உங்கள் முகவரி

தெரிந்து கொள்வோம்.. -பளு தாங்கும் சுவர் + "||" + Let's know .. - Load Bearing Wall

தெரிந்து கொள்வோம்.. -பளு தாங்கும் சுவர்

தெரிந்து கொள்வோம்.. -பளு தாங்கும் சுவர்
கட்டுமான அமைப்புகளில் பளு தாங்கும் சுவர் (Load Bearing Wall) என்பது நாகரிகம் வளரத் துவங்கிய கால கட்டத்திலிருந்தே வழக்கத்தில் இருந்து வருகிறது.
ஒரு கட்டிடத்தின் மொத்த எடையானது அஸ்திவாரம் மூலம் பூமிக்குள் நிலை நிறுத்தப்படுகிறது. அதற்கேற்ப அஸ்திவாரத்தின் ஆழம், அகலம் மற்றும் அமைப்பு ஆகியவை கச்சிதமாக கணக்கிடப்படுகின்றன.

அஸ்திவாரத்தின் மீது எழுப்பப்படும் சுவர்கள் மேற்கூரை அல்லது மேல்தளம் ஆகியவற்றின் எடையை தாங்குவதுடன், அதை அஸ்திவாரத்திற்கு கச்சிதமாக பகிர்ந்து அளிக்கின்றன. பொதுவாக, கட்டிடத்தின் வெளிப்புற சுவர்கள் ‘லோடு பேரிங் வால்’ அமைப்பாக இருக்கும். அவை, செங்கல், கான்கிரீட் கல் அல்லது கான்கிரீட் சுவர் ஆகியவற்றை பயன்படுத்தி கட்டப்படுகின்றன.

கட்டிடம் ‘பிரேம்டு ஸ்ட்ரக்சர்’-ஆக இருக்கும் பட்சத்தில், அதன் எடை தூண்கள் மூலம் அஸ்திவாரத்திற்கு சென்று, பூமிக்குள் கச்சிதமாக செலுத்தும்படி அமைக்கப்படும். இவ்வகை கட்டுமானங்களில் அஸ்திவாரமும் தூண்களின் தொகுப்பாக இருக்கும்.

ஒரு கட்டமைப்பின் பளு தாங்கும் சுவர்கள் வெப்பம், காற்று மற்றும் ஈரப்பதம் ஆகிய இயற்கை பாதிப்புகளிலிருந்து கட்டிடத்தை பாதுகாப்பதிலும் பங்கு வகிக்கின்றன. மேலும், மேற்கூரை அளவு மற்றும் அமைப்புக்கேற்ப அதன் அகலம் மற்றும் உயரம் ஆகியவை கணக்கிடப்படுகின்றன. அறைகளுக்கு இடையில் உள்ள சுவர்கள் பளு தாங்கக்கூடியதாக இல்லாததால் குறைவான அகலத்தில் அமைக்கப்படும்.

பொதுவாக, இரண்டு மாடிகள் வரை உள்ள கட்டிடங்கள் பளு தாங்கும் சுவர் கொண்டவையாக இருக்கும். அதற்கு மேற்பட்டவை ‘காலம்’ (Column) மற்றும் ‘பீம்’ (Beam) ஆகிய பகுதிகளை கொண்டிருப்பதோடு, சுவர்கள் பளு தாங்க வேண்டிய அவசியமில்லாமல் இடைவெளியை நிரப்புவதாக (Curtain Wall) கட்டமைக்கப்படும். 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. குழாய்கள் அமைப்பில் பல நிறங்கள்
வளர்ந்த மேலை நாடுகளில் குடியிருப்புகளுக்கான கட்டுமான பணிகளின்போது பொருத்தப்படும் குழாய்கள் வெவ்வேறு நிறங்களில் அமைந்திருக்கும்.
2. வானுயர் கட்டுமானங்கள் வலிமைக்கு ‘மைக்ரோ சிலிக்கா’
கான்கிரீட் கொண்டு அமைக்கப்படும் உயரமான கட்டிடங்களில் கண்ணுக்கு தெரியாத ‘மைக்ரோபோர்ஸ்’ என்ற நுண் துளைகள் காரணமாக கம்பிகளில் அரிப்பு ஏற்படுகிறது.
3. கடனுக்கான தவணை முறையில் வங்கிகள் அளிக்கும் சலுகை
வங்கிகள் அல்லது நிதி நிறுவனங்களில் பெறப்பட்ட வீட்டுக்கடன் உள்ளிட்ட இதர கடன்களை அவற்றிற்குரிய தவணை காலம் வரையில் அசல் மற்றும் வட்டி ஆகியவற்றை மாதாமாதம் தவறாமல் செலுத்தி வரவேண்டும் என்பது பொதுவான நடைமுறையாகும்.
4. வாஸ்து சாஸ்திரம் குறிப்பிடும் கட்டுமான வல்லுனர்கள்
கட்டிட கலையில் இன்றைய நவீன உலகம் வியக்கும் ஆச்சரியப்படும் விதத்தில் தொழில்நுட்ப முறைகளை நமது முன்னோர்கள் கடைப்பிடித்து வந்தனர்.
5. கட்டிட பணிகளில் சிக்கனம் அவசியம்
கட்டுமான பணிகளுக்கான பொருள்கள் வாங்குவதை யும், அவற்றை பணி இடத்துக்கு சரியான நேரத்திற்கு கொண்டு சேர்ப்பதிலும் கச்சிதமாக செயல்பட வேண்டும்.