உங்கள் முகவரி

சுவர்கள் கட்டமைப்பில் எளிய முறை + "||" + Simple method on walls structure

சுவர்கள் கட்டமைப்பில் எளிய முறை

சுவர்கள் கட்டமைப்பில் எளிய முறை
சுவர்களை விரைவாக கட்டமைத்து அழகாகவும், பாதுகாப்பாகவும் வைத்து கொள்ள நிறைய வழிமுறைகள் இருக்கின்றன.
 ‘பிரிகாஸ்ட்’ எனப்படும் ரெடிமேடு சுவர்கள் அமைப்பு முறையும்  அவற்றில் ஒன்றாகும். இந்த முறை கட்டமைப்புகளை எளிதாகவும், அழகாகவும் அமைக்க உதவுவதோடு மட்டுமல்லாமல் பாதுகாப்பு, பராமரிப்பு, ஒலி கட்டுப்பாடு, வெப்ப கட்டுப்பாடு போன்ற வெவ்வேறு தேவைகளையும் நிறைவேற்ற பொருத்தமாக இருக்கும் என்று கட்டுமான வல்லுனர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளார் கள்.


சுவர் பரப்புகள் எவ்வாறு இருக்க வேண்டும்..? எத்தகைய தோற்றம் வேண்டும்..? என்னென்ன பாதுகாப்பு முறைகள் தேவை..? என்ற விஷயங்களை முன்கூட்டியே முடிவு செய்து ‘பிரிகாஸ்ட் கான்கிரீட்’ மூலம் ‘வால் கிளாடிங்’ பணிகளை செய்து, சுவர்களின் அழகை அதிகரிக்க இயலும் என்பது கவனிக்கத்தக்கது.

எண்ணத்திற்கேற்ப கட்டமைக்க இயலும் என்ற நிலையில் கட்டிடத்தின் பாதுகாப்பு எந்த அளவுக்கு இருக்கும் என்பது பற்றி சந்தேகம் வேண்டியதில்லை என்றும் ‘பிரிகாஸ்ட்’ தயாரிப்பாளர்கள் தெரிவித்துள்ளனர்.

தனித்தன்மையுடன் தயாரிக்கப்படுவதால் வழக்கமான தாய்ச் சுவர்களுக்கும்கூட ‘பிரிகாஸ்ட்’ அமைப்புகள் பொருத்தமாக இருக்கும் என்றும் அவர்கள் தெரிவித்துள்ளனர். இன்றைய தொழில்நுட்ப வளர்ச்சியில் ‘பிரிகாஸ்ட்’ முறையில் மொத்த வீட்டையும் கட்டமைக்க இயலும் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தமிழ் கலாசார அழகை வெளிப்படுத்தும் ஆயிரம் ஜன்னல் வீடு
சிவகங்கை மாவட்டம் காரைக்குடியில் உள்ள செட்டிநாடு பகுதியில் அமைந்துள்ள பாரம்பரிய வீடுகள் உலக புகழ் பெற்றவையாக உள்ளன.
2. மனை அமைப்புக்கேற்ப வாஸ்து குறிப்பிடும் பெயர்கள்
வாஸ்து சாஸ்திர ரீதியாக அஷ்ட திக்கு பாலர்கள் என்ற திசை நாயகர்களுக்கு நான்கு பிரதான திசைகள் மற்றும் நான்கு கோண திசைகள் ஆகிய எட்டு பாகங்களும் பிரித்து அளிக்கப்பட்டிருக்கின்றன.
3. விரைவான கட்டிட பணிகளில் எந்திரங்களின் பங்கு
பழுதான பழைய கட்டிடங்களை இடித்து அகற்றுவது, உறுதியான மண் இல்லாத இடங்களில் ஆழமான அஸ்திவாரம் தோண்டுவது, உயரமான இடங்களில் செய்யப்படும் கட்டுமான வேலைகள் ஆகியவற்றை செயற்கை நுண்ணறிவு கொண்ட ‘ரோபோக்கள்’ எளிதாக செய்து முடிக்கின்றன.
4. வீட்டுமனை பட்டாவில் கவனிக்க வேண்டிய விவரங்கள்
நகர்ப்புறங்களில் வீட்டுமனை அல்லது நிலங்கள் வாங்கும்போது அவற்றின் பத்திரங்களை மட்டும் வைத்து சம்பந்தப்பட்ட இடத்தின் உரிமை விற்பவருக்கு முழுமையாக உள்ளது என்ற முடிவுக்கு வருவது பல சிக்கல்களுக்கு வழிவகுத்து விடலாம் என்று ரியல் எஸ்டேட் சட்ட ஆலோசகர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளனர்.
5. தேசிய கட்டிட விதிகளில் இடம் பெற்ற எளிய கட்டுமான முறைகள்
கட்டிடக்கலை தொழில் நுட்பங்களில் உள்ள பல்வேறு முறைகளில் ‘ரேட் டிராப் பாண்ட்’ (Rat Trap Bond) மற்றும் ‘பில்லர் ஸ்லாப்’ (Filler Slab) ஆகிய இரண்டு வகைகள் குறிப்பிடத்தக்கவை.