தேசிய செய்திகள்

சீனாவில் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு 28 சதவீதம் இந்திய இறக்குமதியை பாதிக்கும் + "||" + Coronavirus may hit 28% Indian imports

சீனாவில் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு 28 சதவீதம் இந்திய இறக்குமதியை பாதிக்கும்

சீனாவில் கொரோனா வைரஸ்  பாதிப்பு  28 சதவீதம்  இந்திய இறக்குமதியை பாதிக்கும்
சீனாவில் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு 28 சதவீதம் இந்திய இறக்குமதியை பாதிக்கும் என தகவல்கள் வெளியாகி உள்ளது.
புதுடெல்லி

கொரோனா வைரசால், சீனாவின் பொருளாதாரம்  கடும் பாதிப்பை சந்தித்து உள்ளது. உலகநாடுகள் சீனாவிடம் இருந்து வாங்குவதையும், விற்பதையும் தற்போதைக்கு நிறுத்தியுள்ளன.

சீனாவில் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு  காரணமாக இந்தியாவில் கட்டுமானம், ஆட்டோ, ரசாயனங்கள் மற்றும் மருந்தியல் துறைகள் மிகவும் மோசமாக பாதிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இது உலகளாவிய விநியோக சங்கிலி இடையூறுகளின் அபாயத்தை கொண்டுள்ளது. சீனாவை பெரிதும் நம்பியுள்ள ஐந்து இறக்குமதி பொருட்கள் - மின் இயந்திரங்கள்,  இயந்திர உபகரணங்கள், கரிம இரசாயனங்கள், பிளாஸ்டிக் மற்றும் ஆப்டிகல் மற்றும் அறுவை சிகிச்சை கருவிகள் ஆகும். இதனால் இந்தியாவின் இறக்குமதி 28 சதவீதம் பாதிக்கப்படலாம்  என ஆய்வாளர்கள் கூறுகின்றனர்.

இதன் விளைவாக, கட்டுமானம், போக்குவரத்து, ரசாயனங்கள் மற்றும் இயந்திர உற்பத்தி ஆகியவை பாதிக்கப்படக்கூடும், இருப்பினும் இந்தியாவின் வர்த்தகத்தில் கொரோனாவின் ஒட்டுமொத்த தாக்கம் மிதமானதாக இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

 நாட்டின் மொத்த செலவினங்களில் வெறும் 5 சதவீதம்  மட்டுமே சீனாவின் பங்களிப்பாக இருப்பதால் நாட்டின் ஏற்றுமதியில் அதிக பாதிப்பு இருக்காது, ஆனால் கரிம வேதிப்பொருட்கள் மற்றும் பருத்தி போன்ற சில பொருட்கள் ஏற்றுமதியில் கணிசமான பங்கைக் கொண்டிருப்பதால் அவை தலைகீழாக எதிர்கொள்ளக்கூடும்.

நிதியாண்டில் இந்தியாவின் மொத்த இறக்குமதி 507 பில்லியன் டாலர்களில் சீனா சுமார் 73 பில்லியன் டாலர் அல்லது 14 சதவீதம்  ஆகும். இறக்குமதிக்கான மிகப்பெரிய ஆதாரமாக சீனா உள்ளது, இருப்பினும் இந்தியாவின் மொத்த இறக்குமதியில் அதன் பங்களிப்பு ஏழில் ஒரு பங்கிற்கும் குறைவாகவே உள்ளது. 

இந்தியா தனது மின் இயந்திரங்களில் 40 சதவீதம்  சீனாவிலிருந்து இறக்குமதி செய்கிறது, ஹாங்காங்குடன் அதன் பங்கு 57 சதவீதம்  வரை செல்கிறது. இந்தியாவின் மின்சார இயந்திர இறக்குமதியில் பாதிக்கும் மேற்பட்டவை பாதிக்கப்பட வாய்ப்புள்ளது. மேலும், இந்தியா தனது இயந்திரங்கள் மற்றும் இயந்திர சாதனங்களில் மூன்றில் ஒரு பகுதியை சீனாவிலிருந்து இறக்குமதி செய்கிறது, மேலும் நீண்டகாலமாக நிறுத்தப்படுவது 30-40 சதவீத  இயந்திர இறக்குமதியை ஆபத்தில் ஆழ்த்தக்கூடும்.

