மாவட்ட செய்திகள்

நீர்ப்பிடிப்பு பகுதிகளில் மழை பெய்யாததால் வைகை அணை நீர்மட்டம் 59 அடியாக குறைந்தது + "||" + Due to the lack of rainfall in the catchment areas, the Vaigai dam has dropped to 59 feet

நீர்ப்பிடிப்பு பகுதிகளில் மழை பெய்யாததால் வைகை அணை நீர்மட்டம் 59 அடியாக குறைந்தது

நீர்ப்பிடிப்பு பகுதிகளில் மழை பெய்யாததால் வைகை அணை நீர்மட்டம் 59 அடியாக குறைந்தது
நீர்ப்பிடிப்பு பகுதிகளில் மழை பெய்யாததால் வைகை அணை நீர்மட்டம் 59 அடியாக குறைந்தது.
ஆண்டிப்பட்டி,

தேனி மாவட்டத்தில் கடந்த சில மாதங்களாக பெய்த தொடர் மழை காரணமாக வைகை அணையின் நீர்மட்டம் கிடுகிடுவென உயர்ந்தது. நீர்வரத்து காரணமாக அணை நீர்மட்டம் கடந்த மாதம் 65 அடியை எட்டியது. வைகை அணையில் இருந்து மதுரை, திருமங்கலம், மேலூர் பகுதியில் உள்ள இருபோக பாசனத்திற்கு தண்ணீர் திறக்கப்பட்டு வருகிறது.

தற்போது ராமநாதபுரம், சிவகங்கை கண்மாய் பாசனத்திற்காக கூடுதல் தண்ணீர் திறக்கப்படுவதால், வைகை அணையின் நீர்மட்டம் கிடுகிடுவென குறைந்தது. வைகை அணையில் இருந்து இன்னும் 10 நாட்களுக்கு மேல் ராமநாதபுரம், சிவகங்கை கண்மாய்களுக்கு தண்ணீர் திறக்கப்பட உள்ளதால் வைகை அணையின் நீர்மட்டம் மேலும் குறையும் நிலை உள்ளது.

வடகிழக்குப் பருவமழை தேனி மாவட்டத்தில் பெய்யாததால், வைகை அணைக்கான நீர்வரத்து குறைந்துள்ளது. தற்போதைய நிலையில் முல்லைப்பெரியாறு அணையில் இருந்து திறக்கப்படும் தண்ணீரே வைகை அணைக்கு பிரதான நீர்ஆதாரமாக உள்ளது. இதே நிலை தொடர்ந்தால் அடுத்து வரும் 10 நாட்களில் வைகை அணை நீர்மட்டம் 50 அடிக்கும் கீழே சரிந்துவிடும் நிலை உருவாகியுள்ளது. இதற்கிடையே நீர்ப்பிடிப்பு பகுதிகளில் மழை பெய்து நீர்வரத்து அதிகரிக்குமா என்ற எதிர்பார்ப்பு மக்களிடையே அதிகரித்துள்ளது.

கடந்த வாரம் 65 அடியாக இருந்த நீர்மட்டம் நேற்று காலை 6 மணி நிலவரப்படி 59.19 அடியாக இருந்தது. அணைக்கு வினாடிக்கு 1,210 கனஅடி நீர்வரத்து உள்ளது. அணையில் இருந்து பாசனத்திற்கும், மதுரை மாநகர குடிநீர் தேவைக்கும் சேர்த்து வினாடிக்கு 2,768 கனஅடி தண்ணீர் திறக்கப்பட்டு வருகிறது. அணையின் மொத்த நீர்இருப்பு 3,454 மில்லியன் கனஅடியாக உள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சென்னையில் 14 சதவீதம் மழை குறைவு – சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் தகவல்
சென்னை வடகிழக்கு பருவமழை காலத்தில் இயல்பை விட மழை 14 சதவீதம் குறைவாக பெய்துள்ளதாக சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது.
2. நாகையில் பலத்த மழை: குடியிருப்பு பகுதியில் மழைநீருடன், கழிவுநீர் கலந்து தேங்கி நின்றதால் துர்நாற்றம்
நாகையில் பலத்த மழை பெய்ததால் குடியிருப்பு பகுதியில் மழைநீருடன், கழிவுநீர் கலந்து தேங்கி நின்று துர்நாற்றம் வீசியது. இதனால் பொதுமக்கள் அவதிப்பட்டனர்.
3. சென்னையில் சில இடங்களில் பரவலாக மழை
சென்னையில் இன்று காலை சில இடங்களில் பரவலாக மழை பெய்துள்ளது.
4. நெல்லையில் மழைக்கு 4 வீடுகள் இடிந்து சேதம்
நெல்லையில் மழைக்கு 4 வீடுகள் இடிந்து சேதம் அடைந்தன.
5. கொரடாச்சேரி அருகே வீட்டு சுவர் இடிந்து விழுந்து முதியவர் சாவு
கொரடாச்சேரி அருகே வீட்டு சுவர் இடிந்து விழுந்து முதியவர் பரிதாபமாக இறந்தார்.