ஆன்மிகம்

ஆன்மிகத் துளிகள் + "||" + Spiritual Drops

ஆன்மிகத் துளிகள்

ஆன்மிகத் துளிகள்
இறைவனை அனுபவத்தின் மூலமாகத்தான் உணர முடியும். அவ்வாறு அனுபவத்தின் மூலம் அறிந்த பிறகு, இறைவனே ஜீவனாகவும், பிரபஞ்ச நாயகனாகவும் இருப்பதை அறிய முடியும்.
ஞானம்

இறைவனை அனுபவத்தின் மூலமாகத்தான் உணர முடியும். அவ்வாறு அனுபவத்தின் மூலம் அறிந்த பிறகு, இறைவனே ஜீவனாகவும், பிரபஞ்ச நாயகனாகவும் இருப்பதை அறிய முடியும். அகண்ட வெளியாக இருக்கும் அவனே, இந்த உலகமாகவும், உயிர்களாகவும் ஆகியுள்ளான். இறைவனும், அவன் பக்தர்களும் நிலவும் நட்சத்திரங்களும் போன்றவர்கள்.

–ராமகிருஷ்ணர்.

உணர்வு

‘உலகில் எல்லா மனிதரும், தம்மைத் தாமே உணரட்டும். எனக்கு அது கிடைக்காது போனால் கவலையில்லை. அவர்கள் அதனைப் பெற நான் உதவி செய்தால் போதும்’ என்று ஒருவர் சொன்னால் அது, ‘கனவில் உள்ள அனைவரும் எனக்கு முன்பாக விழிக்கட்டும்’ என்று கனவு காண்பவர் சொல்வதைப் போன்றது. அவரது பேச்சு அர்த்தமற்றது.

–ரமணர்.

எதிர்பார்ப்பு

சுதந்திரமாக இருங்கள். எவரிடத்திலும் எதையும் எதிர்பார்க்காதீர்கள். ஏனெனில் உங்களது கடந்த கால வாழ்க்கையை நீங்கள் பின்னோக்கித் திரும்பிப் பார்த்தால், அதில் நீங்கள் வீணாக எப்போதும் மற்றவர்களிடம் இருந்து உதவியைப் பெற முயற்சி செய்ததையும், அவர்கள் எதுவும் தராமல் போனதையும் தான் காண்பீர்கள்.

–விவேகானந்தர்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கணபதியின் தோஷம் போக்கிய கணபதீஸ்வரர்
மரகத முனிவரின் மனைவி விபுதை, அசுர குலத்தைச் சேர்ந்தவர். இவர்களுக்கு அசுர குணம் கொண்ட கஜமுகாசூரன் பிறந்தான்.
2. இந்த வார விசேஷங்கள் : 11-9-2018 முதல் 17-9-2018 வரை
11-ந் தேதி (செவ்வாய்)தேரெழுந்தூர், தேவகோட்டை, மிலட்டூர், திண்டுக்கல், திருவலஞ்சுழி, உப்பூர் ஆகிய தலங்களில் விநாயகப் பெருமான் திருக்கல்யாணம்.
3. விநாயகரின் 16 வடிவங்கள்
பாலகணபதி: மா, பலா, வாழை ஆகிய மூன்று பழங்களையும், கரும்பையும் தம் கரங்களில் ஏந்தி சூரியோதய காலத்துச் சிவப்பு வண்ண மேனியுடன் பிரகாசிக்கும் பாலகனைப் போன்ற உருவமுள்ளவர். இவரை வழிபடுவதால் தோஷங்கள் நீங்கும்.
4. பொன்மொழி
நான் கூறும் ‘தேடல்’ என்பது நேர்வழி. மற்ற தியானங்களை விடச் சிறந்தது.
5. கேட்ட வரம் அருளும் வழித்துணை பாபா
மதங்களைக் கடந்து பலரும் வழிபடும் தெய்வமாக இருக்கிறார், சீரடி சாயிபாபா.