உங்கள் முகவரி

கட்டிட மதிப்பை நிர்ணயிக்கும் கள ஆய்வு + "||" + Field analysis to determine building value

கட்டிட மதிப்பை நிர்ணயிக்கும் கள ஆய்வு

கட்டிட மதிப்பை நிர்ணயிக்கும் கள ஆய்வு
குறிப்பிட்ட ஒரு பகுதியில் உள்ள வீடு அல்லது அடுக்குமாடி குடியிருப்புக்கான ஆவணம் பதிவு செய்யப்படும்போது, சார்-பதிவாளர் சம்பந்தப்பட்ட கட்டிடத்தை நேரடியாக கள ஆய்வு செய்து மதிப்பினை நிர்ணயம் செய்வது வழக்கம்.
சார்பதிவாளர் கணக்கிட்ட கட்டிடத்தின் மதிப்பானது ஆவணத்தில் குறிப்பிட்டுள்ள கட்டிட மதிப்பைவிட அதிகமாக இருக்கும் பட்சத்தில், குறைவு முத்திரை தீர்வை மற்றும் குறைவு பதிவு கட்டணம் ஆகியவற்றை செலுத்த வேண்டும்.

கட்டிடத்தின் மதிப்பு ரூ. 25 லட்சத்திற்கும் அதிகமாக இருப்பது, சிறப்பு வகை கட்டிடங்கள் மற்றும் இயந்திர தளவாட பொருட்கள் உள்ள கட்டிட அமைப்புகள் ஆகியவற்றை பதிவு துறைக்கென ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்ட உதவி செயற்பொறியாளர் மூலம் கள ஆய்வு மேற்கொள்ளப்படும்.

மாநகராட்சி மற்றும் நகராட்சிகளுக்கு உள்பட்ட பகுதிகளில் அமைந்துள்ள கட்டிட மதிப்பு ரூ.2 லட்சத்திற்கு குறைவாகவும், ஊராட்சிக்கு உட்பட்ட பகுதிகளில் அமைந்துள்ள கட்டிட மதிப்பு ரூ. 1 லட்சத்திற்கு குறைவாகவும் இருக்கும் பத்திரங்கள் சம்பந்தப்பட்ட கட்டிட கள ஆய்வு மேற்கொள்ளப்படுவது இல்லை. 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. குழாய்கள் அமைப்பில் பல நிறங்கள்
வளர்ந்த மேலை நாடுகளில் குடியிருப்புகளுக்கான கட்டுமான பணிகளின்போது பொருத்தப்படும் குழாய்கள் வெவ்வேறு நிறங்களில் அமைந்திருக்கும்.
2. வானுயர் கட்டுமானங்கள் வலிமைக்கு ‘மைக்ரோ சிலிக்கா’
கான்கிரீட் கொண்டு அமைக்கப்படும் உயரமான கட்டிடங்களில் கண்ணுக்கு தெரியாத ‘மைக்ரோபோர்ஸ்’ என்ற நுண் துளைகள் காரணமாக கம்பிகளில் அரிப்பு ஏற்படுகிறது.
3. கடனுக்கான தவணை முறையில் வங்கிகள் அளிக்கும் சலுகை
வங்கிகள் அல்லது நிதி நிறுவனங்களில் பெறப்பட்ட வீட்டுக்கடன் உள்ளிட்ட இதர கடன்களை அவற்றிற்குரிய தவணை காலம் வரையில் அசல் மற்றும் வட்டி ஆகியவற்றை மாதாமாதம் தவறாமல் செலுத்தி வரவேண்டும் என்பது பொதுவான நடைமுறையாகும்.
4. வாஸ்து சாஸ்திரம் குறிப்பிடும் கட்டுமான வல்லுனர்கள்
கட்டிட கலையில் இன்றைய நவீன உலகம் வியக்கும் ஆச்சரியப்படும் விதத்தில் தொழில்நுட்ப முறைகளை நமது முன்னோர்கள் கடைப்பிடித்து வந்தனர்.
5. கட்டிட பணிகளில் சிக்கனம் அவசியம்
கட்டுமான பணிகளுக்கான பொருள்கள் வாங்குவதை யும், அவற்றை பணி இடத்துக்கு சரியான நேரத்திற்கு கொண்டு சேர்ப்பதிலும் கச்சிதமாக செயல்பட வேண்டும்.