மாவட்ட செய்திகள்

கல்வித்துறையில் கர்நாடகம் வேகமாக முன்னேறி வருகிறது கவர்னர் வஜூபாய் வாலா பேச்சு + "||" + Karnataka is making rapid progress in the field of education, said Governor Wajubai Wala

கல்வித்துறையில் கர்நாடகம் வேகமாக முன்னேறி வருகிறது கவர்னர் வஜூபாய் வாலா பேச்சு

கல்வித்துறையில் கர்நாடகம் வேகமாக முன்னேறி வருகிறது கவர்னர் வஜூபாய் வாலா பேச்சு
கல்வித்துறையில் கர்நாடகம் வேகமாகமுன்னேறி வருவதாககவர்னர் வஜூபாய்வாலா கூறியுள்ளார்.
பெங்களூரு,

கர்நாடகத்தில் புதிய கல்வி கொள்கையை அமல்படுத்துவது குறித்து கவர்னர் வஜூபாய் வாலா தலைமையில் பல்கலைக்கழகங்களின் துணைவேந்தர்கள் ஆலோசனை கூட்டம் பெங்களூரு ராஜ்பவனில் நேற்று நடைபெற்றது. இதில் துணை முதல்-மந்திரி அஸ்வத் நாராயண் மற்றும் பல்கலைக்கழக துணைவேந்தர்கள் கலந்து கொண்டனர். இதில் கவர்னர் வஜூபாய் வாலா பேசும்போது கூறியதாவது:-


கல்வித்துறையில் கர்நாடகம் வேகமாக முன்னேறி வருகிறது. அதிலும் தலைநகர் பெங்களூரு கல்வியின் குவிமையமாக திகழ்கிறது. மருத்துவம், பொறியியல், தொழில்நுட்பம் ஆராய்ச்சி வளர்ச்சியில் பெங்களூரு நாட்டிலேயே முதல் இடத்தில் உள்ளது. மத்திய அரசின் புதிய கல்வி கொள்கை மூலம் பல்கலைக்கழகங்கள் பெரிய அளவில் சாதனை நிகழ்த்தும். அதற்கு தேவையான வசதிகளை அரசு செய்து கொடுக்கும். கர்நாடகம் உலக அளவில் போட்டி போடும் திறனை கொண்டுள்ளது. அதனால் துணைவேந்தர்கள் புதிய கல்வி கொள்கையை ஒரு சவாலாக எடுத்து பணியாற்ற வேண்டும். அடுத்து வரும் காலத்தில் உயர்கல்வித்துறையில் பெரிய அளவில் மாற்றங்கள் நிகழ உள்ளது.

இவ்வாறு வஜூபாய் வாலா பேசினார்.

பணியாளர்கள் நியமனம்

இதில் அஸ்வத் நாராயண் பேசும்போது கூறியதாவது:-

கர்நாடகத்தில் புதிய கல்வி கொள்கையை அமல்படுத்துவதில் எந்தவித சமரசத்திற்கும் இடம் கொடுக்காமல் ஈடுபாட்டுடன் செயல்பட வேண்டும். இதற்காக புதிய சட்டத்தை உருவாக்குவது மற்றும் இதர ஏற்பாடுகளை மாநில அரசு செய்து வருகிறது. இதற்காக ஒரு அறிக்கையை தயாரிக்கும் பணியில் தனிக்குழு ஒன்று செயல்பட்டு வருகிறது. அந்த குழு அறிக்கை வழங்கியதும், புதிய கல்வி கொள்கையை அமல்படுத்தும் பணிகள் தொடங்கும்.

கர்நாடகம் மட்டுமின்றி, நாட்டின் போக்கையே மாற்றக்கூடிய வல்லமை இந்த புதிய கல்வி கொள்கைக்கு உண்டு. இதில் கர்நாடகத்தின் பங்கு முக்கியமானது ஆகும். பணியாளர்கள் நியமனம் உள்பட அனைத்து வசதிகளும் பல்கலைக்கழகங்களுக்கு ஏற்படுத்தி கொடுக்கப்படும். உயர்கல்வியில் கொள்கைகளை எவ்வாறு செயல்படுத்த வேண்டும் என்பது குறித்த அம்சங்களை மாநில அரசே வழங்கும். அதன் அடிப்படையில் துணைவேந்தர்கள் செயல்பட வேண்டும்.

இவ்வாறு அஸ்வத் நாராயண் பேசினார்.

இந்த கூட்டத்தில் கலந்துகொண்ட துணைவேந்தர்கள், புதிய கல்வி கொள்கையை சிறப்பான முறையில் அமல்படுத்த நிர்வாக, கல்வி மற்றும் நிதி தன்னாட்சி அதிகாரத்தை பல்கலைக்கழகங்களுக்கு வழங்க வேண்டும் என்று கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தொண்டர்களின் உழைப்புக்கு அங்கீகாரம் கொடுக்கிற ஒரே கட்சி அ.தி.மு.க. அமைச்சர் சி.வி.சண்முகம் பேச்சு
தொண்டர்களின் உழைப்புக்கு அங்கீகாரம் கொடுக்கிற ஒரே கட்சி அ.தி.மு.க. தான் என்று அமைச்சர் சி.வி.சண்முகம் கூறினார்.
2. திருப்பத்தூர் மாவட்டத்தில் மருத்துவ கல்லூரி கொண்டு வர நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டு வருகிறது அமைச்சர் கே.சி.வீரமணி பேச்சு
திருப்பத்தூர் மாவட்டத்தில் மருத்துவ கல்லூரி கொண்டு வர நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டு வருகிறது என்று அமைச்சர் கே.சி.வீரமணி கூறினார்.
3. அ.தி.மு.க.வை மீண்டும் ஆட்சியில் அமர்த்த அனைவரும் கடுமையாக உழைக்க வேண்டும் அமைச்சர் காமராஜ் பேச்சு
அ.தி.மு.க.வை மீண்டும் ஆட்சியில் அமர்த்த அனைவரும் கடுமையாக உழைக்க வேண்டும் என்று அமைச்சர் காமராஜ் கூறினார்.
4. மீனவர்களுக்கு எதிரான திட்டங்களை தி.மு.க. அனுமதிக்காது உதயநிதி ஸ்டாலின் பேச்சு
மீனவர்களுக்கு எதிரான திட்டங்களை தி.மு.க. அனுமதிக்காது என்று, மல்லிப்பட்டினம் அருகே உதயநிதிஸ்டாலின் கூறினார்.
5. வேல் யாத்திரை நிறைவு கூட்டத்தில் குமரியில் இருந்து 50 ஆயிரம் பேர் பங்கேற்க வேண்டும்
குமரி மாவட்டத்தில் இருந்து வேல் யாத்திரை நிறைவு விழா பொதுக்கூட்டத்தில் 50 ஆயிரம் பேர் பங்கேற்க வேண்டும் என்று பா.ஜனதா நிர்வாகிகள் கூட்டத்தில் முன்னாள் மத்திய மந்திரி பொன்.ராதாகிருஷ்ணன் கூறினார்.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை