தேசிய செய்திகள்

விவசாயி என்றால் யார்? மத்திய அரசிடமே தெளிவான வரையறை இல்லை? + "||" + Who is a farmer? Government has no clear definition

விவசாயி என்றால் யார்? மத்திய அரசிடமே தெளிவான வரையறை இல்லை?

விவசாயி என்றால் யார்? மத்திய அரசிடமே  தெளிவான வரையறை இல்லை?
விவசாயி என்றால் யார்? என்று மத்திய அரசிடமே தெளிவான வரையறை இல்லை? இதனால் பிரதமரின் விவசாயிகள் நிதி உள்பட அவர்களுக்கு உதவ விரும்பும் திட்டங்களின் வடிவமைப்பு பயனாளிகளுக்கு கடுமையான பாதிப்பை கொடுக்கிறது.
புதுடெல்லி,

விவசாயி  என்றால் யார்? ஒரு விவசாயிக்கு அரசாங்கத்தின் வரையறை என்ன? அந்த வரையறைக்குள்  இந்தியாவில் எத்தனை விவசாயிகள் உள்ளனர்?  கடந்த வாரம் மாநிலங்களவையில் பாஜக எம்.பி. அஜய் பிரதாப் சிங்கால் கேட்கப்பட்ட கேள்விக்கு  விவசாய மந்திரி  நரேந்திர சிங் தோமரால் பதிலளிக்க  முடியவில்லை. மேலும் விவசாய  குடும்பங்களின் எண்ணிக்கையை அறிய ஏதேனும் கணக்கெடுப்பு நடத்தப்பட்டுள்ளதா? என்றும் கேட்டார். ஆனால் பதில் கொடுக்க முடியவில்லை.

இது குறித்த எழுத்துப்பூர்வமான பதிலில், விவசாயம்  மாநிலத்திற்குட்பட்ட விஷயம் என்று விவசாய மந்திரி  கூறினார். விவசாய நில உரிமையாளர்களின் எண்ணிக்கை குறித்த தகவல்களை அவர் வழங்கினார். மேலும் சாகுபடி செய்யக்கூடிய நிலங்களை வைத்திருக்கும் அனைத்து விவசாய குடும்பங்களுக்கும், அதாவது பிரதமரின் விவசாய நிதி திட்டத்தின் மூலம் மத்திய அரசு வருமான ஆதரவை வழங்குகிறது என்றும் குறிப்பிட்டு உள்ளார்.

அரசாங்கத்தின் இந்த தெளிவற்ற தன்மையால்  பிரதமரின் விவசாயிகள் நிதி உள்பட அவர்களுக்கு உதவ விரும்பும் திட்டங்களின் வடிவமைப்பு  பயனாளிகளுக்கு கடுமையான பாதிப்பை கொடுக்கிறது.

உண்மையில், விவசாயிகளுக்கான தேசிய கொள்கையில் தெளிவான மற்றும் விரிவான வரையறை உள்ளது. இது எம்.எஸ். சுவாமிநாதன்  தலைமையிலான தேசிய விவசாயிகள் ஆணையத்தால் தயாரிக்கப்பட்டது. மாநிலங்களுடன் கலந்தாலோசித்ததைத் தொடர்ந்து 2007 ஆம் ஆண்டில் இது மத்திய அரசால் அதிகாரப்பூர்வமாக அங்கீகரிக்கப்பட்டது.

