மாவட்ட செய்திகள்

பயன்படுத்திய ஊசிகளை திறந்த வெளியில் வீசிய ரத்த பரிசோதனை நிலையத்திற்கு ரூ.10 ஆயிரம் அபராதம் + "||" + Fines for Open Outside Blood Testing Center for Used injections

பயன்படுத்திய ஊசிகளை திறந்த வெளியில் வீசிய ரத்த பரிசோதனை நிலையத்திற்கு ரூ.10 ஆயிரம் அபராதம்

பயன்படுத்திய ஊசிகளை திறந்த வெளியில் வீசிய ரத்த பரிசோதனை நிலையத்திற்கு ரூ.10 ஆயிரம் அபராதம்
உடுமலையில் பயன்படுத்திய ஊசிகளை திறந்த வெளியில் வீசிய ரத்த பரிசோதனை நிலையத்திற்கு நகராட்சி அதிகாரிகள் ரூ.10 ஆயிரம் அபராதம் விதித்தனர்.

உடுமலை,

உடுமலை நகராட்சி பகுதியில் திடக்கழிவு மேலாண்மை பணிக்கான நடவடிக்கையை நகராட்சி நிர்வாகம் மேற்கொண்டு வருகிறது. அதன்படி மருத்துவ மனைகள், ஆய்வகங்கள், ரத்த பரிசோதனை நிலையம், ஆகியவற்றில் சேகரமாகும் மருத்துவ கழிவுகளை உரிய முறையில் அதற்கான அங்கீகாரம் பெற்ற நிறுவனங்கள் மூலமாக அப்புறப்படுத்த வேண்டும் என்று நகராட்சி நிர்வாகம் அறிவுறுத்தி வருகிறது.

அப்படி இருந்தும் மருத்துவ கழிவுகளை நகராட்சி திடக்கழிவுகளில் அப்புறப்படுத்துவது ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டு கடந்த ஆண்டு ரூ.75 ஆயிரம் வரை அபராதம் விதிக்கப்பட்டது. அதன்பின்னர் மருத்துவ கழிவுகள் முறையாக அப்புறப்படுத்தப்பட்டு வருகிறது.

இந்த நிலையில் உடுமலை கச்சேரி வீதியில் அரசு அரசுஆஸ்பத்திரி அருகே திறந்த வெளியில் பயன்படுத்தப்பட்ட ஊசிகள் வீசப்படுவதாக நகராட்சிக்கு புகார்கள் வந்தன. இதை தொடர்ந்து நகராட்சி ஆணையாளர் ராஜகோபால் உத்தரவின் பேரில் நகராட்சி நகர்நல அலுவலர் பொறுப்பு வகிக்கும் சுகாதார ஆய்வாளர் சிவக்குமார் மற்றும் சுகாதார ஆய்வாளர்கள் ஆர்.செல்வம், பி.செல்வம், ஆறுமுகம், செல்வக்குமார் ஆகியோர் ஆய்வு மேற்கொண்டனர். இந்த ஆய்வின் போது அங்குள்ள ஒரு பரிசோதனை நிலையத்தில் பயன்படுத்தப்பட்ட ஊசிகளை திறந்தவெளியில் வீசப்பட்டு இருப்பது தெரியவந்தது. இதையடுத்து அந்த ரத்த பரிசோதனை நிலையத்திற்கு நகராட்சி அதிகாரிகள் ரூ.10 ஆயிரம் அபராதம் விதித்தனர்.

இதை தொடர்ந்து நகராட்சி நிர்வாகம் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டு இருப்பதாவது:–

அனைத்து ஆய்வகங்கள், ரத்த பரிசோதனை நிலையங்கள், மருத்துவமனைகள் ஆகியவை கண்காணிக்கப்பட்டு வருகிறது. அங்கிருந்து இனிமேல் மருத்துவ கழிவுகளை முறையாக அகற்றாவிட்டால் அபராதம் விதிக்கப்படுவதுடன், மருத்துவ கழிவுகள் மேலாண்மை விதிகளின்படி நீதிமன்ற நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்படும்.

இவ்வாறு அந்த செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளது.தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கோவில்பட்டி வட்டார போக்குவரத்து அலுவலகத்தில் லஞ்ச ஒழிப்பு போலீசார் சோதனை ரூ.1½ லட்சம் சிக்கியது
கோவில்பட்டி வட்டார போக்குவரத்து அலுவலகத்தில் லஞ்ச போலீசார் சோதனை நடத்தினர். இதில் ரூ.1½ லட்சம் சிக்கியது.
2. உண்மை கண்டறியும் சோதனைக்கு தயாரா? நாராயணசாமிக்கு, கிரண்பெடி சவால்
உண்மை கண்டறியும் சோதனைக்கு முதல்–அமைச்சர் நாராயணசாமி தயாரா? என்று கவர்னர் கிரண்பெடி சவால் விடுத்துள்ளார்.
3. பரமத்திவேலூர் பகுதிகளில் சோதனை: ரூ.13 லட்சம் குட்கா பறிமுதல்; 4 பேர் கைது
பரமத்திவேலூர் பகுதிகளில் ரூ.13 லட்சம் மதிப்புள்ள குட்கா பறிமுதல் செய்யப்பட்டது. இது தொடர்பாக 4 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர்.
4. 9 மாத கர்ப்பிணி சாவு எதிரொலி: பன்றி காய்ச்சல் பாதித்த கிராமத்தில் பொதுமக்கள் பீதி
வானூர் அருகே பன்றி காய்ச்சலுக்கு 9 மாத கர்ப்பிணி பலியானார். அவரது மகனுக்கும் இந்த காய்ச்சல் பாதிப்பு உள்ளதால் அந்த கிராமத்தை சேர்ந்த பொதுமக்கள் பீதி அடைந்து தாமாக முன்வந்து 100க்கும் மேற்பட்டவர்கள் ரத்த பரிசோதனை செய்து கொண்டனர்.
5. நோயாளிகளிடம் தேவையற்ற சோதனைகளுக்கு பரிந்துரைக்காதீர்; டாக்டர்களுக்கு, துணை ஜனாதிபதி வேண்டுகோள்
நோயாளிகளிடம் தேவையற்ற சோதனைகள் செய்து வருமாறு பரிந்துரைக்காதீர்கள். பணியின் போது நோயாளிகளிடம் எப்போதும் இன்முகத்தோடு இருங்கள் என்று டாக்டர்களுக்கு துணை ஜனாதிபதி வெங்கையா நாயுடு வேண்டுகோள் விடுத்தார்.