தேசிய செய்திகள்

ஏழைகள் நல்வாழ்வு திட்டத்தின் கீழ் 39 கோடி பேருக்கு ரூ.34,800 கோடி நிதி உதவி - மத்திய அரசு தகவல் + "||" + Rs 34,800 crore financial assistance to 39 crore people under the poor welfare scheme

ஏழைகள் நல்வாழ்வு திட்டத்தின் கீழ் 39 கோடி பேருக்கு ரூ.34,800 கோடி நிதி உதவி - மத்திய அரசு தகவல்

ஏழைகள் நல்வாழ்வு திட்டத்தின் கீழ் 39 கோடி பேருக்கு ரூ.34,800 கோடி நிதி உதவி - மத்திய அரசு தகவல்
பிரதம மந்திரி ஏழைகள் நல்வாழ்வு திட்டத்தின் கீழ் கடந்த 5-ந் தேதி வரை 39 கோடி பேருக்கு ரூ.34 ஆயிரத்து 800 கோடி நிதி உதவி வழங்கப்பட்டு இருப்பதாக மத்திய அரசு தெரிவித்து உள்ளது. இதுகுறித்து மத்திய நிதி அமைச்சகம் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டு இருப்பதாவது:-
புதுடெல்லி, 

கொரோனா பாதிப்பின் காரணமாக நாடு முழுவதும் ஊரடங்கு அமல்படுத்தப்பட்டதால், பெண்கள், ஏழைகள், விவசாயிகள் உள்ளிட்டோருக்கு உதவும் வகையிலான நிதி உதவி திட்டத்தை கடந்த மார்ச் மாதம் 26-ந் தேதி மத்திய நிதி மந்திரி நிர்மலா சீதாராமன் அறிவித்தார்.

பிரதம மந்திரி ஏழைகள் நல்வாழ்வு திட்டத்தின் கீழ் பெண்கள், ஏழைகள், மூத்த குடிமக் கள், விவசாயிகளுக்கு உணவு தானியங்கள் மற்றும் நிதி உதவி வழங்கப்பட்டு வருகிறது. இந்த திட்டத்தின் கீழ் கடந்த 5-ந் தேதி வரை 39 கோடி பேருக்கு ரூ.34 ஆயிரத்து 800 கோடி வழங்கப்பட்டு உள்ளது. பயனாளிகளுக்கு அவர்களுடைய வங்கி கணக்கில் நேரடியாக பணம் செலுத்தப்பட்டு உள்ளது.

அந்த வகையில், பிரதம மந்திரி விவசாயிகள் நல திட்டத்தின் கீழ் முதல் தவணையாக 8 கோடியே 19 லட்சம் பயனாளிகளுக்கு ரூ.16 ஆயிரத்து 394 கோடி வழங்கப்பட்டு இருக்கிறது. 20 கோடியே 5 லட்சம் பெண்களின் ஜன்தன் வங்கி கணக்குகளில் ரூ.10 ஆயிரத்து 25 கோடி செலுத்தப்பட்டு இருக்கிறது. 5 கோடியே 57 லட்சம் பெண்களின் ஜன்தன் வங்கி கணக்குகளில் இரண்டாவது தவணையாக ரூ.2,785 கோடி செலுத்தப்பட்டு உள்ளது.

விதவைகள், மாற்றுத்திறனாளிகள், முதியோர்கள் என 2 கோடியே 82 லட்சம் பேருக்கு ரூ.1,405 கோடியும், 2 கோடியே 20 லட்சம் கட்டிட தொழிலாளர்களுக்கு ரூ.3,492 கோடியே 57 லட்சமும் வழங்கப்பட்டு இருக்கிறது. இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டு உள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கோவை மருத்துவக்கல்லூரியில் சேர்ந்த நஞ்சநாடு அரசு பள்ளி மாணவருக்கு நிதி உதவி
கோவை மருத்துவக்கல்லூரியில் சேர்ந்த நஞ்சநாடு அரசு பள்ளி மாணவருக்கு நிதி உதவியை கலெக்டர் வழங்கினார்.
2. பி.எம் கேர்ஸ் நிதிக்கு தனது சொந்த வருமானத்தில் இருந்து பிரதமர் ரூ.2.25 லட்சம் கொடுத்துள்ளதாக தகவல்
பிஎம் கேர்ஸ் நிதிக்கு தனது சொந்த வருமானத்தில் இருந்து ரூ.2.25 லட்சம் நிதியாக பிரதமர் மோடி கொடுத்துள்ளதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.
3. எல்லையை சுற்றிலும் தொல்லை:இந்தோ-நேபாள எல்லையில் இந்தியா எதிர்ப்பு ஆர்ப்பாட்டங்களுக்கு சீனா நிதி உதவி
லடாக்கில் ராணுவ ஆத்திரமூட்டல்களுக்கு பின்னர், இந்தோ-நேபாள எல்லையில் இந்தியா எதிர்ப்பு ஆர்ப்பாட்டங்களுக்கு சீனா நிதி உதவி வழங்கி வருவதாக உளவு அமைப்பு தகவல் வெளியிட்டு உள்ளது.
4. கோவில் பணியாளர்களுக்கு நிதி உதவி: இந்து சமய அறநிலையத்துறை உத்தரவு
கோவில் பணியாளர்களுக்கு நிதி உதவி வழங்க இந்து சமய அறநிலையத்துறை உத்தரவிட்டுள்ளது.