ஆப்டிகல் மற்றும் அறுவை சிகிச்சை கருவிகளைப் பொறுத்தவரை, சீனா 16 சதவீத  பங்கைக் கொண்ட மிகப்பெரிய சப்ளையர், எனவே இவை கூட பாதிக்கப்படலாம். இந்தியாவின் இறக்குமதியில் சுமார் 54 சதவீதம்  சீனாவைச் சார்ந்தது - இதில் 28 சதவீதம்  பெரிதும் சார்ந்துள்ளது, மீதமுள்ள 26 சதவீதம்  மிதமான சார்பு உள்ளது. 26 சதவீத இறக்குமதி பொருட்களில் இரும்பு, எஃகு மற்றும் கனிம இரசாயனங்கள் அடங்கும். குறைந்த அளவிலும் பிளாஸ்டிக்குகள் பாதிக்கப்பட வாய்ப்புள்ளது.

உலகின் இரண்டாவது மிகப்பெரிய பொருளாதாரமான சீனா, கொரானா வைரஸ் பாதிப்பால், தொழில், உற்பத்தி, வர்த்தகம் முடங்கி கடுமையாகப் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது. சிறு நிறுவனங்களும், தனியார் நிறுவனங்களும் பெருமளவில் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன.

இந்நிலையில், முக்கிய முதலீட்டு திட்டங்களுக்கு நிதியுதவி, கடனுதவி வழங்குவது விரைவுபடுத்தப்படும் என்று சீன வங்கிகள் மற்றும் காப்பீட்டு துறை ஒழுங்குமுறை ஆணைய துணைத் தலைவர் லியாங் தாவோ தெரிவித்துள்ளார்.

இதேபோல சிறு நிறுவனங்களுக்கும், தனியார் நிறுவனங்களுக்கும் உரிய ஆதரவு அளிக்கப்படும் என அவர் கூறியுள்ளார். இதேபோல, சர்வதேச பரிவர்த்தனைகளுக்கு சிக்கல் நேராத வகையில், அன்னிய செலாவணி கையிருப்பு பராமரிக்கப்படும் என அதற்கான சீன ஒழுங்குமுறை ஆணையமும் தெரிவித்துள்ளது

இந்நிலையில், இந்த வைரஸ் தாக்குதலில் இருந்து மீண்டு, இயல்பு நிலைக்கு திரும்பும் முயற்சியாக, தனது நாட்டின் சில மாகாணத்தில் நிறுத்தி வைக்கப்பட்டு இருந்து கட்டுமான பணிகளை சீனா தொடங்கியுள்ளது,தொழிற்சாலைகளும் இயங்க அனுமதி வழங்கப்பட்டுள்ளது.  

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு- நடிகர்-நடிகைகள் சம்பளத்தில் 30 சதவீதம் குறைப்பு?
தயாரிப்பாளர்கள் நஷ்டத்தை ஈடுகட்ட நடிகர்-நடிகைகள் சம்பளத்தை குறைக்க வேண்டும் என்று பிரபல தமிழ் திரைப்பட தயாரிப்பாளர் ஜே.எஸ்.கே.சதீஷ்குமார் வற்புறுத்தி உள்ளார்.
2. இந்தியாவில் கொரோனா பாதித்தவர்களின் எண்ணிக்கை 2,301 ஆக உயர்வு
இந்தியாவில் கொரோனா பாதித்தவர்களின் எண்ணிக்கை 2,301 ஆக உயர்ந்துள்ளதாக மத்திய சுகாதாரத்துறை அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.
3. உலக அளவில் கொரோனா வைரசுக்கு பலி எண்ணிக்கை 53 ஆயிரத்தை தாண்டியது
உலக அளவில் கொரோனா வைரசுக்கு பலியானோர் எண்ணிக்கை 53 ஆயிரத்தை தாண்டியுள்ளது.
4. கொரோனா வைரசை கட்டுப்படுத்துவதில் சீனா, தென்கொரியா, ஜெர்மனி உதவியை இந்தியா நாடுகிறது
கொரோனா வைரசை கட்டுப்படுத்தும் தொழில்நுட்ப நடைமுறைகளில் சீனா, தென்கொரியா, ஜெர்மனி ஆகிய நாடுகளின் உதவியை இந்தியா நாடி உள்ளது.
5. புகை பிடிப்பவர்களுக்கு கொரோனா வைரசால் மிகப்பெரிய ஆபத்து...!
கொரோனா நோயாளி முக கவசம்அணியாமல் தும்மினாலோ, இருமினாலோ வைரஸ் சுற்றியிருப்பவர்களை தாக்கும்.