மாவட்ட செய்திகள்

கள்ளத்துப்பாக்கிகள் விற்பனையை தடுக்கக்கோரிய வழக்கு: மத்திய, மாநில அரசுகளுக்கு மதுரை ஐகோர்ட்டு அதிரடி கேள்விகள் அறிக்கை தாக்கல் செய்யவும் உத்தரவு + "||" + Case for blocking counterfeit sales Central and state governments Madurai Hour Question

கள்ளத்துப்பாக்கிகள் விற்பனையை தடுக்கக்கோரிய வழக்கு: மத்திய, மாநில அரசுகளுக்கு மதுரை ஐகோர்ட்டு அதிரடி கேள்விகள் அறிக்கை தாக்கல் செய்யவும் உத்தரவு

கள்ளத்துப்பாக்கிகள் விற்பனையை தடுக்கக்கோரிய வழக்கு: மத்திய, மாநில அரசுகளுக்கு மதுரை ஐகோர்ட்டு அதிரடி கேள்விகள் அறிக்கை தாக்கல் செய்யவும் உத்தரவு
தமிழகத்தில் கள்ளத்துப்பாக்கி விற்பனையை தடுக்கக்கோரிய வழக்கில் மத்திய, மாநில அரசுகளுக்கு மதுரை ஐகோர்ட்டு அதிரடி கேள்விகளை எழுப்பியது. இதுதொடர்பாக அறிக்கை தாக்கல் செய்யவும் உத்தரவிட்டது.

மதுரை,

மதுரை நாகனாகுளத்தை சேர்ந்தவர் கார்மேகம். இவர் மதுரை ஐகோர்ட்டில் தாக்கல் செய்த மனுவில் கூறியிருப்பதாவது:–

தமிழகத்தில் கள்ளத்துப்பாக்கி விற்பனை அதிகரித்துள்ளது. கடந்த ஆண்டு கள்ளத்துப்பாக்கி விற்பனை செய்ததாக சென்னை, திருச்சியில் போலீஸ்காரர் உள்பட 2 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர். இந்திய ஆயுத தடை சட்டத்தின்படி முறையான உரிமம் பெற்றவர்களே துப்பாக்கி வைத்திருக்கலாம். ஆனால் சமீபகாலமாக கள்ளத்துப்பாக்கி புழக்கம் தமிழகத்தில் அதிகரித்துள்ளது.

வடமாநிலங்களில்தான் கள்ளத்துப்பாக்கி புழக்கம் அதிகம் இருந்த நிலையில், தற்போது தமிழகத்திலும் அதிகரித்து வருகிறது. அதிலும் வட மாநிலங்களில் இருந்து ரெயில் மற்றும் பஸ்களில் கள்ளத்துப்பாக்கிகள் கடத்தி வரப்பட்டு, சில அரசியல்வாதிகள், வக்கீல்கள் உள்ளிட்டோருக்கு விற்பனை செய்வதாகவும் தகவல் வெளியாகி உள்ளன.

ஆகவே, கள்ளத்துப்பாக்கி விற்பனையையும், புழக்கத்தையும் முழுமையாக தடுக்க இது தொடர்பான வழக்குகளின் விசாரணையை தேசிய புலனாய்வு பிரிவுக்கு மாற்றவும், அது குறித்து குறிப்பிட்ட கால இடைவெளியில் அவர்கள் அறிக்கை தாக்கல் செய்யவும் உத்தரவிட வேண்டும்.

இவ்வாறு மனுவில் கூறியிருந்தார்.

ஏற்கனவே இந்த மனு விசாரணைக்கு வந்தபோது, மனுதாரரின் கோரிக்கை குறித்து, மத்திய உள்துறை செயலாளர், தேசிய புலனாய்வு முகமை, சி.பி.ஐ. பதில் அளிக்க நீதிபதிகள் உத்தரவிட்டிருந்தனர். இந்தநிலையில் அந்த மனு நேற்று நீதிபதிகள் கிருபாகரன், ராமதிலகம் ஆகியோர் முன்பு மீண்டும் விசாரணைக்கு வந்தது.

அப்போது, தமிழகத்தில் கடந்த 5 ஆண்டுகளில் சட்டவிரோத ஆயுதங்கள் பயன்படுத்தியதாக எத்தனை வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன, அது தொடர்பாக எத்தனை பேர் கைது செய்யப்பட்டனர், அவர்கள் மீது என்னென்ன பிரிவுகளில் வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன, அவற்றில் எத்தனை வழக்குகள் தேசிய புலனாய்வு முகமைக்கு மாற்றப்பட்டுள்ளது? என நீதிபதிகள் கேள்வி எழுப்பினர். இதற்கு தமிழக அரசு பதில் அளிக்கவும் உத்தரவிட்டனர்.

