மாவட்ட செய்திகள்

ராயக்கோட்டை-கிருஷ்ணகிரி வழியாக சென்னைக்கு ரெயில் பாதை அமைக்க வேண்டும் பொதுமக்கள் கோரிக்கை + "||" + The public demand to arrange a rail route to Chennai via Raikkottai-Krishnagiri

ராயக்கோட்டை-கிருஷ்ணகிரி வழியாக சென்னைக்கு ரெயில் பாதை அமைக்க வேண்டும் பொதுமக்கள் கோரிக்கை

ராயக்கோட்டை-கிருஷ்ணகிரி வழியாக சென்னைக்கு ரெயில் பாதை அமைக்க வேண்டும் பொதுமக்கள் கோரிக்கை
ராயக்கோட்டை- கிருஷ்ணகிரி வழியாக சென்னைக்கு ரெயில் பாதை அமைக்க வேண்டும் என்று குறைதீர்க்கும் கூட்டத்தில் கலெக்டரிடம் பொதுமக்கள் கோரிக்கை மனு கொடுத்தனர்.
கிருஷ்ணகிரி,

கிருஷ்ணகிரி கலெக்டர் அலுவலகத்தில் பொதுமக்கள் குறைதீர்க்கும் நாள் கூட்டம் கலெக்டர் கதிரவன் தலைமையில் நடந்தது. இதில் மாவட்டம் முழுவதும் இருந்து ஏராளமான பொதுமக்கள் கலந்து கொண்டு முதியோர் உதவித்தொகை, சாலை வசதி உள்ளிட்ட கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி மனுக்கள் கொடுத்தனர். ராயக்கோட்டை பகுதியைச் சேர்ந்த பொதுமக்கள் கொடுத்த கோரிக்கை மனுவில் கூறியிருப்பதாவது:-


ராயக்கோட்டையில் விவசாய வர்த்தகம் மிகப்பெரிய அளவில் நடக்கிறது. தென்னிந்தியாவில் உள்ள மிகப்பெரிய தக்காளி மார்க்கெட்டுகளில் ராயக்கோட்டையும் ஒன்று. இங்கு தக்காளி, காய்கறிகள், சாமந்தி பூ, என 15 ஆயிரம் ஏக்கர் பரப்பளவில் சாகுபடி செய்யப்பட்டு வெளிமாநிலங்கள் மற்றும் மாவட்டங்களுக்கு கனரக வாகனங்கள் மூலம் தினமும் ஏற்றுமதி செய்யப்படுகிறது. ராயக்கோட்டையில் இருந்து சென்னைக்கு ரெயில் மூலம் ஏற்றுமதி செய்தால் அதிக நேரம், அதிக தூரம் ஆவதால் யாரும் ஏற்றுமதி செய்வதில்லை. இங்கு தினசரி குறைந்த பட்சம் 100 டன் காய்கறிகளும், சீசனில் 100 டன் சாமந்திப் பூக்களும் சென்னைக்கு லாரிகள் மூலம் ஏற்றுமதி செய்யப்படுகிறது. இதனால் இவற்றை ஏற்றுமதி செய்ய சிரமத்திற்குள்ளாகி வருகின்றனர். எனவே ராயகோட்டை-கிருஷ்ணகிரி வழியாக சென்னைக்கு ரெயில் பாதை போக்குவரத்தை ஏற்படுத்தி கொடுக்க வேண்டும். இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டுள்ளது.

