மாவட்ட செய்திகள்

சுய தொழில் தொடங்க மானியத்துடன் கூடிய கடனுதவி பெற விண்ணப்பிக்கலாம் + "||" + You can apply for a self financing loan with subsidy

சுய தொழில் தொடங்க மானியத்துடன் கூடிய கடனுதவி பெற விண்ணப்பிக்கலாம்

சுய தொழில் தொடங்க மானியத்துடன் கூடிய கடனுதவி பெற விண்ணப்பிக்கலாம்
சுய தொழில் தொடங்க மானியத்துடன் கூடிய கடனுதவி பெற இணைதளம் மூலம் விண்ணப்பிக்கலாம் என கலெக்டர் உமா மகேஸ்வரி தெரிவித்து உள்ளார்.
புதுக்கோட்டை,

புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் மாவட்ட தொழில் மையம் மூலம் படித்த வேலை வாய்ப்பற்ற இளைஞர்களுக்கு வேலை வாய்ப்பு உருவாக்கும் திட்டத்தின் கீழ், சுய தொழில் தொடங்க மானியத்துடன் கூடிய கடனுதவி வங்கிகள் மூலம் பெறுவதற்கு இணைய தளம் மூலம் விண்ணப்பிக்கலாம். படித்த இளைஞர்கள் வேலை வாய்ப்பை தேடி நகர்புற பகுதிகளுக்கு இடம் பெயர்தலை தடுக்கவும், கிராமப்புற பொருளாதாரத்தை மேம்படுத்தவும், பொருளாதார ரீதியாக, நலிவடைந்த பிரிவினர் சுயதொழில் தொடங்கி வாழ்க்கை தரத்தை மேம்படுத்த, தமிழக அரசின் படித்த வேலை வாய்ப்பற்ற இளைஞர்களுக்கான வேலை வாய்ப்பு உருவாக்கும் திட்டம் மாவட்ட தொழில் மையம் மூலமாக நடைமுறைப்படுத்தப்பட்டு வருகிறது.


இத்திட்டத்தின் கீழ் குறைந்தபட்சம் 8-ம் வகுப்புத் தேர்ச்சி அடைந்தவர்கள், சுயமாக வியாபாரம், சேவை மற்றும் உற்பத்தி சார்ந்த தொழில் தொடங்க ரூ.1 லட்சம், ரூ.3 லட்சம் மற்றும் ரூ.10 லட்சம் வரையிலான திட்டங்களுக்கு மானியத்துடன் கூடிய கடன் உதவிக்கு வங்கிகளுக்கு விண்ணப்பங்கள் பரிந்துரை செய்யப்பட்டு வருகிறது. தற்போது வியாபாரம் மற்றும் சேவை சார்ந்த தொழில்களுக்கு திட்ட மதிப்பீடு உச்ச வரம்பு முறையே ரூ.1 லட்சம் மற்றும் ரூ.3 லட்சத்தில் இருந்து ரூ.5 லட்சமாக உயர்த்தப்பட்டு உள்ளது.

இணையதளம் மூலம் விண்ணப்பிக்கலாம்

குடும்ப ஆண்டு வருமான உச்ச வரம்பு ரூ.1½ லட்சத்தில் இருந்து ரூ.5 லட்சமாக உயர்த்தி ஆணையிடப்பட்டு உள்ளது. இத்திட்டத்தின் கீழ் விண்ணப்பித்து வங்கிக்கடன் பெறும் பயனாளிகளுக்கு திட்ட மதிப்பில் 25 சதவீதம் அதிகபட்சமாக ரூ.1 லட்சத்து 25 ஆயிரம் வரை தமிழக அரசின் மானியமாக வழங்கப் படும். இத்திட்டத்தின்கீழ் சுயதொழில் தொடங்கி பயன்பெற விரும்புவோர், www.msm-e-o-n-l-i-ne.tn.gov.in/uye-gp என்ற இணையதளம் மூலம் விண்ணப்பிக்கலாம். மேலும் விவரங்களுக்கு புதுக்கோட்டை கலெக்டர் அலுவலகத்தில் உள்ள மாவட்ட தொழில் மையத்தின் பொது மேலாளரை தொடர்பு கொள்ளவும். இவ்வாறு அதில் கூறியுள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தொழிலாளர்களின் குழந்தைகளுக்கு கல்வி உதவித்தொகை பெற விண்ணப்பிக்கலாம் - உதவி ஆணையர் தகவல்
தூத்துக்குடி மாவட்டத்தை சேர்ந்த தொழிலாளர்கள், தங்களின் குழந்தைகளுக்கு கல்வி உதவித்தொகை பெற விண்ணப்பிக்கலாம் என தொழிலாளர் உதவி ஆணையர் முகம்மது அப்துல்காதர் சுபைர் தெரிவித்து உள்ளார். இதுகுறித்து அவர் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறிஇருப்பதாவது;-
2. தாட்கோ மூலம் ஆதிதிராவிடர்கள் தொழில் தொடங்க விண்ணப்பிக்கலாம்
தாட்கோ மூலம் ஆதி திராவிடர்கள் தொழில் தொடங்க விண்ணப்பிக்கலாம் என்று கலெக்டர் உமா மகேஸ்வரி தெரிவித்து உள்ளார்.
3. அரசின் நிதியுதவி திட்டத்தின் கீழ் ஜெருசலேம் புனித பயணம் மேற்கொள்ள கிறிஸ்தவர்கள் விண்ணப்பிக்கலாம்
அரசின் நிதியுதவி திட்டத்தின் கீழ் ஜெருசலேம் புனித பயணம் மேற்கொள்ள கிறிஸ்தவர்கள் விண்ணப்பிக்கலாம் என்று கலெக்டர் சாந்தா கூறியுள்ளார்.
4. மாற்றுத்திறனாளிகள் நலனுக்காக சேவை புரிந்தவர்கள் விருது பெற விண்ணப்பிக்கலாம்
புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் மாற்றுத்திறனாளிகள் நலனுக்காக சேவை புரிந்தவர்கள் விருது பெற விண்ணப்பிக்கலாம் என கலெக்டர் உமா மகேஸ்வரி தெரிவித்து உள்ளார். இதுகுறித்து அவர் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறியிருப்பதாவது:-
5. விவசாயிகள் சூரிய சக்தியால் இயங்கும் உலர்ப்பான்களை மானியத்துடன் அமைக்க விண்ணப்பிக்கலாம்
புதுக்கோட்டை மாவட்ட விவசாயிகள் சூரிய சக்தியால் இயங்கும் உலர்ப்பான்களை மானியத்துடன் அமைக்க விண்ணப்பிக்கலாம் என கலெக்டர் உமா மகேஸ்வரி தெரிவித்து உள்ளார்.