மாவட்ட செய்திகள்

பயன்படுத்திய ஊசிகளை திறந்த வெளியில் வீசிய ரத்த பரிசோதனை நிலையத்திற்கு ரூ.10 ஆயிரம் அபராதம் + "||" + Fines for Open Outside Blood Testing Center for Used injections

பயன்படுத்திய ஊசிகளை திறந்த வெளியில் வீசிய ரத்த பரிசோதனை நிலையத்திற்கு ரூ.10 ஆயிரம் அபராதம்

பயன்படுத்திய ஊசிகளை திறந்த வெளியில் வீசிய ரத்த பரிசோதனை நிலையத்திற்கு ரூ.10 ஆயிரம் அபராதம்
உடுமலையில் பயன்படுத்திய ஊசிகளை திறந்த வெளியில் வீசிய ரத்த பரிசோதனை நிலையத்திற்கு நகராட்சி அதிகாரிகள் ரூ.10 ஆயிரம் அபராதம் விதித்தனர்.

உடுமலை,

உடுமலை நகராட்சி பகுதியில் திடக்கழிவு மேலாண்மை பணிக்கான நடவடிக்கையை நகராட்சி நிர்வாகம் மேற்கொண்டு வருகிறது. அதன்படி மருத்துவ மனைகள், ஆய்வகங்கள், ரத்த பரிசோதனை நிலையம், ஆகியவற்றில் சேகரமாகும் மருத்துவ கழிவுகளை உரிய முறையில் அதற்கான அங்கீகாரம் பெற்ற நிறுவனங்கள் மூலமாக அப்புறப்படுத்த வேண்டும் என்று நகராட்சி நிர்வாகம் அறிவுறுத்தி வருகிறது.

அப்படி இருந்தும் மருத்துவ கழிவுகளை நகராட்சி திடக்கழிவுகளில் அப்புறப்படுத்துவது ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டு கடந்த ஆண்டு ரூ.75 ஆயிரம் வரை அபராதம் விதிக்கப்பட்டது. அதன்பின்னர் மருத்துவ கழிவுகள் முறையாக அப்புறப்படுத்தப்பட்டு வருகிறது.

இந்த நிலையில் உடுமலை கச்சேரி வீதியில் அரசு அரசுஆஸ்பத்திரி அருகே திறந்த வெளியில் பயன்படுத்தப்பட்ட ஊசிகள் வீசப்படுவதாக நகராட்சிக்கு புகார்கள் வந்தன. இதை தொடர்ந்து நகராட்சி ஆணையாளர் ராஜகோபால் உத்தரவின் பேரில் நகராட்சி நகர்நல அலுவலர் பொறுப்பு வகிக்கும் சுகாதார ஆய்வாளர் சிவக்குமார் மற்றும் சுகாதார ஆய்வாளர்கள் ஆர்.செல்வம், பி.செல்வம், ஆறுமுகம், செல்வக்குமார் ஆகியோர் ஆய்வு மேற்கொண்டனர். இந்த ஆய்வின் போது அங்குள்ள ஒரு பரிசோதனை நிலையத்தில் பயன்படுத்தப்பட்ட ஊசிகளை திறந்தவெளியில் வீசப்பட்டு இருப்பது தெரியவந்தது. இதையடுத்து அந்த ரத்த பரிசோதனை நிலையத்திற்கு நகராட்சி அதிகாரிகள் ரூ.10 ஆயிரம் அபராதம் விதித்தனர்.

இதை தொடர்ந்து நகராட்சி நிர்வாகம் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டு இருப்பதாவது:–

அனைத்து ஆய்வகங்கள், ரத்த பரிசோதனை நிலையங்கள், மருத்துவமனைகள் ஆகியவை கண்காணிக்கப்பட்டு வருகிறது. அங்கிருந்து இனிமேல் மருத்துவ கழிவுகளை முறையாக அகற்றாவிட்டால் அபராதம் விதிக்கப்படுவதுடன், மருத்துவ கழிவுகள் மேலாண்மை விதிகளின்படி நீதிமன்ற நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்படும்.

இவ்வாறு அந்த செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பறக்கும்படை நடத்திய வாகன சோதனையில் வெடிபொருட்கள் பறிமுதல்
வந்தவாசி சட்டமன்ற தொகுதிக்கு உட்பட்ட தேர்தல் பறக்கும் படையினர் தெள்ளார் ஊராட்சி ஒன்றிய அலுவலகம் அருகே வாகன சோதனை மேற்கொண்டிருந்தனர்.
2. வெம்பக்கோட்டை அருகே வீட்டில் பட்டாசு தயாரித்த பெண்கள் உள்பட 7 பேர் மீது வழக்கு தனிப்படை சோதனை தீவிரம்
வெம்பக்கோட்டை பகுதியில் வீடுகளில் அனுமதியின்றி பட்டாசு தயாரிப்பதை தடுக்க தனிப்படை போலீசார் தீவிர சோதனையில் ஈடுபட்டு வருகின்றனர். விஜயகரிசல்குளத்தில் நடந்த சோதனையில் பெண்கள் உள்பட 7 பேர் சிக்கினர். அவர்கள் மீது வழக்குப்பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.
3. தங்க தமிழ்ச்செல்வன் தங்கியிருந்த விடுதியில் சோதனை தேர்தல் பறக்கும் படை அதிகாரிகள் அதிரடி
மதுரையில் தங்க தமிழ்ச்செல்வன் தங்கியிருந்த விடுதியில் தேர்தல் பறக்கும் படை அதிகாரிகள் சோதனை நடத்தியதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
4. தேர்தல் பறக்கும்படையினர் சோதனை ரியல் எஸ்டேட் ஊழியரிடம் ரூ.44 லட்சம் பறிமுதல்
விருதுநகரில் தேர்தல் பறக்கும்படையினர் வாகன சோதனையின் போது காரில் வந்த ரியல் எஸ்டேட் ஊழியரிடம் ரூ.44 லட்சத்தை பறிமுதல் செய்த நிலையில் இது குறித்து விசாரணை நடத்த வருமானவரித்துறையினருக்கு தகவல் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.
5. கல்லல் வட்டாரத்தில் 704 இடங்களில் மண் பரிசோதனை வேளாண்மை உதவி இயக்குனர் தகவல்
கல்லல் வட்டாரத்தில் மண்ணின் தன்மையை அறிய 704 இடங்களில் மண் பரிசோதனை செய்யப்படவுள்ளது என்று வேளாண்மை உதவி இயக்குனர் கதிரேசன் தெரிவித்துள்ளார்.