைகள்
வீடுகள் மற்றும் அடுக்குமாடி குடியிருப்புகளின் தரைத்தளங்களுக்கான பாதுகாப்பு உள்ளிட்ட மற்ற பயன்பாட்டிற்கேற்ப தரை விரிப்புகள் என்ற கார்ப்பெட் வகைகள் உபயோகத்தில் இருந்து வருகின்றன.