மாவட்ட செய்திகள்

கொள்ளிடம் தண்ணீர் கடைமடை வரை வராததால் விவசாயிகள் தவிப்பு + "||" + Until the water to the creek Farmers suffer from not coming

கொள்ளிடம் தண்ணீர் கடைமடை வரை வராததால் விவசாயிகள் தவிப்பு

கொள்ளிடம் தண்ணீர் கடைமடை வரை வராததால் விவசாயிகள் தவிப்பு
கொள்ளிடம் தண்ணீர் கடைமடை பகுதி வரை வராததால் விவசாயிகள் தவித்து வருகின்றனர்.
கீரமங்கலம்,

கல்லணையில் இருந்து கடந்த மாதம் பாசனத்திற்கு தண்ணீர் திறக்கப்பட்டு உள்ளது. ஆனால் வழக்கமாக திறக்க வேண்டிய 4 ஆயிரத்து 200 கனஅடி தண்ணீர் திறக்கப்படாததால் புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் கறம்பக்குடி, ஆலங்குடி, அறந்தாங்கி, தாலுகாக்களில் உள்ள கடைமடை பாசனத்திற்கும் தஞ்சாவூர் மாவட்டத்தில் உள்ள பட்டுக்கோட்டை, பேராவூரணி தாலுகாக்களுக்கும் தண்ணீர் வராததால் விவசாயிகள் விவசாயம் செய்ய முடியாமல் தவித்து வருகின்றனர். புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் கீரமங்கலம் அருகே உள்ள மேற்பனைக்காடு, நெய்வத்தளி, ஆயிங்குடி, நாகுடி வரை கடைமடை பாசனத்திற்கு தண்ணீர் வரும் என்று விவசாயிகள் எதிர்பார்த்தனர். ஆனால், குறைந்த அளவு தண்ணீரே வந்ததால் அதனை பயன்படுத்தி விவசாயம் செய்யமுடியாமல் தவித்து வருகின்றனர்.


வீணாகும் தண்ணீர்

இதுகுறித்து விவசாயிகள் சிலர் கூறுகையில், கொள்ளிடத்தில் திறக்கப்பட்ட தண்ணீர், கடைமடை பகுதி வரை வராததால் சுமார் 6 ஆயிரம் கண்மாய்கள் தண்ணீர் இன்றி உள்ளன. ஆனால், கொள்ளிடம் தண்ணீர் வீணாக கடலுக்கு செல்கிறது. இந்த தண்ணீரை கல்லணை கால்வாயில் திறந்துவிட்டு இருந்தால் ஏராளமான விவசாயிகள் பயனடைந்து இருப் பார்கள். மேலும் கல்லணை கால்வாயில் மராமத்து பணிகள் செய்யப்படாததால் செடி கொடிகளும், புயலில் சாய்ந்த மரங்களும் தண்ணீரின் வேகத்தை தடுக்கிறது.குறிப்பாக மேற்பனைக்காடு கிராமத்தில் இருந்து ஆயிங்குடி வழியாக நாகுடி செல்லும் கல்லணை கால்வாயில் அதிகளவு செடி, கொடிகள் இருப்பதால் தண்ணீர் செல்வதில் சிக்கல் ஏற்பட்டுள்ளது.

தண்ணீர் வருவதற்கு முன்பாக இந்த செடி, கொடிகளை அகற்றி இருந்தால் தண்ணீர் தடையின்றி சென்று இருக்கும். 5 அடி உயரத்திற்கு குறையாமல் தண்ணீர் சென்றால் அனைத்து பாசன வாய்க்கால்கள் மூலம் விவசாயத்திற்கும், ஏரி, குளங்கள் நிரம்பவும் வசதியாக இருக்கும்.

மேலும் மும்பாலை ஏரி வரை தண்ணீர் செல் லும். ஆனால் 2 அடி அளவிற்கே தண்ணீர் செல்வதால் எந்த இடத்திலும் விவசாயம் செய்ய முடியாமலும், ஏரி, குளங்களில் நிரப்ப முடியாமலும் தண்ணீர் வீணாகி வருகிறது, ஆகவே, கடைமடை பகுதி வரை அதிகளவு தண்ணீர் திறக்க அதிகாரிகள் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்றனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. விவசாயிகள் கோடை உழவை தவற விடக்கூடாது வேளாண் இணை இயக்குனர் தகவல்
பயிர்கள் செழித்து மகசூல் தர உதவும் கோடை உழவை விவசாயிகள் தவற விடமால் மேற்கொள்ள வேண்டும் என்று வேளாண் அதிகாரி தெரிவித்துள்ளார்.
2. பீகார், உத்தரபிரதேசத்துக்கு 1,450 வட மாநில தொழிலாளர்கள் பயணம் சிறப்பு ரெயில் மூலம் அனுப்பி வைக்கப்பட்டனர்
புதுவையில் தங்கி இருந்து தொழிற் சாலைகளில் வேலைபார்த்து வந்த 1,450 தொழிலாளர்கள் பீகார், உத்தரபிரதேச மாநிலங்களுக்கு சிறப்பு ரெயில்கள் மூலம் நேற்று அனுப்பி வைக்கப்பட்டனர்.
3. உசிலம்பட்டி அருகே கனமழையால் நீரில் மூழ்கி நெற்பயிர்கள் நாசம் விவசாயிகள் வேதனை
உசிலம்பட்டி அருகே பெய்த கனமழை காரணமாக நெற்பயிர்கள் மழை நீரில் மூழ்கி நாசமடைந்தது. இதனால் விவசாயிகள் வேதனை அடைந்துள்ளனர்.
4. ஊரடங்கு கட்டுப்பாடுகள் தளர்வு: சேலத்தில் மீண்டும் வேலையை தொடங்கிய சலவைத்தொழிலாளர்கள்
ஊரடங்கு கட்டுப்பாடுகள் தளர்த்தப்பட்டுள்ளதால் சலவைத்தொழிலாளர்கள் மீண்டும் தங்கள் வேலையை தொடங்கி உள்ளனர்.
5. கிருஷ்ணகிரி மாவட்டத்தில் தக்காளி விலை கடும் வீழ்ச்சி விவசாயிகள் கவலை
ஊரடங்கு உத்தரவு காரணமாக கிருஷ்ணகிரி மாவட்டத்தில் தக்காளி விலை கடும் வீழ்ச்சியை சந்தித்துள்ளது. இதனால் விவசாயிகள் கவலை அடைந்துள்ளனர்.