மாவட்ட செய்திகள்

தங்கத்தில் முறைகேடு செய்ததாக வழக்கு: காஞ்சீபுரம் கோவில் சிலைகள், கும்பகோணம் கோர்ட்டில் ஒப்படைப்பு + "||" + The case of golden scandal: The idols of the Kanchipuram temple, the Kumbakonam handing over to the court

தங்கத்தில் முறைகேடு செய்ததாக வழக்கு: காஞ்சீபுரம் கோவில் சிலைகள், கும்பகோணம் கோர்ட்டில் ஒப்படைப்பு

தங்கத்தில் முறைகேடு செய்ததாக வழக்கு: காஞ்சீபுரம் கோவில் சிலைகள், கும்பகோணம் கோர்ட்டில் ஒப்படைப்பு
தங்கத்தில் முறைகேடு செய்ததாக தொடரப்பட்ட வழக்கில் காஞ்சீபுரம் கோவில் சிலைகள் நேற்று கும்பகோணம் கோர்ட்டில் ஒப்படைக்கப்பட்டன.
கும்பகோணம்,

காஞ்சீபுரத்தில் பிரசித்தி பெற்ற ஏகாம்பரநாதர் கோவில் உள்ளது. இங்கு ஆயிரம் ஆண்டுகள் பழமை வாய்ந்த சோமாஸ்கந்தர் உற்சவர் சிலை சிதிலம் அடைந்து விட்டதாக கூறி புதிய சிலையை வடிவமைக்க இந்து சமய அறநிலையத்துறை முடிவு செய்தது.


சோமாஸ்கந்தர் பழைய உற்சவர் சிலையில் 75 சதவீதம் தங்கம் இருந்ததாகவும், அதன் மதிப்பு பல கோடி ரூபாய் எனவும் கூறப்பட்டு வந்த நிலையில் புதிய சிலையை வடிவமைக்க முடிவு செய்தது பக்தர்களிடையே அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியது. கடந்த 2016-ம் ஆண்டு புதிதாக சோமாஸ்கந்தர் சிலையும், ஏழவார்குழலி அம்மன் சிலையும் வடிவமைக்கப்பட்டது. அதில் 5.45 கிலோ தங்கம் சேர்க்கப்பட்டதாக கோவில் நிர்வாகம் தரப்பில் கூறினார்கள்.

இந்த நிலையில் ஏகாம்பரநாதர் கோவிலில் புதிய சிலைகளை வடிவமைத்ததில் முறைகேடு நடைபெற்று இருப்பதாக புகார் எழுந்தது. இதைத்தொடர்ந்து கோவிலுக்கு சொந்தமான சோமாஸ்கந்தர் பழைய உற்சவர் சிலை, புதிதாக வடிவமைக்கப்பட்ட சிலைகள் உள்பட 4 சிலைகளில் உரிய அளவு தங்கம் இருக்கிறதா? என நவீன கருவிகளின் உதவியுடன் சோதனை செய்தனர்.

இதில் சிலைகளில் குறிப்பிட்ட அளவு தங்கம் இல்லை என்பதும், தங்கத்தில் முறைகேடு நடைபெற்று இருப்பதும் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. முறைகேடு தொடர்பாக ஏகாம்பரநாதர் கோவில் இணை ஆணையர் கவிதா உட்பட 9 பேர் மீது சிலை கடத்தல் தடுப்பு பிரிவு போலீசார் வழக்குப்பதிவு செய்தனர்.

இந்த வழக்கின் விசாரணை கும்பகோணம் கூடுதல் தலைமை குற்றவியல் கோர்ட்டில் நடைபெற்று வருகிறது. நேற்று இந்த வழக்கு விசாரணைக்கு வந்தது. அப்போது காஞ்சீபுரம் கோவிலுக்கு சொந்தமான சோமாஸ்கந்தர் மற்றும் ஏழவார்குழலி அம்மன் சிலையை கோர்ட்டில் ஒப்படைத்தனர். அவற்றை கோர்ட்டு ஊழியர்கள் அளவீடு செய்தனர். இதில் சோமாஸ்கந்தர் சிலை 2 அடி உயரமும், 110 கிலோ எடையும் இருந்தது. ஏழவார்குழலி அம்மன் சிலை 3 அடி உயரமும், 60 கிலோ எடையும் இருந்தது. இதையடுத்து 2 சிலைகளும் கும்பகோணம் நாகேஸ்வரன் கோவிலில் உள்ள சிலைகள் பாதுகாப்பு மையத்தில் வைக்கப்பட்டன. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ரெயில்வே இணையதளத்தில் போலிகணக்கு தொடங்கி டிக்கெட் முறைகேடு; 2 பேருக்கு அபராதம்
ரெயில்வே இணைய தளத்தில் போலி கணக்கு தொடங்கி தஞ்சையில் ரெயில்வே முன்பதிவு டிக்கெட் முறைகேட்டில் ஈடுபட்ட 2 பேருக்கு அபராதம் விதிக்கப்பட்டது. அவர்களிடம் இருந்து கம்ப்யூட்டர், செல்போன் உள்ளிட்ட பொருட்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன.
2. ஈரோடு வழியாக சென்ற ரெயில்களில் கொள்ளையடிக்கப்பட்ட 54 பவுன் நகைகள், 59 செல்போன்கள் உரியவர்களிடம் ஒப்படைப்பு
ஈரோடு வழியாக சென்ற ரெயில்களில் கொள்ளையடிக்கப்பட்ட 54 பவுன் நகைகள், 59 செல்போன்களை ரெயில்வே போலீஸ் டி.ஐ.ஜி. பாலகிருஷ்ணன் உரியவர்களிடம் வழங்கினார்.
3. மக்கள் குறைதீர்க்கும் நாள் கூட்டம்: இளம் மழலையர் பள்ளிகளுக்கு அங்கீகாரம் பெற கால அவகாசம் கேட்டு மனு
இளம் மழலையர் பள்ளிகளுக்கு அங்கீகாரம் பெற கால அவகாசம் கேட்டு பள்ளி உரிமையாளர்கள் சங்கத்தினர் மக்கள் குறைதீர்க்கும் நாள் கூட்டத்தில் மனு அளித்தனர்.
4. தஞ்சை அருகே வெண்டயம்பட்டி ஊராட்சியில் ரூ.50 லட்சம் முறைகேடு ஆணையர் உள்பட 4 பேர் மீது வழக்கு
தஞ்சை அருகே வெண்டயம்பட்டி ஊராட்சியில் வளர்ச்சிப்பணிகளில் ரூ.50 லட்சம் முறைகேடு செய்ததாக ஆணையர் உள்பட 4 பேர் மீது லஞ்ச ஒழிப்பு போலீசார் வழக்குப்பதிவு செய்துள்ளனர்.
5. கரூர் ரெயில் நிலையத்தில் சுற்றித்திரிந்த 3 பேர் முதியோர் இல்லத்தில் ஒப்படைப்பு
கரூர் ரெயில் நிலையத்தில் நேற்று ரெயில்வே போலீசார் ரோந்து பணியில் ஈடுபட்டிருந்தனர். அப்போது அங்கு 3 பேர் சந்தேகத்தின் பேரில் சுற்றித்திரிந்து கொண்டிருந்தனர்.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை