மாவட்ட செய்திகள்

நவீன கருவி மூலம் போலீசார் சோதனை அதிவேகமாக வந்த வாகனங்களுக்கு அபராதம் + "||" + Police checked with a modern tool Fines for fast vehicles

நவீன கருவி மூலம் போலீசார் சோதனை அதிவேகமாக வந்த வாகனங்களுக்கு அபராதம்

நவீன கருவி மூலம் போலீசார் சோதனை அதிவேகமாக வந்த வாகனங்களுக்கு அபராதம்
கடற்கரை சாலையில் அதிகவேகமாக வந்த வாகனங்களை போக்குவரத்து போலீசார் நவீன கருவி மூலம் கண்காணித்து அபராதம் விதித்தனர்.

புதுச்சேரி,

புதுச்சேரி மாநிலத்தில் விபத்துகள் மூலம் ஏற்படும் உயிரிழப்புகளை தடுக்க போக்குவரத்து போலீசார் பல்வேறு நடவடிக்கைகள் எடுத்து வருகின்றனர். இந்த நிலையில் தற்போது அதிவேகமாக செல்லும் வாகனங்களை கண்காணித்து நடவடிக்கை எடுக்கும் வகையில் டெல்லியில் உள்ள சாலை போக்குவரத்து கல்வியியல் குழு நிறுவனத்தின் தலைவர் பங்கஜ் மெகரா தலைமையிலான குழுவினர் கடந்த ஒரு மாதமாக புதுவையில் முகாமிட்டு போக்குவரத்து போலீசாருக்கு பயிற்சி அளித்தனர்.

ஸ்பீடு லேசர் கன் என்ற அந்த கருவியில் கண்காணிப்பு கேமரா, ஜி.பி.எஸ். கருவி பொருத்தப்பட்டுள்ளது. இந்த அதிநவீன கருவியின் பயன்பாடுகளை போக்குவரத்து போலீசார் அறிந்து அதன் செயல்பாடுகளை முழுமையாக தெரிந்து கொண்டனர்.

இந்த கருவி மூலம் 200 மீட்டர் தொலைவில் வரும் வாகனம் எவ்வளவு வேகத்தில் வருகிறது என்பதை அறிந்துகொள்ளலாம். அந்த வாகனம் 100 மீட்டர் அளவில் வரும்போது அதன் பதிவு எண், வேகம் ஆகியவற்றை பிரிண்ட் அவுட் ஆகவும் எடுத்து கொடுக்கும். புதுவை காவல்துறையில் தற்போது பரீட்சார்த்த முறையில் இந்த கருவியின் சோதனை நடந்து வருகிறது.

இந்த கருவியினை கொண்டு புதுவை போக்குவரத்து போலீசார் வாரந்தோறும் நகரம் மற்றும் கிராமப்புற பகுதிகளில் ஷிப்ட் அடிப்படையில் வாகன சோதனை நடத்த உள்ளனர்.

இந்த நிலையில் புதுவை கடற்கரை சாலையில் நேற்றுக்காலை இந்த கருவி மூலம் போக்குவரத்து போலீசார் சோதனை நடத்தினர். அப்போது அந்த வழியாக அதிவேகமாக வந்த வாகனங்களை வழிமறித்து அபராதம் விதித்தனர். அதிவேகமாக வாகனங்களை ஓட்டி வந்தவர்களுக்கு ரூ.400 வரை அபராதம் விதித்தனர். சுமார் 40 வாகனங்களுக்கு அபராதம் விதிக்கப்பட்டது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. உத்தமபாளையம் அருகே கோம்பையில் 2 வீடுகளில் தேசிய புலனாய்வு முகமை போலீசார் சோதனை; லேப்டாப், ஹார்டு டிஸ்க் பறிமுதல்
உத்தமபாளையம் அருகே கோம்பையில் தேசிய புலனாய்வு முகமை போலீசார் 2 வீடுகளில் சோதனை நடத்தி அங்கிருந்து லேப்டாப், ஹார்டு டிஸ்க் ஆகியவற்றை பறிமுதல் செய்தனர்.
2. குடியாத்தம் அருகே உரிய ஆவணங்கள் இன்றி எடுத்துச்சென்ற ரூ.4 லட்சம் பறிமுதல் வாகன சோதனையில் சிக்கியது
குடியாத்தம் அருகே நடந்த வாகன சோதனையில், உரிய ஆவணங்கள் இன்று எடுத்துச்செல்லப்பட்ட ரூ.4 லட்சம் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது.
3. பண்ணாரி சோதனை சாவடியில் லஞ்ச ஒழிப்புத்துறை திடீர் சோதனை; கணக்கில் வராத ரூ.66 ஆயிரம் பறிமுதல்
பண்ணாரி சோதனை சாவடியில் லஞ்ச ஒழிப்புத்துறை அதிகாரிகள் நடத்திய திடீர் சோதனையில் கணக்கில் வராத ரூ.66 ஆயிரம் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது.
4. அயோத்தியாப்பட்டணம் சார்பதிவாளர் அலுவலகத்தில் விடிய, விடிய சோதனை நடத்திய லஞ்ச ஒழிப்பு போலீசார் கணக்கில் வராத ரூ.92 ஆயிரம் பறிமுதல்
சேலம் அருகே அயோத்தியாப்பட்டணத்தில் உள்ள சார்பதிவாளர் அலுவலகத்தில் லஞ்ச ஒழிப்பு போலீசார் நேற்று முன்தினம் மாலை முதல் நேற்று அதிகாலை வரை விடிய, விடிய சோதனை நடத்தினர். இதில் கணக்கில் வராத ரூ.92 ஆயிரம் சிக்கியது.
5. வேலூர் வணிக குற்றப்புலனாய்வு பிரிவு போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டர் வீட்டில் லஞ்ச ஒழிப்பு போலீசார் சோதனை பல கோடி ரூபாய் சொத்து ஆவணங்கள் சிக்கின
சொத்து குவித்ததாக பதிவு செய்யப்பட்ட வழக்கை தொடர்ந்து வேலூர் வணிக குற்றப்புலனாய்வு பிரிவு இன்ஸ்பெக்டர் வீட்டில் லஞ்ச ஒழிப்பு போலீசார் ‘திடீர்’ சோதனை நடத்தினர். இந்த சோதனையில் பல கோடி ரூபாய் மதிப்புள்ள சொத்து ஆவணங்கள் சிக்கியுள்ளன.