மேலும் நீதிபதிகள், ‘‘சட்டவிரோத ஆயுத விவகாரங்களில் காவல்துறையினருக்கும் தொடர்புள்ளதாகவும் தெரியவருகிறது. தூத்துக்குடியில் துப்பாக்கியை காட்டி மிரட்டிய அதிகாரியிடம் இருந்து 9 அமெரிக்க வகை துப்பாக்கிகள் கைப்பற்றப்பட்டுள்ளன. அந்த வழக்கின் நிலை என்ன? என்பது குறித்து தூத்துக்குடி மாவட்ட போலீஸ் சூப்பிரண்டு அறிக்கை தாக்கல் செய்ய வேண்டும்’’ எனவும் உத்தரவிட்டனர்.

மேலும், சட்டவிரோத ஆயுத வழக்குகளை தேசிய புலனாய்வு முகமை தாமாக முன்வந்து விசாரிக்கும் பொறுப்பை முறையாக செயல்படுத்துகிறதா? எனவும் கேள்வி எழுப்பினர்.

இந்தியா முழுவதும் சட்டவிரோத ஆயுதம் தொடர்பாக மாநிலம் வாரியாக எவ்வளவு வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டு உள்ளன? சட்டவிரோத ஆயுதம் தொடர்பான அந்த மாநிலங்களின் வரம்புகள் என்ன? என்பது குறித்த கேள்விகளுக்கு, மத்திய அரசு பதிலளித்து அறிக்கை தாக்கல் செய்யவும் உத்தரவிட்டு, வழக்கை வருகிற 21–ந் தேதிக்கு நீதிபதிகள் ஒத்திவைத்தனர்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கட்டிட காண்டிராக்டர் கொலை வழக்கு: வாலிபருக்கு ஆயுள் தண்டனை
கட்டிட காண்டிராக்டரை அடித்து கொலை செய்த வாலிபருக்கு ஆயுள் தண்டனை விதித்து காரைக்கால் கோர்ட்டில் தீர்ப்பு கூறப்பட்டது.
2. தொழில் அதிபரிடம் நூதன முறையில் ரூ.20 லட்சம் மோசடி பெண் உள்பட 3 பேர் மீது வழக்கு
நாகர்கோவில் அருகே தொழில் அதிபரிடம் நூதன முறையில் ரூ.20 லட்சம் மோசடி செய்ததாக பெண் உள்பட 3 பேர் மீது போலீசார் வழக்குப்பதிவு செய்து விசாரணை நடத்தி வருகிறார்கள்.
3. அன்புமணி ராமதாஸ் மீதான வழக்கில் வீடியோ ஆதாரங்களை தாக்கல் செய்ய வேண்டும் - சி.பி.ஐ.க்கு தனிக்கோர்ட்டு உத்தரவு
அன்புமணி ராமதாஸ் மீதான வழக்கில் வீடியோ ஆதாரங்களை தாக்கல் செய்ய வேண்டும் என சி.பி.ஐ.க்கு தனிக்கோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
4. மருத்துவ கழிவுகளை கையாளும் அனைத்து நிறுவனங்களும் அங்கீகாரம் பெற வேண்டும் கலெக்டர்கள் உத்தரவு
பெரம்பலூர்- அரியலூர் மாவட்டங்களில் மருத்துவ கழிவுகளை கையாளும் அனைத்து மருத்துவ நிறுவனங்களும் அங்கீகாரம் பெற வேண்டும் என்று மாவட்ட கலெக்டர்கள் உத்தரவிட்டுள்ளனர்.
5. நகர பகுதியில் கவர்னர் ஆய்வு: தேங்கி கிடக்கும் மழைநீரை உடனடியாக அகற்ற அதிகாரிகளுக்கு உத்தரவு
புதுவை நகர பகுதியில் கவர்னர் கிரண்பெடி நேற்று காலை ஆய்வு மேற்கொண்டார். அப்போது தாழ்வான பகுதிகளில் தேங்கி கிடக்கும் மழைநீரை உடனடியாக அகற்ற அதிகாரிகளுக்கு உத்தரவிட்டார்.