உங்கள் முகவரி

படிக்கட்டுகளால் வடிவமைக்கப்பட்ட புதுமை கட்டுமானம் + "||" + Construction of innovations designed by stairs

படிக்கட்டுகளால் வடிவமைக்கப்பட்ட புதுமை கட்டுமானம்

படிக்கட்டுகளால் வடிவமைக்கப்பட்ட புதுமை கட்டுமானம்
நியூயார்க் நகரத்தின் அழகை அனைவரும் முப்பரிமாணத்தில் ரசிக்கவும், நடைப்பயிற்சியில் ஈடுபடுபவர்களுக்கு அது உற்சாக அனுபவமாக மாறவும் ஹித்தர்விக் ஸ்டுடியோ என்னும் நிறுவனம் இந்த படிக்கட்டுகளால் ஆன புதுமையான கட்டுமானத்தை அமைத்து வருகிறது.
ஹித்தர்விக் ஸ்டுடியோ உரிமையாளர் தாமஸ் ஹித்தர்விக் அவரது குழந்தை பருவ நினைவுகளை வெளிக்காட்ட அமைந்த ஒரு சந்தர்ப்பமாக இந்த படிக்கட்டு வடிவமைப்பு முறை தேர்வு செய்யப்பட்டதாக குறிப்பிட்டுள்ளார்.

இளமைக்கால நினைவு


அதாவது, அவரது இளமைக்காலத்தில் வீட்டுக்கு வெளிப்புறத்தில் உபயோகம் இல்லாத மரப்படிக்கட்டுகள் ஓரமாக வைக்கப்பட்டிருக்கும் நிலையில் அவற்றின் மீது குஷியாக ஏறி விளையாடி இருக்கிறார். அந்த கிளர்ச்சியான அனுபவத்தை இந்த கட்டிடம் மூலம் மீண்டும் பெறுவதாகவும், அதை நியூயார்க் நகரத்துக்கு வரும் அனைத்து சுற்றுலா பயணிகளும் பெற்று மகிழ வேண்டும் என்ற அடிப்படையில் இந்த கட்டமைப்பை உருவாக்க உள்ளதாகவும் தெரிவித்திருக்கிறார்.

உச்சியில் அகலம்

நியூயார்க் நகரத்தின் புது அடையாளமாய் விளங்கக்கூடிய விதமாக இந்த படிக்கட்டு வடிவ கூம்பு கட்டிட அமைப்பு முழுவீச்சில் தயாராகி வருகிறது. இந்தப்படிக்கட்டுக்களில் 2500 பேர் தாராளமாக நடந்து செல்ல இயலும். கீழ் தளத்தில் 50 அடி அகலத்தில் துவங்கும் கட்டுமானம், மேலே செல்லச்செல்ல அகலமாக விரிந்து அதன் உச்சியில் 150 அடி அகலம் கொண்டதாக அமைய உள்ளது.

கூம்பு வடிவ அமைப்பு

மொத்தமாக 150 படிக்கட்டுகள் மற்றும் 2500 படிகள் கொண்டதாகவும், படிகள் குறிப்பிட்ட உயரத்துக்கு சென்ற பின்பு திரும்புவதற்காக 80 ‘லேண்டிங்’ பகுதிகள் அமைக்கப்பட இருக்கின்றன. 150 அடிகளுக்கும் மேலான உயரம் கொண்ட இந்தப் படிக்கட்டுக்கள் பளபளப்பான செம்பு வண்ண எஃகு இரும்பினால் உருவாக்கப்பட்டு வருகிறது. மொத்த கட்டமைப்பின் விஸ்தீரணம் 28 ஏக்கர் கொண்ட பெரிய அளவிலான கூம்பு வடிவ கட்டுமானம் அமைய உள்ளது. 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தமிழ் கலாசார அழகை வெளிப்படுத்தும் ஆயிரம் ஜன்னல் வீடு
சிவகங்கை மாவட்டம் காரைக்குடியில் உள்ள செட்டிநாடு பகுதியில் அமைந்துள்ள பாரம்பரிய வீடுகள் உலக புகழ் பெற்றவையாக உள்ளன.
2. மனை அமைப்புக்கேற்ப வாஸ்து குறிப்பிடும் பெயர்கள்
வாஸ்து சாஸ்திர ரீதியாக அஷ்ட திக்கு பாலர்கள் என்ற திசை நாயகர்களுக்கு நான்கு பிரதான திசைகள் மற்றும் நான்கு கோண திசைகள் ஆகிய எட்டு பாகங்களும் பிரித்து அளிக்கப்பட்டிருக்கின்றன.
3. விரைவான கட்டிட பணிகளில் எந்திரங்களின் பங்கு
பழுதான பழைய கட்டிடங்களை இடித்து அகற்றுவது, உறுதியான மண் இல்லாத இடங்களில் ஆழமான அஸ்திவாரம் தோண்டுவது, உயரமான இடங்களில் செய்யப்படும் கட்டுமான வேலைகள் ஆகியவற்றை செயற்கை நுண்ணறிவு கொண்ட ‘ரோபோக்கள்’ எளிதாக செய்து முடிக்கின்றன.
4. வீட்டுமனை பட்டாவில் கவனிக்க வேண்டிய விவரங்கள்
நகர்ப்புறங்களில் வீட்டுமனை அல்லது நிலங்கள் வாங்கும்போது அவற்றின் பத்திரங்களை மட்டும் வைத்து சம்பந்தப்பட்ட இடத்தின் உரிமை விற்பவருக்கு முழுமையாக உள்ளது என்ற முடிவுக்கு வருவது பல சிக்கல்களுக்கு வழிவகுத்து விடலாம் என்று ரியல் எஸ்டேட் சட்ட ஆலோசகர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளனர்.
5. தேசிய கட்டிட விதிகளில் இடம் பெற்ற எளிய கட்டுமான முறைகள்
கட்டிடக்கலை தொழில் நுட்பங்களில் உள்ள பல்வேறு முறைகளில் ‘ரேட் டிராப் பாண்ட்’ (Rat Trap Bond) மற்றும் ‘பில்லர் ஸ்லாப்’ (Filler Slab) ஆகிய இரண்டு வகைகள் குறிப்பிடத்தக்கவை.