உக்ரைன்-ரஷ்யா போர் எதிரொலி: இந்திய பங்குச்சந்தைகள் கடும் சரிவு..!


கோப்புப்படம்
x
கோப்புப்படம்
தினத்தந்தி 2 March 2022 8:21 AM GMT (Updated: 2 March 2022 8:21 AM GMT)

உக்ரைன் மீது ரஷ்யா நடத்தி வரும் போர் காரணமாக இந்திய பங்குச்சந்தைகள் கடுமையான சரிவை சந்தித்து வருகின்றன.

மும்பை, 

உக்ரைன் நாட்டின் மீதான ரஷிய போர் இன்று 7-வது நாளாக நீடித்து வருகிறது. நேற்று முன்தினம் உக்ரைன்-ரஷியா இடையே சமரச பேச்சுவார்த்தை நடந்ததால் ரஷிய படைகள் தாக்குதல் வேகத்தை சற்று குறைத்திருந்தது. ஆனால் எந்தவித ஆக்கப்பூர்மான முடிவுகளும் எட்டப்படாமல் பேச்சுவார்த்தை நிறைவு பெற்றது. இதனால், உக்ரைன் மீதான தாக்குதலை ரஷியா இன்று தீவிரப்படுத்தி உள்ளது.  

இந்த சூழலால் உலகம் முழுவதுமே பொருளாதார அச்சுறுத்தல்கள் ஏற்பட்டுள்ளது. கச்சா எண்ணெய், தங்கம் விலை கடுமையாக உயர்ந்து வருகின்றன. பங்குச்சந்தைகள் சரிந்து வருகின்றன.

இந்நிலையில் உக்ரைன் மீது ரஷ்யா நடத்திவரும் தாக்குதல் எதிரொலியாக இந்திய பங்குச்சந்தைகள் இன்று கடுமையான சரிவை சந்தித்து வருகின்றன. அக்டோபர்-டிசம்பர் காலாண்டில் பொருளாதார வளர்ச்சி முந்தைய காலாண்டில் 8.5 சதவீத வளர்ச்சியை ஒப்பிடுகையில் 5.4 சதவீதமாகக் குறைந்ததால் முதலீட்டாளர்கள் மத்தியில் எச்சரிக்கை உணர்வு ஏற்பட்டுள்ளது. இதனால் இந்திய பங்குச்சந்தைகள் இன்று காலை தொடங்கியதில் இருந்தே சரிவை சந்தித்தன.

இன்று பிற்கபலில் சென்செக்ஸ் 1,100 புள்ளிகள் சரிவடைந்தது. பிஎஸ்இ சென்செக்ஸ் 1,134 புள்ளிகள் அல்லது 2.02 சதவீதம் சரிந்து 55,113 ஆக இருந்தது. என்எஸ்இ நிப்டி 301 புள்ளிகள் அல்லது 1.79 சதவீதம் சரிந்து 16,493 ஆக இருந்தது.

நிஃப்டி மிட்கேப் 100 இன்டெக்ஸ் 0.54 சதவீதம் சரிந்ததால் மிட் மற்றும் ஸ்மால் கேப் பங்குகள் 0.12 சதவீதம் உயர்ந்தன. நிப்டி வங்கி மற்றும் நிப்டி பைனான்சியல் சர்வீசஸ் ஆகியவை முறையே 3.54 சதவீதம் மற்றும் 3.14 சதவீதம் சரிந்தன. இருப்பினும், நிஃப்டி மெட்டல் 3.74 சதவீதம் வரை உயர்ந்தது.

பங்கு-குறிப்பிட்ட முன்னணியில், மாருதி சுசுகி இந்தியா 6.06 சதவீதம் சரிந்து ரூ7,810 ஆக இருந்ததால், நிஃப்டி நஷ்டத்தில் முதலிடத்தில் இருந்தது. ஏசியன் பெயிண்ட்ஸ், டாக்டர் ரெட்டிஸ், ஐசிஐசிஐ வங்கி மற்றும் ஹெச்டிஎஃப்சி வங்கி மற்றும் ஹீரோ மோட்டோகார்ப் ஆகியவை பின்தங்கிய நிலையில் இருந்தன.

பிஎஸ்இயில், 1,481 பங்குகள் முன்னேறியதால், 1,745 சரிந்து வருவதால், ஒட்டுமொத்த சந்தை அகலம் பலவீனமாக இருந்தது.

Next Story