ஆன்மிகம்

வாரம் ஒரு அதிசயம் + "||" + A miracle of the week

வாரம் ஒரு அதிசயம்

வாரம்  ஒரு  அதிசயம்
காஞ்சீபுரம் மாவட்டத்தில் உள்ள சிங்கப்பெருமாள் கோவிலில் உள்ள மூலவர் ‘பாடலாத்ரி நரசிம்மர்’ என்று அழைக்கப்படுகிறார்.
காஞ்சீபுரம் மாவட்டத்தில் உள்ள சிங்கப்பெருமாள் கோவிலில் உள்ள மூலவர் ‘பாடலாத்ரி நரசிம்மர்’ என்று அழைக்கப்படுகிறார். ‘பாடலம்’ என்றால் ‘சிவப்பு’ என்றும், ‘அத்ரி’ என்பதற்கு ‘மலை’ என்றும் பொருள். சிவந்த கண்களுடன் கோப முகமாக இந்த மலையில் காட்சியளித்ததால், இவருக்கு இப்பெயர் வந்தது. ஜபாலி மகரிஷி என்பவர் நரசிம்மரின் தரிசனம் கிடைக்க வேண்டி தவம் இருந்தார். அவரது தவத்தில் மகிழ்ந்த திருமால், அவருக்கு இங்குள்ள மலை மீது பிரதோ‌ஷ நாளில் நரசிம்மராக காட்சியருளினார். இத்தல மூலவரான பாடலாத்ரி நரசிம்மர் நான்கு கரங்களுடன் காட்சியளிக்கிறார். இரு கரத்தில் சங்கு, சக்கரமும், வலது கரத்தில் அபயமும், இடது கரத்தை மடி மீது வைத்தபடியும் அருள்பாலிக்கிறார். இந்த மூலவருக்கு, சிவபெருமானைப் போல மூன்று கண்கள் இருப்பது அதிசயமான ஒன்றாகும். மூலவர் குகைக் கோவிலில் வீற்றிருப்பதால், அவரை வலம் வர வேண்டுமானால், சிறிய குன்றினையும் சேர்த்தே வலம் வர முடியும்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கணபதியின் தோஷம் போக்கிய கணபதீஸ்வரர்
மரகத முனிவரின் மனைவி விபுதை, அசுர குலத்தைச் சேர்ந்தவர். இவர்களுக்கு அசுர குணம் கொண்ட கஜமுகாசூரன் பிறந்தான்.
2. இந்த வார விசேஷங்கள் : 11-9-2018 முதல் 17-9-2018 வரை
11-ந் தேதி (செவ்வாய்)தேரெழுந்தூர், தேவகோட்டை, மிலட்டூர், திண்டுக்கல், திருவலஞ்சுழி, உப்பூர் ஆகிய தலங்களில் விநாயகப் பெருமான் திருக்கல்யாணம்.
3. விநாயகரின் 16 வடிவங்கள்
பாலகணபதி: மா, பலா, வாழை ஆகிய மூன்று பழங்களையும், கரும்பையும் தம் கரங்களில் ஏந்தி சூரியோதய காலத்துச் சிவப்பு வண்ண மேனியுடன் பிரகாசிக்கும் பாலகனைப் போன்ற உருவமுள்ளவர். இவரை வழிபடுவதால் தோஷங்கள் நீங்கும்.
4. பொன்மொழி
நான் கூறும் ‘தேடல்’ என்பது நேர்வழி. மற்ற தியானங்களை விடச் சிறந்தது.
5. கேட்ட வரம் அருளும் வழித்துணை பாபா
மதங்களைக் கடந்து பலரும் வழிபடும் தெய்வமாக இருக்கிறார், சீரடி சாயிபாபா.