மாவட்ட செய்திகள்

மானாமதுரை வைகை ஆற்றில் மாட்டு வண்டிகளில் மணல் அள்ள நீடிக்கும் தடை கட்டுமான பணிகள் பாதிப்பு + "||" + Manamadurai in Vaigai river Sand dungeon bar prohibition

மானாமதுரை வைகை ஆற்றில் மாட்டு வண்டிகளில் மணல் அள்ள நீடிக்கும் தடை கட்டுமான பணிகள் பாதிப்பு

மானாமதுரை வைகை ஆற்றில் மாட்டு வண்டிகளில் மணல் அள்ள நீடிக்கும் தடை கட்டுமான பணிகள் பாதிப்பு
மானாமதுரை பகுதி வைகை ஆற்றில் மாட்டு வண்டியில் மணல் அள்ள நீடிக்கும் தடையால் கட்டுமான பணிகள் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டு வருகின்றன.

மானாமதுரை,

மானாமதுரை நகரில் 25 ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட வீடுகள் உள்ளன. இவற்றில் பெரும்பாலான வீடுகள் பழைய வீடுகள் ஆகும். இவற்றில் அடிக்கடி பழுது பார்க்கும் பணிகள் நடைபெறும். பெரிய அளவிலான கட்டுமான பணிகளுக்கு லாரிகளில் மணல் தேவை. ஆனால் சிறு, சிறு பணிகளுக்கு மாட்டு வண்டிகளில் கொண்டு வரப்படும் மணலே போதுமானதாக இருக்கும். இந்தநிலையில் கடந்த சில ஆண்டுகளாக மாட்டு வண்டியில் மணல் அள்ள தடை இருப்பதால் சிறு, சிறு கட்டுமான பணிகள் பாதிக்கப்பட்டு வருகின்றன. மானாமதுரை நகரில் குடியிருப்புகளும் தற்போது பெருகி வருகின்றன. கட்டுமான தொழிலை நம்பி ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட தொழிலாளர்களும் உள்ளனர். மணல் தட்டுப்பாட்டால் கட்டுமான பணிகள் பாதிக்கப்பட்டு உள்ளதோடு, தொழிலாளர்களும் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

மானாமதுரை பகுதியில் பெரிய அளவில் தொழிற்சாலைகள் இல்லை. விவசாயம் மட்டுமே பிரதான தொழிலாக உள்ளது. போதிய மழை இல்லாததால் விவசாய கூலி தொழிலாளர்கள் பலரும் கட்டுமான தொழிலுக்கு வந்துவிட்டனர். மானாமதுரையில் 75–க்கும் மேற்பட்ட மாட்டு வண்டி தொழிலாளர்கள் உள்ளனர். மணல் அள்ள தடை நீடித்து வருவதால் பொருளாதார ரீதியாக அவர்கள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

இதுதொடர்பாக மாட்டு வண்டி தொழிலாளர்கள் கூறுகையில், தற்போது விவசாய பணிகளும் கிடையாது. சுமைகளை ஏற்ற மோட்டார் வாகனங்களையே பயன்படுத்தி வருகின்றனர். மாட்டு வண்டிகளை யாரும் பயன்படுத்துவதே இல்லை. எனவே பொதுப்பணித்துறை சார்பில் வைகை ஆற்றில் மாட்டு வண்டியில் மணல் அள்ள அனுமதி வழங்க வேண்டும் என்றனர்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தடைசெய்யப்பட்ட வலைகளில் மீன்பிடிப்பதை தடுக்கக்கோரி மண்டபத்தில் மீனவர்கள் முற்றுகை
அரசால் தடை செய்யப்பட்ட வலைகளில் மீன்பிடிப்பதை தடுக்கக்கோரி மண்டபத்தில் மீனவர்கள் முற்றுகையிட்டனர்.
2. குட்கா ஊழல் விவகாரம்: சசிகலா அறையில் கைப்பற்றிய ஆவணம் மதுரை ஐகோர்ட்டில் தாக்கல் டி.ஜி.பி.க்கு பணி நீட்டிப்பு வழங்கியதற்கு தடை விதிக்க நீதிபதிகள் மறுப்பு
குட்கா ஊழல் தொடர்பாக சசிகலா அறையில் கைப்பற்றிய கடிதங்கள் உள்ளிட்ட ஆவணங்களை மதுரை ஐகோர்ட்டில் வருமானவரித்துறையினர் நேற்று தாக்கல் செய்தனர். இந்த விவகாரத்தில் சிக்கிய டி.ஜி.பி.க்கு பணி நீட்டிப்பு வழங்கியதற்கு தடை விதிக்க நீதிபதிகள் மறுத்துவிட்டனர்.
3. ஸ்ரீவில்லிபுத்தூர் நகராட்சியில் தங்கு தடையின்றி குடிநீர் வினியோகம் செய்ய வேண்டும் சந்திரபிரபா எம்.எல்.ஏ. அறிவுறுத்தல்
ஸ்ரீவில்லிபுத்தூர் நகராட்சி அலுவலகத்தில் குடிநீர் வினியோகம் குறித்த ஆலோசனை கூட்டம் நடந்தது.
4. ‘‘ஜல்லிக்கட்டு தடை நீங்க மோடி தான் காரணம்’’ எச்.ராஜா பேட்டி
ஜல்லிக்கட்டு தடை நீங்க மோடி தான் காரணம் என எச்.ராஜா நிருபர்களுக்கு பேட்டி அளித்தார்.
5. கைப்பை, தேநீர் குவளை உள்ளிட்ட 14 பிளாஸ்டிக் பொருட்களுக்கு புதுச்சேரியில் மார்ச்- 1 முதல் தடை - முதல் அமைச்சர் அறிவிப்பு
தமிழகத்தைப்போல் புதுச்சேரியிலும் மார்ச் 1-ந்தேதி முதல் கைப்பை, தேநீர் குவளை உள்ளிட்ட 14 பிளாஸ்டிக் பொருட்களுக்கு தடை விதிக்கப்படுகிறது என்று முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி அறிவித்தார்.