ஆன்மிகம்

நாகாபரண முருகன் + "||" + Nagabarana Murugan

நாகாபரண முருகன்

நாகாபரண முருகன்
சேலம் மாவட்டம் கபிலர் மலை கருவறை, குடவரையாக உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. இங்குள்ள முருகப்பெருமான், பாலமுருகனாக கிழக்கு நோக்கி நின்ற கோலத்தில் காட்சியளிக்கிறார். மூலவருக்கு வலது புறத்தில் சுயம்பு உருவம் இருப்பதைக் காணலாம். உற்சவர் நாகாபரணத்துடன் காட்சி தருவார்.
சுயம்பு முருகன்

திருப்போரூர் கருவறையில் பனை மரத்தடியில் புற்றிடம்கொண்ட சுயம்புவாக முருகப்பெருமான் காட்சி தருகிறார். இவருக்கு அபிஷேகம் கிடையாது. புனுகு சட்டம் மட்டுமே சாற்றப்படுகிறது. பின்னர் கவசம் அணிந்து அலங்காரம் செய்கிறார்கள். அபிஷேகத்திற்காக தனியே ஒரு முருகனும் பிரதிஷ்டை செய்யப்பட்டுள்ளது.

விஸ்வரூப முருகன்

குமரி மாவட்டம் வேளிமலையில் விஸ்வரூப முருகப்பெருமான் காட்சியளிக்கிறார். இந்த கந்தன் 8 அடி 8 அங்குல உயரத்துடன் கம்பீரமாக வீற்றிருக்கிறார். அதே போல் வள்ளி அம்மையின் திருவுருவம் 6 அடி 2 அங்குலம் கொண்டது. முருகப்பெருமான், வயதான தோற்றத்திலும், வேடனாகவும் வந்து வள்ளியம்மையை திருமணம் செய்து கொண்ட தலமாக இது சொல்லப் படுகிறது. வள்ளியுடன் முருகப்பெருமான் காட்சியளிக்கும் அபூர்வ தலம் இதுவாகும்.

முருகன் சன்னிதியில் சிவன்

திருமுருகன்பூண்டியில் வீற்றிருக்கும் முருகப்பெருமான், வள்ளி- தெய்வானையுடன் ஆறு முகமும், பன்னிரண்டு கரங்களும் கொண்டு தென்திசை நோக்கி அருள் பாலிக்கிறார். முருகப்பெருமான் சன்னிதியில், சிவபெருமான் லிங்க வடிவத்தில் இருக்கிறார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சென்னிமலை முருகன் கோவிலில் மகா தரிசனம்
சென்னிமலை முருகன் கோவிலில் மகா தரிசனம் நடைபெற்றது.
2. தைப்பூச திருவிழா பக்தர்கள் வெள்ளத்தில் மிதந்த குன்றத்தூர் முருகன் கோவில்
தைப்பூச திருவிழாவையொட்டி குன்றத்தூர் முருகன் கோவில் பக்தர்கள் வெள்ளத்தில் மிதந்தது.
3. பா.ஜனதா எம்.எல்.ஏ.க்களை சட்டசபைக்கு அனுப்பும் வரை உழைக்க வேண்டும் பூத் பொறுப்பாளர்கள் கூட்டத்தில் முருகன் பேச்சு
பா.ஜனதா எம்.எல்.ஏ.க்களை சட்டசபைக்கு அனுப்பும் வரை உழைக்க வேண்டும் என்று பூத் பொறுப்பாளர்கள் கூட்டத்தில் மாநில தலைவர் முருகன் பேசினார்.
4. சமூகநீதி பற்றி பேச தி.மு.க.வுக்கு அருகதை கிடையாது பா.ஜ.க. மாநில தலைவர் முருகன் பேச்சு
சமூகநீதி பற்றி பேசுவதற்கு தி.மு.க.வுக்கு அருகதை கிடையாது என்று பா.ஜ.க. மாநில தலைவர் எல்.முருகன் கூறி்னார்.
5. வார விடுமுறையையொட்டி பழனி முருகன் கோவிலில் குவிந்த பக்தர்கள்
வார விடுமுறையையொட்டி பழனி முருகன் கோவிலில் சாமி தரிசனம் செய்ய பக்தர்கள் குவிந்தனர்.