அந்த ஆணையத்தின் கொள்கை அறிக்கையில், விவசாயி என்ற சொல், பயிர்களை வளர்ப்பது மற்றும் பிற முதன்மை விவசாயப் பொருட்களை உற்பத்தி செய்வது ஆகியவற்றின் பொருளாதார மற்றும் / அல்லது வாழ்வாதார நடவடிக்கைகளில் தீவிரமாக ஈடுபட்டுள்ள ஒரு நபரைக் குறிக்கும். மேலும் அனைத்து விவசாயம் சார்ந்த செயல்பாட்டு உரிமையாளர்கள், விவசாயத் தொழிலாளர்கள், பங்குதாரர்கள், குத்தகைதாரர்கள், கோழி மற்றும் கால்நடை வளர்ப்பாளர்கள், மீனவர்கள், தேனீ வளர்ப்பவர்கள், தோட்டக்காரர்கள், ஆயர்கள், கார்ப்பரேட் அல்லாத தோட்டக்காரர்கள் மற்றும் நடவுத் தொழிலாளர்கள், அத்துடன் பட்டு வளர்ப்பு, மண்புழு வளர்ப்பு மற்றும் வேளாண் வனவியல் போன்ற பல்வேறு விவசாய சம்பந்தப்பட்ட தொழில்களில் ஈடுபடும் நபர்கள். பழங்குடி குடும்பங்கள் / சாகுபடியை மாற்றுவதில் ஈடுபட்டுள்ள நபர்கள் மற்றும் சிறு மற்றும் மரமற்ற வன விளைப்பொருட்களை சேகரித்தல், பயன்படுத்துதல் மற்றும் விற்பனை செய்தல் ஆகியவையும் இந்த அட்டவணையில்  அடங்கும். 

அந்த விரிவான வரையறையைப் பயன்படுத்தி விவசாயிகளின் நிகர வருமானத்தை கணிசமாக அதிகரிக்கவும் அவர்களுக்கு ஆதரவு சேவைகளை உருவாக்கவும் இந்த கொள்கை வலியுறுத்துகிறது.

விவசாய விஞ்ஞானியும், உணவுக் கொள்கை நிபுணருமான தேவிந்தர் சர்மா கூறும் போது, 

ஒரு விவசாயியின் அடையாளத்தை நில உரிமையுடன் இணைப்பது மற்றொரு வகையில்  பேரழிவு தரக்கூடிய விளைவுகளை ஏற்படுத்துகிறது. சில ஆய்வுகள் 60% -70% விவசாயிகள் உண்மையில் பெண்கள் என்று மதிப்பிடுகின்றன, ஆனால், உரிமையாளர் ஆவணங்களில் அவர்களின் பெயர்கள் இருக்காது என்று குறிப்பிட்டு உள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. புதிய கல்விக்கொள்கை: முதல் அமைச்சர் பழனிசாமியுடன் அமைச்சர் கேபி அன்பழகன் நாளை ஆலோசனை
புதிய கல்விக்கொள்கை: முதல் அமைச்சர் பழனிசாமியுடன் அமைச்சர் கேபி அன்பழகன் நாளை ஆலோசனை நடத்த உள்ளார்
2. புதிய கல்விக்கொள்கை - மாற்றங்கள் என்ன? உயர்கல்வித்துறை செயலர் விளக்கம்
புதிய கல்விக் கொள்கைக்கு மத்திய அமைச்சரவை இன்று ஒப்புதல் அளித்தது.
3. எனது எச்சரிக்கையை கேட்க மறுக்கிறார்கள் ; மத்திய அரசு மீது ராகுல் காந்தி பாய்ச்சல்
கொரோனா குறித்தும், இந்திய பொருளாதாரம் குறித்தும் நான் தொடர்ந்து எச்சரித்து வந்தேன்; ஆனால் அவர்கள் கேட்கவில்லை என்று மத்திய அரசை ராகுல் காந்தி விமர்சித்துள்ளார்.
4. ஹேக்கிங் பிரச்சினை: டுவிட்டர் நிறுவனத்திற்கு மத்திய அரசு நோட்டீஸ்
ஹேக்கிங் விவகாரம் தொடர்பாக விளக்கம் அளிக்குமாறு டுவிட்டர் நிறுவனத்திற்கு மத்திய அரசு நோட்டீஸ் விடுத்துள்ளது.
5. கல்லூரி இறுதி செமஸ்டர் தேர்வு விவகாரம்; உச்ச நீதிமன்றத்தில் ஆதித்ய தாக்கரே மனு தாக்கல்
கல்லூரி இறுதி செமஸ்டர் தேர்வை நடத்த வேண்டும் என்ற யுஜிசி உத்தரவுக்கு எதிராக உச்ச நீதிமன்றத்தில் ஆதித்ய தாக்கரே மனு தாக்கல் செய்துள்ளார்.