மாவட்ட செய்திகள்

காஞ்சீபுரத்தில் உலக மக்கள் தொகை தினவிழா உறுதிமொழி ஏற்பு + "||" + World Population Day Pledge accepted at Kanchipuram

காஞ்சீபுரத்தில் உலக மக்கள் தொகை தினவிழா உறுதிமொழி ஏற்பு

காஞ்சீபுரத்தில் உலக மக்கள் தொகை தினவிழா உறுதிமொழி ஏற்பு
2021-ஆம் ஆண்டு மக்கள்தொகை கணக்கின்படி தமிழகத்தில் 8.36 கோடி மக்கள்தொகை உள்ளனர். இதில் ஆண்கள் 4.19 கோடியும், பெண்கள் 4.17 கோடியும் உள்ளனர். காஞ்சீபுரம் மாவட்டத்தில் மொத்த மக்கள்தொகை 12 லட்சத்து ஆயிரத்து 788 ஆகும்.
இதில் 6 லட்சத்து 5 ஆயிரத்து 620 ஆண்களும், 5 லட்சத்து 96 ஆயிரத்து 168 பெண்களும் உள்ளனர். உலக மக்கள் தொகை தினம் ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஜூலை மாதம் 11-ந் தேதி கடைபிடிக்கப்படுகிறது. இதையொட்டி ஒவ்வொரு ஆண்டும் பல்வேறு விழிப்புணர்வு நிகழ்ச்சிகள் நடத்தப்படும்.இந்த ஆண்டு கொரோனா பரவல் காரணமாக எளிமையாக நிகழ்ச்சிகள் நடத்த முடிவு செய்யப்பட்டது. அதன்படி காஞ்சீபுரம் மாவட்ட அரசு ஆஸ்பத்திரியில் உலக மக்கள் தொகை தினத்தையொட்டி நிகழ்ச்சியை மாவட்ட கலெக்டர் டாக்டர் ஆர்த்தி குத்துவிளக்கேற்றி தொடங்கி வைத்தார்.


பின்னர் மாவட்ட கலெக்டர் தலைமையில் டாக்டர்கள், நர்சுகள் மற்றும் நர்சிங் பயிற்சி பள்ளி மாணவிகளுடன் உலக மக்கள் தொகை தின உறுதிமொழி ஏற்று, ஓவிய போட்டியில் வெற்றி பெற்ற நர்சிங் பயிற்சி பள்ளி மாணவிகளுக்கு பரிசுகள் மற்றும் சான்றிதழ்களை வழங்கி சிறப்பித்தார்.அதனை தொடர்ந்து உலக மக்கள் தொகை தினத்தையொட்டி காஞ்சீபுரம் அரசு ஆஸ்பத்திரியில் மாவட்ட கலெக்டர் பொதுமக்களுக்கு குடும்ப நலத்திட்டங்கள் குறித்து விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தும் வகையில் உலக மக்கள் தொகை தின விழிப்புணர்வு வாகனத்தை கொடியசைத்து தொடங்கி வைத்தார்.

நிகழ்ச்சியில் மருத்துவ நலப்பணிகள் இணை இயக்குநர் ஜீவா, மருத்துவம் மற்றும் குடும்ப நலத்துறை துணை இயக்குநர் குருநாதன், ஆஸ்பத்திரி கண்காணிப்பாளர் கல்பனா, குடும்ப நல வட்டார விரிவாக்க கல்வியாளர் தாரணிபிரபா, மாவட்ட புள்ளி விவர உதவியாளர் மாரிமுத்து, வட்டார சுகாதார புள்ளியியலாளர் சந்தோஷம் மற்றும் நர்சிங் பயிற்சி மாணவிகள் கலந்து கொண்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. காஞ்சீபுரத்தில் 36 கண்காணிப்பு கேமராக்கள்
காஞ்சீபுரம் மாவட்டம் காஞ்சீ தாலுகா போலீஸ் நிலைய எல்லைக்குட்பட்ட வேதாச்சலம் நகரில் 650 குடும்பங்களில் 2 ஆயிரத்துக்கும் மேற்பட்டோர் வசித்து வருகின்றனர்.
2. காஞ்சீபுரத்தில் டிராவல்ஸ் உரிமையாளரிடம் ரூ.2 கோடி சொத்து, ரூ.38 லட்சம் அபகரிப்பு 4 பேர் மீது வழக்கு
காஞ்சீபுரத்தில் டிராவல்ஸ் உரிமையாளரிடம் ரூ.2 கோடி சொத்து, ரூ.38 லட்சத்து 35 ஆயிரம் அபகரித்ததாக சீட்டு கம்பெனி உரிமையாளர் உள்பட 4 பேர் மீது போலீசார் வழக்குப்பதிவு செய்து விசாரித்து வருகின்றனர்.
3. காஞ்சீபுரத்தில் மாயமான வாலிபர் கொலையா? 5 பேரிடம் போலீசார் விசாரணை
காஞ்சீபுரத்தில் மாயமான வாலிபர் கொலை செய்யப்பட்டாரா? என்ற கோணத்தில் 5 பேரை பிடித்து போலீசார் விசாரித்து வருகின்றனர்.
4. காஞ்சீபுரத்தில் பெட்ரோல், டீசல் விலை உயர்வை கண்டித்து காங்கிரசார் ஆர்ப்பாட்டம்
தமிழகத்தில் பெட்ரோல், டீசல் விலை நாளுக்கு நாள் உயர்ந்து வருவதால் காய்கறிகள், கட்டுமான பொருட்கள் விலை ஏற்றம் கண்டு பொதுமக்களின் இயல்பு வாழ்க்கை பாதிக்கப்பட்டு வருகிறது.
5. காஞ்சீபுரத்தில் வீட்டில் பதுக்கிய 1½ டன் ரேஷன் அரிசி சிக்கியது
காஞ்சீபுரம் வெள்ளகுள தென்கரை பகுதியை சேர்ந்தவர் மகாலட்சுமி. இவரது வீட்டில் ரேஷன் அரிசி பதுக்கி வைத்திருப்பதாக வட்ட வழங்கல் அலுவலர் பிரியாவுக்கு தகவல் கிடைத்தது.