போச்சம்பள்ளி தாலுகா அகரத்தை அடுத்துள்ள பட்டகரஅள்ளி கிராமத்தை சேர்ந்த பொதுமக்கள் கொடுத்த கோரிக்கை மனுவில், அகரம் ஊராட்சி பட்டகரஅள்ளி கிராமத்தில் உள்ள டிரான்ஸ்பார்மரில் இருந்து ஏரிகோடி வரை உள்ள மண் சாலையை கிராம மக்கள் தங்கள் நிலங்களுக்கு செல்லவும், விளை பொருட்களை வண்டி, வாகனங்களில் எடுத்து வரவும், கால்நடைகளை அழைத்து சென்று வரவும், நிலத்தில் வீடு கட்டி வசித்து வருபவர்கள் தங்கள் வீடுகளுக்கு செல்லவும், இறந்தவர்களின் உடல்களை இடுகாட்டிற்கு எடுத்து செல்லவும் இந்த மண் சாலையை காலம் காலமாக பயன்படுத்தி வருகின்றனர்.

அத்துடன் இந்த மண் சாலையில் இருபுறமும் கால்வாய் இருந்தது. இதன் வழியாக தான் ஏரிக்கு தண்ணீர் சென்று கொண்டிருந்தது.

இந்த நிலையில் மண் சாலையின் இருபுறமும் நிலம் வாங்கி உள்ள ஒருவர், நிலத்தின் அருகில் உள்ள அரசு புறம்போக்கு, ஏரிகோடி புறம்போக்கு நிலத்தை ஆக்கிரமித்து சாலையையும், கால்வாயையும் ஆக்கிரமித்துள்ளார். இது குறித்து அதிகாரிகளிடம் மனு கொடுத்தும் நடவடிக்கை எடுக்கப்படவில்லை எனவே இந்த பிரச்சினையில் நிரந்தர தீர்வு கண்டு, ஆக்கிரமிப்புகளை அகற்றிட வேண்டும்.

இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டுள்ளது. 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வாலாந்தரவை ஊராட்சியில் எரிவாயு குழாய்கள் பதிக்க பொதுமக்கள் கடும் எதிர்ப்பு
வாலாந்தரவை ஊராட்சியில் இருந்து தூத்துக்குடிக்கு குழாய்கள் பதித்து எரிவாயு கொண்டு செல்லும் திட்டத்துக்கு பொதுமக்கள் கடும் எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர். இதனையடுத்து தாசில்தார் தலைமையில் நடந்த சமாதான கூட்டம் ரத்து செய்யப்பட்டது.
2. தூத்தூர் ஊராட்சியில் முறையான அறிவிப்பு கொடுத்து கிராமசபை கூட்டத்தை நடத்த வேண்டும் பொதுமக்கள் மனு
தூத்தூர் ஊராட்சியில் முறையான அறிவிப்பு கொடுத்து கிராமசபை கூட்டத்தை நடத்த வேண்டும் என்று கலெக்டரிடம் பொதுமக்கள் மனு கொடுத்தனர்.
3. மாட்டு வண்டிகளில் மணல் எடுக்க தனி குவாரி கலெக்டரிடம், தொழிற் சங்கத்தினர் கோரிக்கை
மாட்டு வண்டிகளில் மணல் எடுக்க தனி குவாரி அமைத்து தரவேண்டும் என்று இந்திய தொழிற் சங்க மையம் சார்பில் மாவட்ட கலெக்டரிடம் கோரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது.
4. குறைதீர்க்கும் நாள் கூட்டம்: வேங்கிடக்குளத்தில் தொடர்ந்து டாஸ்மாக் கடையை இயக்க கோரி பொதுமக்கள் மனு
புதுக்கோட்டையில் நடைபெற்ற மக்கள் குறைதீர்க்கும் நாள் கூட்டத்தில், வேங்கிடக்குளத்தில் தொடர்ந்து டாஸ்மாக் கடையை இயக்க கோரி பொதுமக்கள் மனு கொடுத்தனர்.
5. கோத்தகிரி அருகே குடியிருப்புக்குள் நுழைந்த கரடி; பொதுமக்கள் பீதி
கோத்தகிரி அருகே குடியிருப்புக்குள் கரடி நுழைந்ததால், பொதுமக்கள் பீதி அடைந்தனர். அதனை கூண்டு வைத்து பிடிக்க வேண்டும் என்று கோரிக்கை எழுந்துள்ளது.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை