மாவட்ட செய்திகள்

தங்கத்தில் முறைகேடு செய்ததாக வழக்கு: காஞ்சீபுரம் கோவில் சிலைகள், கும்பகோணம் கோர்ட்டில் ஒப்படைப்பு + "||" + The case of golden scandal: The idols of the Kanchipuram temple, the Kumbakonam handing over to the court

தங்கத்தில் முறைகேடு செய்ததாக வழக்கு: காஞ்சீபுரம் கோவில் சிலைகள், கும்பகோணம் கோர்ட்டில் ஒப்படைப்பு

தங்கத்தில் முறைகேடு செய்ததாக வழக்கு: காஞ்சீபுரம் கோவில் சிலைகள், கும்பகோணம் கோர்ட்டில் ஒப்படைப்பு
தங்கத்தில் முறைகேடு செய்ததாக தொடரப்பட்ட வழக்கில் காஞ்சீபுரம் கோவில் சிலைகள் நேற்று கும்பகோணம் கோர்ட்டில் ஒப்படைக்கப்பட்டன.
கும்பகோணம்,

காஞ்சீபுரத்தில் பிரசித்தி பெற்ற ஏகாம்பரநாதர் கோவில் உள்ளது. இங்கு ஆயிரம் ஆண்டுகள் பழமை வாய்ந்த சோமாஸ்கந்தர் உற்சவர் சிலை சிதிலம் அடைந்து விட்டதாக கூறி புதிய சிலையை வடிவமைக்க இந்து சமய அறநிலையத்துறை முடிவு செய்தது.


சோமாஸ்கந்தர் பழைய உற்சவர் சிலையில் 75 சதவீதம் தங்கம் இருந்ததாகவும், அதன் மதிப்பு பல கோடி ரூபாய் எனவும் கூறப்பட்டு வந்த நிலையில் புதிய சிலையை வடிவமைக்க முடிவு செய்தது பக்தர்களிடையே அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியது. கடந்த 2016-ம் ஆண்டு புதிதாக சோமாஸ்கந்தர் சிலையும், ஏழவார்குழலி அம்மன் சிலையும் வடிவமைக்கப்பட்டது. அதில் 5.45 கிலோ தங்கம் சேர்க்கப்பட்டதாக கோவில் நிர்வாகம் தரப்பில் கூறினார்கள்.

இந்த நிலையில் ஏகாம்பரநாதர் கோவிலில் புதிய சிலைகளை வடிவமைத்ததில் முறைகேடு நடைபெற்று இருப்பதாக புகார் எழுந்தது. இதைத்தொடர்ந்து கோவிலுக்கு சொந்தமான சோமாஸ்கந்தர் பழைய உற்சவர் சிலை, புதிதாக வடிவமைக்கப்பட்ட சிலைகள் உள்பட 4 சிலைகளில் உரிய அளவு தங்கம் இருக்கிறதா? என நவீன கருவிகளின் உதவியுடன் சோதனை செய்தனர்.

இதில் சிலைகளில் குறிப்பிட்ட அளவு தங்கம் இல்லை என்பதும், தங்கத்தில் முறைகேடு நடைபெற்று இருப்பதும் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. முறைகேடு தொடர்பாக ஏகாம்பரநாதர் கோவில் இணை ஆணையர் கவிதா உட்பட 9 பேர் மீது சிலை கடத்தல் தடுப்பு பிரிவு போலீசார் வழக்குப்பதிவு செய்தனர்.

இந்த வழக்கின் விசாரணை கும்பகோணம் கூடுதல் தலைமை குற்றவியல் கோர்ட்டில் நடைபெற்று வருகிறது. நேற்று இந்த வழக்கு விசாரணைக்கு வந்தது. அப்போது காஞ்சீபுரம் கோவிலுக்கு சொந்தமான சோமாஸ்கந்தர் மற்றும் ஏழவார்குழலி அம்மன் சிலையை கோர்ட்டில் ஒப்படைத்தனர். அவற்றை கோர்ட்டு ஊழியர்கள் அளவீடு செய்தனர். இதில் சோமாஸ்கந்தர் சிலை 2 அடி உயரமும், 110 கிலோ எடையும் இருந்தது. ஏழவார்குழலி அம்மன் சிலை 3 அடி உயரமும், 60 கிலோ எடையும் இருந்தது. இதையடுத்து 2 சிலைகளும் கும்பகோணம் நாகேஸ்வரன் கோவிலில் உள்ள சிலைகள் பாதுகாப்பு மையத்தில் வைக்கப்பட்டன. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மனநலம் பாதிக்கப்பட்டதால் மாயம் பீகார் வாலிபர், 5 ஆண்டுகளுக்கு பிறகு பெற்றோரிடம் ஒப்படைப்பு
மனநலம் பாதிக்கப்பட்டதால் மாயமான பீகார் வாலிபர் சென்னை காப்பகத்தில் சேர்க்கப்பட்டார். அங்கு குணம் அடைந்ததை அடுத்து 5 ஆண்டுகளுக்கு பிறகு அவர் பெற்றோரிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டார்.
2. காரியாபட்டி அருகே கொத்தடிமை தொழிலாளர்கள் 3 பேர் மீட்பு குழந்தைகள் நலக்குழுவிடம் ஒப்படைப்பு
காரியாபட்டி அருகே கொத்தடி தொழிலாளர்கள் 3 பேர் மீட்கப்பட்டு குழந்தைகள் நலக்குழுவிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டனர்.
3. கன்னியாகுமரியில் 27-ந் தேதி கும்பாபிஷேகம்: வெங்கடாசலபதி கோவிலில் சாமி சிலைகள் இன்று பிரதிஷ்டை
கன்னியாகுமரி வெங்கடாசலபதி கோவிலில் 27-ந் தேதி கும்பாபிஷேகம் நடைபெற இருப்பதையொட்டி சாமி சிலைகள் இன்று பிரதிஷ்டை செய்யப்படுகின்றன.
4. தாராசுரம் ஐராவதீஸ்வரர் கோவில் ஐம்பொன் சிலைகள், பிரதமர் அலுவலகத்திற்கு கொண்டு செல்லப்படுகிறதா? சமூக ஆர்வலர்கள் எதிர்ப்பு
தாராசுரம் ஐராவதீஸ்வரர் கோவில் ஐம்பொன் சிலைகள், பிரதமர் அலுவலகத்திற்கு கொண்டு செல்லப்படுகிறதா? என வந்த தகவலால் சமூக ஆர்வலர்கள் இதற்கு கடும் எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர்.
5. பூதப்பாண்டி பேரூராட்சியில் முறைகேடு புகார்: செயல் அலுவலர், உதவியாளர் பணியிடை நீக்கம் உதவி இயக்குனர் நடவடிக்கை
பூதப்பாண்டி பேரூராட்சியில் முறைகேடு புகார் தொடர்பாக செயல் அலுவலர், உதவியாளர் பணியிடை நீக்கம் செய்யப்பட்டனர்.