மாவட்ட செய்திகள்

விபத்தில்லா தமிழகத்தை உருவாக்க போக்குவரத்துத்துறை முனைப்போடு செயல்படுகிறது; அமைச்சர் எம்.ஆர்.விஜயபாஸ்கர் பேட்டி + "||" + The Transport Department is actively working to create a safe Tamil Nadu; Interview with Minister MR Vijayabaskar

விபத்தில்லா தமிழகத்தை உருவாக்க போக்குவரத்துத்துறை முனைப்போடு செயல்படுகிறது; அமைச்சர் எம்.ஆர்.விஜயபாஸ்கர் பேட்டி

விபத்தில்லா தமிழகத்தை உருவாக்க போக்குவரத்துத்துறை முனைப்போடு செயல்படுகிறது; அமைச்சர் எம்.ஆர்.விஜயபாஸ்கர் பேட்டி
விபத்தில்லா தமிழகத்தை உருவாக்க போக்குவரத்துத்துறை முனைப்போடு செயல்படுகிறது என்று அமைச்சர் எம்.ஆர்.விஜயபாஸ்கர் கூறினார்.

கரூர், 

கரூர் மாவட்டத்தில் பள்ளி, கல்லூரி மாணவ–மாணவிகள், பொதுமக்களுக்கு வாகனம் ஓட்டும்போது சாலை விதிகளை கடைபிடிப்பது, மிதவேகத்துடன் பயணம் மேற்கொள்வது, மது அருந்திவிட்டு வாகனம் ஓட்டாதிருப்பது போன்றவற்றை விளக்கும் வகையிலான விழிப்புணர்வு பிரசார பஸ்சானது, போக்குவரத்து கழகம் சார்பில் தயாராகியுள்ளது. கரூர் பஸ் நிலையத்தில் இருந்து, விபத்து தடுப்பு மற்றும் சாலை பாதுகாப்பு பிரசார பஸ்சின் பயணத்தை, போக்குவரத்துத்துறை அமைச்சர் எம்.ஆர்.விஜயாஸ்கர் தொடங்கி வைத்தார். மேலும் பஸ்சுக்குள் சாலை பாதுகாப்பு விழிப்புணர்வுக்காக மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ள சிறப்பம்சங்கள் குறித்து பார்வையிட்டார். இந்த நிகழ்ச்சிக்கு மாவட்ட வருவாய் அதிகாரி ராஜேந்திரன் தலைமை தாங்கினார்.

பின்னர் அமைச்சர், நிருபர்களிடம் தெரிவித்ததாவது:–

சாலை விபத்துகளை கட்டுப்படுத்துவதில் இந்தியாவிலேயே தமிழகம் முதலிடம் வகிக்கிறது. கரூர் மண்டலத்திற்கு உட்பட்ட பகுதிகளில் உள்ள பொதுமக்களுக்கும், பள்ளி கல்லூரி மாணவ–மாணவிகளுக்கும் சாலை பாதுகாப்பு குறித்தும், சாலை விபத்துகளை தடுக்கும் வழிமுறைகள் குறித்தும் விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் வகையிலான தகவல்கள் அடங்கிய பஸ் பயணம் தொடங்கி வைக்கப்பட்டுள்ளது. இந்திய அளவில் தமிழகம் சாலை விபத்துகளையும், உயிரிழப்புகளையும் குறைத்ததில் முதல் மாநிலமாக திகழ்கின்ற காரணத்தால், மத்திய அரசின் சார்பில் சாலை பாதுகாப்பிற்கான விருது வழங்கப்படவுள்ளது.

தமிழக அரசின் முயற்சியால் தற்போது சாலை விபத்துகள் குறைந்திருக்கின்றன. இன்னும் மாணவ–மாணவிகளிடையே விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தி விபத்தில்லா தமிழகத்தை உருவாக்குவதில் போக்குவரத்துத்துறை முனைப்போடு செயல்பட்டுக்கொண்டிருக்கிறது. மத்திய தரைவழி போக்குவரத்துத்துறை மந்திரி நிதின்கட்காரி நாடாளுமன்றத்தில் பேசும்போது, சாலை விபத்துகளை குறைக்க மற்ற மாநிலங்களும் தமிழகத்தை பின்பற்ற வேண்டும் என்று கூறியது பெருமைக்குரிய ஒன்றாகும்.

இவ்வாறு அவர் கூறினார்.

இதில் கீதா எம்.எல்.ஏ., தமிழ்நாடு அரசு போக்குவரத்துக்கழக மேலாண்மை இயக்குனர்(கும்பகோணம்) பொன்முடி, கரூர் மண்டல போக்குவரத்துக்கழக பொது மேலாளர் குணசேகரன், திருச்சி மத்திய கூட்டுறவு வங்கித்தலைவர் ஏ.ஆர்.காளியப்பன், மாவட்ட ஊராட்சிக்குழு துணை தலைவர் தானேஷ் என்ற முத்துக்குமார், நகர அ.தி.மு.க. செயலாளர்கள் வி.சி.கே.ஜெயராஜ், வெங்கமேடு பாண்டியன் உள்பட பலர் கலந்து கொண்டனர்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கார் மோதி தனியார் தொழிற்சாலை ஊழியர் பலி
பெரம்பலூர் புறநகர், துறைமங்கலம் நான்குசாலை சந்திப்பு அருகே உள்ள சிலோன் காலனியை சேர்ந்தவர் கந்தசாமி. இவரது மகன் முத்துகுமார்(வயது 39).
2. ஜோலார்பேட்டை அருகே விபத்தில் தொழிலாளி பலி
ஜோலார்பேட்டையை அடுத்த ஒட்டப்பட்டி கிராமத்தை சேர்ந்தவர் விஜய் (வயது 23), கட்டிட தொழிலாளி. இவர் நேற்று முன்தினம் இரவு திருப்பத்தூரில் இருந்து மோட்டார் சைக்கிளில் வீட்டிற்கு புறப்பட்டார்.
3. சேலத்தில் வெவ்வேறு இடங்களில் விபத்து: ஜவ்வரிசி ஆலை அதிபர் உள்பட 2 பேர் பலி
சேலத்தில் வெவ்வேறு இடங்களில் நடந்த விபத்துகளில் ஜவ்வரிசி ஆலை அதிபர் உள்பட 2 பேர் பலியானார்கள்.
4. புளிய மரத்தில் கார் மோதி விபத்து: அமைச்சர் விஜயபாஸ்கரின் உதவியாளர், டிரைவர் பலி
புளிய மரத்தில் கார் மோதிய விபத்தில் அமைச்சர் விஜயபாஸ்கரின் தனி உதவியாளர், டிரைவர் ஆகியோர் பரிதாபமாக இறந்தனர்.
5. பேரையூர் அருகே விபத்து, மோட்டார் சைக்கிள்கள் மோதல்; போலீஸ்காரர்-2 மாணவர்கள் பலி - ஒருவர் படுகாயம்
பேரையூர் அருகே இருசக்கர வாகனங்கள் நேருக்கு நேர் மோதியதில் போலீஸ்காரர் மற்றும் கல்லூரி மாணவர்கள் பரிதாபமாக உயிரிழந்தனர்.