மாவட்ட செய்திகள்

கோவை-பெங்களூரு இடையே சேலம் வழியாக இன்று முதல் ஈரடுக்கு ரெயில் இயக்கம் + "||" + Erode is the first train to run via Salem between Coimbatore and Bangalore

கோவை-பெங்களூரு இடையே சேலம் வழியாக இன்று முதல் ஈரடுக்கு ரெயில் இயக்கம்

கோவை-பெங்களூரு இடையே சேலம் வழியாக இன்று முதல் ஈரடுக்கு ரெயில் இயக்கம்
கோவை-பெங்களூரு இடையே சேலம் வழியாக இன்று முதல் ஈரடுக்கு ரெயில் இயக்கப் படுகிறது.
சூரமங்கலம்,

கோவையில் இருந்து பெங்களூருவுக்கு “டபுள் டக்கர்“ எனப்படும் ஈரடுக்கு இருக்கை வசதிகளுடன் கூடிய ரெயில் இயக்கப்படும் என்று தெற்கு ரெயில்வே நிர்வாகம் அறிவித்திருந்தது. இதற்காக கோவை-ஜோலார்பேட்டை இடையே ரெயிலை இயக்கி சோதனை ஓட்டம் நடத்தப்பட்டது. இந்த சோதனை அறிக்கை தெற்கு ரெயில்வேக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டதை தொடர்ந்து சேலம் வழியாக கோவை-பெங்களூருவுக்கு ஈரடுக்கு ரெயில்வே சேவை தொடங்க நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டது.


இந்தநிலையில், புதிய ஈரடுக்கு ரெயில் சேவை தொடக்க விழா கோவை ரெயில் நிலையத்தில் இன்று (வெள்ளிக்கிழமை) காலை 10 மணிக்கு நடைபெறுகிறது. இதில் மத்திய ரெயில்வே துறை இணை மந்திரி ராஜன் கோஹெய்ன் கலந்து கொண்டு புதிய ரெயில் சேவையை தொடங்கி வைக்கிறார்.

இந்த ஈரடுக்கு ரெயில் உதய் திட்டத்தின் கீழ் இயக்கப் படும் முதல் ரெயிலாகும். இந்த ரெயிலுக்கான முன்பதிவு நேற்று தொடங்கியதால் ஏராளமான பயணிகள் ஆர்வமுடன் முன்பதிவு செய்தனர். இந்த ரெயில் இன்று மட்டும் கோவையில் இருந்து காலை 10.30 மணிக்கு புறப்பட்டு பெங்களூருவுக்கு மாலை 5.20 மணிக்கு சென்றடையும். அதன்பிறகு வருகிற 10-ந் தேதி (ஞாயிறு) முதல் திங்கட்கிழமை தவிர வாரத்தில் 6 நாட்கள் காலை 5.45 மணிக்கு கோவை ரெயில் நிலையத்தில் இருந்து (வண்டி எண்-22666) புறப்பட்டு, சேலம் ரெயில் நிலையத்திற்கு காலை 8.12 மணிக்கு வந்தடையும். பின்னர், சேலத்தில் இருந்து 8.15 மணிக்கு புறப்படும் ரெயில், ஜோலார்பேட்டை, குப்பம், கிருஷ்ணராஜ புரம் வழியாக சென்று மதியம் 12.40 மணிக்கு பெங்களூரு செல்லும்.

அதேபோல், மறுமார்க்கமாக பெங்களூரு-கோவை (வண்டி எண்-22665) ஈரடுக்கு ரெயில் பெங்களூருவில் மதியம் 2.15 மணிக்கு புறப்பட்டு சேலம் ரெயில் நிலையத்திற்கு மாலை 5.47 மணிக்கு வந்தடையும். அதன்பிறகு சேலத்தில் 5.50 மணிக்கு புறப்படும் இந்த ரெயில், இரவு 9 மணிக்கு கோவை செல்கிறது. கோவையில் இருந்து பெங்களூருவுக்கு ரூ.610-ம், சேலத்தில் இருந்து கோவைக்கு ரூ.345-ம், சேலத்தில் இருந்து பெங்களூருவுக்கு ரூ.450-ம் கட்டணம் நிர்ணயம் செய்யப்பட்டுள்ளதாக ரெயில்வே அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

ஈரடுக்கு இருக்கை வசதிகள் கொண்ட இந்த ரெயிலில் 10 பெட்டிகள் உள்ளன. இதில் 3 பெட்டிகளில் டைனிங் டேபிள் வசதியுடன் 104 இருக்கைகளும், 5 பெட்டிகளில் டைனிங் வசதியில்லாாமல் 120 இருக்கைகளும் உள்ளன. மேலும், மினி டைனிங் டேபிள், ஏ.சி. வசதி, வை-பை வசதி, ஜி.பி.எஸ். கருவி, அதிநவீன கழிப்பிட வசதியும் உள்ளதாக ரெயில்வே துறை அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மேற்கூரை உடைந்து விழுந்து ரெயில்வே ஊழியர் பலி
காரைக்குடி அருகே மேற்கூரை உடைந்து விழுந்து ரெயில்வே ஊழியர் பலியானார்.
2. ரெயில்வே சுரங்கப்பாதையில் வெள்ளம் சூழ்ந்தது; கிராம மக்கள் சாலை மறியல்
ராமநாதபுரத்தில் கிராமங்களில் அமைக்கப்பட்ட ரெயில்வே சுரங்க பாதையில் வெள்ளம் சூழ்ந்ததால் கிராம மக்கள் மறியலில் ஈடுபட்டனர். கலெக்டர் நேரில் வந்து உடனடியாக நடவடிக்கை எடுத்ததால் மறியல் கைவிடப்பட்டது.
3. தமிழகத்தில் உள்ள ரெயில் நிலையங்களில் காணாமல்போன 1,495 குழந்தைகள் மீட்பு; கூடுதல் டி.ஜி.பி. சைலேந்திரபாபு தகவல்
தமிழகத்தில் உள்ள ரெயில் நிலையங்களில் கடந்த 9 மாதத்தில் காணாமல்போன 1,495 குழந்தைகள் மீட்கப்பட்டு உள்ளதாக கூடுதல் டி.ஜி.பி. சைலேந்திரபாபு கூறினார்.
4. திருப்பதி அருகே ஓய்வு பெற்ற நீதிபதி ரெயில் முன் பாய்ந்து தற்கொலை மனைவியும் உயிரை மாய்த்த பரிதாபம்
ஆந்திர மாநிலம் நெல்லூர் மாவட்டம் கூடூர் பகுதியைச் சேர்ந்தவர் பாமுலூரு சுதாகர் (வயது 62), ஓய்வுபெற்ற நீதிபதி. இவரது மனைவி வரலட்சுமி (57). இவர்களுக்கு சந்தீப் என்ற மகனும், சபீதா என்ற மகளும் உண்டு.
5. ரெயில்வேயில் வேலை வாங்கித்தருவதாக ரூ.6 லட்சம் மோசடி செய்தவர் கைது
விருதுநகர் அருகே ரெயில்வேயில் வேலை வாங்கித்தருவதாக ரூ.6 லட்சம் மோசடி செய்தவரை போலீசார் கைது செய்தனர்.