மாவட்ட செய்திகள்

சத்திரப்பட்டி அருகே, கயிறு தொழிற்சாலையில் தீ + "||" + Near the saththirapati, Fire in the rope factory

சத்திரப்பட்டி அருகே, கயிறு தொழிற்சாலையில் தீ

சத்திரப்பட்டி அருகே, கயிறு தொழிற்சாலையில் தீ
சத்திரப்பட்டி அருகே கயிறு தொழிற்சாலையில் ஏற்பட்ட தீ விபத்து ஏற்பட்டது.
சத்திரப்பட்டி, 

சத்திரப்பட்டி அருகே வேலூர்-அன்னப்பட்டியை அடுத்து அனுப்பப்பட்டி பிரிவு பகுதி உள்ளது. அந்த பகுதியில் பெருமாள்சாமி என்பவருக்கு சொந்தமான கயிறு தொழிற்சாலை செயல்பட்டு வருகிறது. இங்கு பெண்கள் உள்பட ஏராளமான தொழிலாளர்கள் வேலை செய்து வருகின்றனர். இந்நிலையில் நேற்று காலையில் வழக்கம்போல் தொழிலாளர்கள் வேலை செய்து கொண்டிருந்தனர்.

அப்போது அங்கு கயிறு நார் வைத்திருந்த பகுதியில் இருந்து புகைமூட்டம் ஏற்பட்டுள்ளது. இதைக்கண்ட தொழிலாளர்கள் சிலர் அங்கு சென்று பார்த்தபோது, கயிறு நாரில் தீப்பிடித்து எரிந்து கொண்டிருந்தது. அதிர்ச்சி அடைந்த அவர்கள் தண்ணீரை ஊற்றி தீயை அணைக்க முயன்றனர். ஆனால் அது முடியவில்லை. காற்றின் வேகம் அதிகமாக இருந்ததால், மற்ற பகுதிக்கும் தீ பரவ தொடங்கியது. இதையடுத்து அவர்கள் தொழிற்சாலை நிர்வாகத்துக்கு தகவல் கொடுத்தனர்.

இதுகுறித்து ஒட்டன்சத்திரம் தீயணைப்பு நிலையத்துக்கு தகவல் கொடுக்கப்பட்டது. அதன்பேரில் நிலைய அலுவலர் தனசேகரபாண்டியன் தலைமையிலான தீயணைப்பு வீரர்கள் சம்பவ இடத்துக்கு விரைந்து வந்தனர். அங்கு தண்ணீரை பீய்ச்சி அடித்து தீயை அணைக்கும் முயற்சியில் ஈடுபட்டனர். சுமார் 2 மணி நேரம் போராடி தீயை அணைத்தனர்.

எனினும் அந்த பகுதியில் இருந்த கயிறு நார், மின்சாதனங்கள், ஆலை கருவிகள் என பல லட்ச ரூபாய் மதிப்பிலான பொருட் கள் தீயில் எரிந்து நாசமானதாக கூறப்படுகிறது. இதுகுறித்து தீயணைப்பு துறையினர் கூறுகையில், அங்குள்ள வயரில் மின்கசிவு ஏற்பட்டதாலேயே தீ விபத்து ஏற்பட்டுள்ளது என்றனர். இதற்கிடையே தகவலறிந்த சத்திரப்பட்டி போலீசாரும் அங்கு வந்தனர். பின்னர் இதுகுறித்து விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வங்காளதேசத்தில் பயங்கர தீ விபத்து: 15 ஆயிரம் வீடுகள் எரிந்து சாம்பல் - 50 ஆயிரம் பேர் உடைமைகளை இழந்து தவிப்பு
வங்காளதேசத்தில் ஏற்பட்ட பயங்கர் தீ விபத்தில், 15 ஆயிரம் வீடுகள் எரிந்து சாம்பல் ஆனது. இந்த கோர விபத்தால் 50 ஆயிரம் பேர் உடைமைகளை இழந்து தவித்து வருகின்றனர்.
2. டேங்கர் லாரி தீப்பற்றி எரிந்ததில் டிரைவர் உடல் கருகி பலி - 12 ஆயிரம் லிட்டர் பால் வீணாகியது
பால் லோடு ஏற்றி வந்த டேங்கர் லாரி பாலத்தில் இருந்து தலைகுப்புற கவிழ்ந்து தீப்பற்றி எரிந்தது. இதில் உடல் கருகி டிரைவர் சம்பவ இடத்திலேயே பலியானார். 12 ஆயிரம் லிட்டர் பால் வீணாகியது. ஆத்தூர் அருகே நடந்த இந்த விபத்து பற்றிய விவரம் வருமாறு:-
3. அமெரிக்காவில் குழந்தைகள் பராமரிப்பு மையத்தில் பயங்கர தீ விபத்து; 8 மாத குழந்தை உள்பட 5 பேர் பலி
அமெரிக்காவில் குழந்தைகள் பராமரிப்பு மையத்தில் ஏற்பட்ட பயங்கர தீவிபத்தில் 8 மாத குழந்தை உள்பட 5 பேர் உடல் கருகி பரிதாபமாக உயிர் இழந்தனர்.
4. கப்பலில் ‘தீ’ விபத்து; கடலில் குதித்ததால் ஒருவர் சாவு - 13 பேர் படுகாயம்; ஒருவர் மாயம்
விசாகப்பட்டணம் துறைமுகத்தில் கப்பலில் ‘தீ’ விபத்து ஏற்பட்டது. அந்த கப்பலில் இருந்து கடலில் குதித்ததால் ஒருவர் உயிரிழந்தார். மேலும் 13 பேர் படுகாயம் அடைந்தனர். அதில் ஒருவர் மாயமாகி உள்ளார்.
5. கோவில்பட்டியில் தீப்பெட்டி தொழிற்சாலையில் தீ விபத்து
கோவில்பட்டியில் தீப்பெட்டி தொழிற்சாலையில் தீ விபத்து ஏற்பட்டது.