மாவட்ட செய்திகள்

மணல் குவாரிக்கு நிரந்தர தடை வேண்டி அம்மனுக்கு கூழ் ஊற்றி வழிபாடு + "||" + Pure shrine for the sand quarry to pray for a permanent ban

மணல் குவாரிக்கு நிரந்தர தடை வேண்டி அம்மனுக்கு கூழ் ஊற்றி வழிபாடு

மணல் குவாரிக்கு நிரந்தர தடை வேண்டி அம்மனுக்கு கூழ் ஊற்றி வழிபாடு
அரியலூர் மாவட்டம், திருமானூர் ஒன்றிய பகுதியில் ஓடும் கொள்ளிடம் ஆற்றில் கடந்த மாதம் தமிழக அரசு புதிய மணல் குவாரி தொடங்க நடவடிக்கை மேற்கொண்டது.
திருமானூர்,

அரியலூர் மாவட்டம், திருமானூர் ஒன்றிய பகுதியில் ஓடும் கொள்ளிடம் ஆற்றில் கடந்த மாதம் தமிழக அரசு புதிய மணல் குவாரி தொடங்க நடவடிக்கை மேற்கொண்டது. இதுகுறித்து தகவல் அறிந்த திருமானூர் ஒன்றிய மக்கள் கொள்ளிடம் நீராதார பாதுகாப்புக்குழு உருவாக்கி பல்வேறு கட்ட போராட்டங்களில் ஈடுபட்டனர். இதனையடுத்து அரசு அதிகாரிகள் 2 முறை பேச்சுவார்த்தை நடத்தினர். அப்போது, பொதுமக்களின் கருத்து அரசுக்கு தெரிவிக்கப்படும் என அதிகாரிகள் கூறினர். இதனையடுத்து போராட்டங்கள் தவிர்க்கப்பட்டன. இந்நிலையில், கடந்த 4-ந் தேதி பலத்த போலீஸ் பாதுகாப்புடன் அரசு மணல் குவாரி தொடங்கியது. இதையறிந்த பொதுமக்கள் பொக்லைன் எந்திரத்தை சிறைபிடித்தனர். பின்னர் பல்வேறு போராட்டங்கள், 3 நாட்கள் கையெழுத்து இயக்கத்தையும் நடத்தினர். அப்போது கையெழுத்து பெறப்படும் படிவங்கள் ஆளுனர், தமிழக முதல்-அமைச்சர், மாவட்ட கலெக்டர் ஆகியோருக்கு அனுப்பி வைத்தனர். மேலும், சென்னை உயர்நீதிமன்றத்தில் வழக்கு தொடரப்பட்டது. கடந்த 9-ந் தேதி வழக்கை விசாரித்த சென்னை உயர்நீதிமன்றம் திருமானூர் கொள்ளிடம் ஆற்றில் தொடங்கப்பட்ட புதிய மணல் குவாரிக்கு ஜூன் 5-ந் தேதி வரை இடைக்கால தடை விதித்தது. இந்நிலையில், மணல் குவாரிக்கு நிரந்தர தடை உத்தரவு கிடைக்க வேண்டி கொள்ளிடம் நீராதார பாதுகாப்புக்குழு மற்றும் பொதுமக்கள் சார்பில் திருமானூர் பஸ் நிறுத்தம் அருகில் உள்ள மாரியம்மன் கோவிலில் கூழ் ஊற்றி சிறப்பு வழிபாடு நடைபெற்றது. பின்னர் பொதுமக்களுக்கு அன்னதானம் வழங்கினர். நிகழ்ச்சியில், கொள்ளிடம் நீராதார பாதுகாப்பு குழுவினர் தனபால், முருகானந்தம், கைலாசம், சீமான், திருவேங்கடம், மணியன் உள்பட பலர் கலந்து கொண்டனர். 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மாதனூர் அருகே மயானத்திற்கு செல்லும் வழியை அடைத்ததால் பொதுமக்கள் சாலை மறியல்
மாதனூர் அருகே மயானத்திற்கு செல்லும் வழியை அடைத்ததால் பொதுமக்கள் சாலை மறியலில் ஈடுபட்டனர்.
2. கேரள மாநிலத்துக்கு வாகனங்கள் செல்ல தடை: பால் வியாபாரிகள் சாலை மறியல்
கேரள மாநிலத்துக்கு இருசக்கர வாகனங்களில் செல்ல போலீஸ் சார்பில் அனுமதி மறுக்கப்பட்டதால் லோயர்கேம்ப் பஸ் நிறுத்தம் முன்பு குமுளி தேசிய நெடுஞ்சாலையில் பால் வியாபாரிகள் மறியல் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
3. ஸ்டெர்லைட் ஆலைக்கு வழங்கிய 342 ஏக்கர் நிலத்துக்கான ஒப்பந்தத்தை ரத்து செய்த உத்தரவுக்கு இடைக்கால தடை; ‘சட்ட விதிகளை பின்பற்றவில்லை’ எனவும் ஐகோர்ட்டு கருத்து
ஸ்டெர்லைட் ஆலையின் 2–வது யூனிட் தொடங்க குத்தகைக்கு வழங்கிய நிலத்துக்கான ஒப்பந்தத்தை ரத்து செய்த உத்தரவுக்கு மதுரை ஐகோர்ட்டு இடைக்கால தடை விதித்தது. மேலும் இந்த வி‌ஷயத்தில் சிப்காட் நிர்வாகம் சட்ட விதிகளை பின்பற்றவில்லை என்றும் கருத்து தெரிவித்தது.
4. தடைசெய்யப்பட்ட புகையிலை பொருட்களை விற்றால் உரிமம் ரத்து, கலெக்டர் எச்சரிக்கை
தடைசெய்யப்பட்ட புகையிலை பொருட்களை விற்கும் நிறுவனங்களின் உரிமம் ரத்து செய்யப்படும் என்று கலெக்டர் ஜெயகாந்தன் எச்சரிக்கைவிடுத்துள்ளார்.
5. ஆன்–லைன் வணிகத்தை தடை செய்யக்கோரி ஈரோடு மாவட்டத்தில் 700 மருந்துக்கடைகள் அடைப்பு, கண்டன ஆர்ப்பாட்டமும் நடந்தது
ஆன்–லைன் மருந்து வணிகத்தை தடை செய்யக்கோரி ஈரோடு மாவட்டத்தில் 700 மருந்துக்கடைகளை அடைத்து மருந்து வணிகர்கள் போராட்டம் நடத்தினார்கள். அவர்கள் ஈரோட்டில் ஆர்ப்பாட்டத்திலும் ஈடுபட்டனர்.