மாவட்ட செய்திகள்

கஜா புயலால் வீடுகளை இழந்து தவிப்பு சாலையில் உணவு சமைத்து சாப்பிடும் பொதுமக்கள் + "||" + People who eat food in the grocery road by losing homes by kaja storm

கஜா புயலால் வீடுகளை இழந்து தவிப்பு சாலையில் உணவு சமைத்து சாப்பிடும் பொதுமக்கள்

கஜா புயலால் வீடுகளை இழந்து தவிப்பு சாலையில் உணவு சமைத்து சாப்பிடும் பொதுமக்கள்
கறம்பக்குடி பகுதியில் 6-வது நாளாக குடிநீர், மின்வினியோகம் பாதிப்பு மற்றும் வீடுகளை இழந்து தவிக்கும் பொதுமக்கள் சாலையில் உணவு சமைத்து சாப்பிடுகின்றனர். புயல் பாதிப்புகளை பார்வையிட வந்த எம்.பி., எம்.எல்.ஏ.க்களிடம் பொதுமக்கள் முற்றுகையிட்டு ஆவேசப்பட்டனர்.
கறம்பக்குடி,

புதுக்கோட்டை மாவட்டம் கறம்பக்குடி தாலுகா பகுதிகள் கஜா புயலின் தாக்குதலால் மிக மோசமாக பாதிக்கப்பட்டு உள்ளது. விவசாயிகள், வியாபாரிகள், தொழிலாளர்கள், பொதுமக்கள் என அனைத்து தரப்பினரும் பாதிப்பிற்கு உள்ளாகி உள்ளனர்.


இந்த தாலுகாவில் உள்ள 39 ஊராட்சிகளில் 70 சதவீதம் ஓட்டு வீடுகள் மற்றும் குடிசைகள் சேதமடைந்துள்ளன. காட்டாத்தி ஊராட்சியில் ஏராளமான வீடுகளை பொதுமக்கள் இழந்துள்ளனர். தங்குவதற்கு இடமின்றி தவித்தவர்களுக்கு அப்பகுதி இளைஞர்கள், பொதுமக்கள் சாலைகளிலேயே உணவு சமைத்து, அவர்களுக்கு வழங்கினர்.

புயல்பாதித்து 6 நாட்கள் ஆகியும் இந்த பகுதியில் மின்வினியோகம் வழங்கப்படவில்லை. மின்சாரம் எப்போது வரும் என்ற நிச்சயமற்ற நிலை உள்ளது. மின்சாரம் இல்லாததால் பல பகுதிகளுக்கு குடிநீர் வினியோகம் செய்யப்பட வில்லை. இதனால் அந்த பகுதி பொதுமக்கள் கடும் கோபமடைந்துள்ளனர். புயல் பாதிப்பு பகுதிகளை பார்வையிட வந்த வெளிமாவட்டங்களை சேர்ந்த எம்.எல்.ஏ.க்கள் ராஜகிருஷ்ணன், (அந்தியூர்), கோவிந்தராசு (பேராவூரணி) மற்றும் கந்தர்வகோட்டை எம்.எல்.ஏ. ஆறுமுகம், திருச்சி எம்.பி. குமார் உள்ளிட்டவர்களை அந்த பகுதி மக்கள் முற்றுகையிட்டு ஆவேசத்துடன் வாக்குவாதத்தில் ஈடுபட்டனர். இதனால் அங்கு பரபரப்பு ஏற்பட்டது.

உடனடியான போலீசாரும் அதிகாரிகளும் விரைந்து வந்து அவர்களை சமாதானப்படுத்தினார்கள். ஆங்காங்கே முற்றுகை, மறியல் என பல்வேறு போராட்டங்கள் தொடர்ந்து நடப்பதால் கறம்பக்குடி பகுதிக்கு பொறுப்பாளராக நியமிக்கப்பட்ட சுற்றுலாத்துறை அமைச்சர் கருப்பண்ணன் மக்களை சந்திக்காமல் அதிகாரிகளை மட்டும் பார்த்து ஆலோசனை நடத்தி வருகிறார். இதற்கிடையே நெல், கரும்பு, வாழை, தென்னை, பலா ஆகியவை புயலால் முற்றிலும் பாதிக்கப்பட்டு விவசாயிகள் தவித்து வருகிறார்கள். இதனால் வாழ்வாதாரம் இன்றி எதிர்காலம் கேள்வி குறியாகிப்போன விவசாயிகள், கறம்பக்குடி தாலுகா அலுவலகத்திற்கு தினமும் வந்து அரசு என்ன உதவி செய்ய போகிறது என்ற எதிர்பார்ப்பில் காத்திருக்கின்றனர்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பயனாளிகளை தேர்வு செய்வதில் குளறுபடி: பொதுமக்கள் ‘திடீர்’ சாலை மறியல்
தெங்கால் அருகே தமிழக அரசு வழங்கும் ரூ.2 ஆயிரத்துக்கான பயனாளிகளை தேர்வு செய்வதில் குளறுபடி இருப்பதாக கூறி பொதுமக்கள் திடீரென சாலை மறியலில் ஈடுபட்டனர்.
2. தேவகோட்டை நகராட்சியில் மறுசுழற்சி குப்பை சேகரிக்கும் நிலையத்துக்கு எதிராக பொதுமக்கள் போராட்டம்
தேவகோட்டை நகராட்சியின் மறு சுழற்சி குப்பை சேகரிக்கும் நிலையத்துக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து பொதுமக்கள் போராட்டம் நடத்தினர்.
3. குடிநீர் வழங்காததை கண்டித்து காலிக்குடங்களுடன் பொதுமக்கள் சாலைமறியல்
ஊத்துக்கோட்டை அருகே குடிநீர் வழங்காததை கண்டித்து காலிக்குடங்களுடன் பொதுமக்கள் சாலைமறியலில் ஈடுபட்டனர்.
4. நல்லூர் பொன்முத்துநகர் பகுதியில் திடக்கழிவு மேலாண்மை திட்டத்தை செயல்படுத்த கூடாது பொதுமக்கள் கலெக்டரிடம் மனு
நல்லூர் பொன்முத்துநகர் பகுதியில் திடக்கழிவு மேலாண்மை திட்டத்தை செயல்படுத்த கூடாது என்று அந்த பகுதியில் உள்ள பொதுமக்கள் கலெக்டரிடம் மனு கொடுத்தனர்.
5. நம்பியூரில் பதுக்கி வைத்து மது விற்பனை: 3 கடைகளுக்குள் புகுந்து அடித்து நொறுக்கிய பொதுமக்கள் 4 ஆண்டுகளாக புகார் அளித்தும் நடவடிக்கை எடுக்காததால் ஆத்திரம்
நம்பியூரில் பதுக்கி வைத்து மதுவை விற்ற 3 கடைகளுக்குள் பொதுமக்கள் புகுந்து அடித்து நொறுக்கினர். கடந்த 4 ஆண்டுகளாக புகார் அளித்தும் எந்தவித நடவடிக்கையும் எடுக்காததால் ஆத்திரம் அடைந்து பொதுமக்கள் இச்செயலில் ஈடுபட்டு உள்ளனர்.