உங்கள் முகவரி

தேசிய கட்டிட விதிகளில் இடம் பெற்ற எளிய கட்டுமான முறைகள் + "||" + Simple construction practices in the national building rules

தேசிய கட்டிட விதிகளில் இடம் பெற்ற எளிய கட்டுமான முறைகள்

தேசிய கட்டிட விதிகளில் இடம் பெற்ற எளிய கட்டுமான முறைகள்
கட்டிடக்கலை தொழில் நுட்பங்களில் உள்ள பல்வேறு முறைகளில் ‘ரேட் டிராப் பாண்ட்’ (Rat Trap Bond) மற்றும் ‘பில்லர் ஸ்லாப்’ (Filler Slab) ஆகிய இரண்டு வகைகள் குறிப்பிடத்தக்கவை.
அந்த இரண்டு கட்டுமான முறைகளையும் கண்டறிந்து வடிவமைத்த லாரி பேக்கர் (மார்ச்–02, 1917 – ஏப்ரல்–01, 2007) என்ற இந்தியாவில் குடியேறிய இங்கிலாந்து கட்டிட கலைஞர் அவற்றை பயன்படுத்தி நமது நாட்டில் பல கட்டுமானங்களை உருவாக்கி இருக்கிறார். 

போக்குவரத்து செலவு

கட்டுமான பொருள்களுக்கான மொத்த பட்ஜெட்டில் அவற்றிற்கான போக்குவரத்து செலவு குறிப்பிட்ட அளவாக இருக்கும் நிலையில் அந்தந்த பகுதிகளில் கிடைக்கும் கட்டுமான பொருள்கள் மற்றும் கட்டுமான யுக்திகள் ஆகியவற்றை பயன்படுத்தி கட்டிடங்களை வடிவமைப்பது அவரது பிரதான வழிமுறையாக இருந்தது. 

அதன் அடிப்படையில் அந்தந்த பகுதிகளில் கிடைக்கும் பொருட்களை கொண்டு சம்பந்தப்பட்ட இடம் மற்றும் சூழ்நிலைகளுக்கு ஏற்ப செலவு குறைவான வீடுகள் உள்ளிட்ட இதர கட்டுமானங்களை அமைத்ததுடன், அவற்றின் உள் அறைகளை எளிதாக பயன்படுத்துவதற்கு ஏற்றதாகவும் உருவாக்கினார்.

சுவர் கட்டமைப்பு

இன்றைய சூழலில் கட்டுமான பணிகளில் பொதுவாக ‘இங்கிலீஷ் பாண்டு’ அல்லது ‘பிளெமிஷ் பாண்டு’ என்ற தொழில் நுட்ப முறையில் அமைக்கப்படும் சுவர்களில் செங்கல் கிடைமட்டமாக இடைவெளி இல்லாமல் வைக்கப்பட்டு சுவர் அமைக்கப்படுகிறது. 

ஆனால், மேற்கண்ட ‘ரேட் டிராப்’ முறையில் செங்கல் செங்குத்தாக நிற்க வைத்து, வெற்றிடங்கள் கொண்ட சுவர்கள் கட்டப்படுவதால் செங்கல் எண்ணிக்கை மற்றும் வேலை நேரம் ஆகியவை மிச்சம் ஆகிறது. அதாவது, பழைய முறைப்படி ஒரு சுவர் கட்ட ஆகும் நேரத்தில், இந்த முறைப்படி இரண்டு சுவர்கள் அமைக்கப்படுவதுடன் செலவிலும் சிக்கனம் ஏற்படுவது அறியப்பட்டது. 

மேற்கூரை அமைப்பு

‘பில்லர் ஸ்லாப்’ என்ற மேற்கூரை அமைப்பு முறையில் கூரைகளின் அழுத்தம் தாங்கும் தன்மைக்கான ‘பினிட் எலிமென்ட் அனாலிசிஸ்’ (Finite Element Analysis) பரிசோதனை மூலம் வழக்கமான கூரை அமைப்பை விடவும் வலிமையாக இருப்பது அறியப்பட்டது. 

இந்த முறையில் கான்கிரீட்டுக்கு பதிலாக மங்களூர் ஓடுகள் வைக்கப்பட்டு அதன் மேல் மேற்கூரைக்கான கான்கிரீட் அமைக்கப்படுகிறது. 

மேற்கண்ட இரு யுக்திகளை பயன்படுத்தி 2004–ம் ஆண்டு சுனாமியால் பாதிக்கப்பட்ட நமது பகுதிகளில் உள்ள வீடுகளை கட்டுமான நிபுணர் குழு மறுகட்டமைப்பு செய்தது. 

தேசிய கட்டிட விதிகள்

மேற்கண்ட இரண்டு யுக்திகளும், இந்திய தரச் சான்றிதழ் அமைப்பு வெளியிட்டுள்ள ‘நே‌ஷனல் பில்டிங் கோட்–2016’ எனும் தேசிய கட்டிட விதிகளில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன. பட்ஜெட்டுக்கு ஏற்றதாக உள்ள அந்த முறைகள் தற்போது சட்டப்படி அங்கீகாரம் பெற்றுள்ளன என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தமிழ் கலாசார அழகை வெளிப்படுத்தும் ஆயிரம் ஜன்னல் வீடு
சிவகங்கை மாவட்டம் காரைக்குடியில் உள்ள செட்டிநாடு பகுதியில் அமைந்துள்ள பாரம்பரிய வீடுகள் உலக புகழ் பெற்றவையாக உள்ளன.
2. மனை அமைப்புக்கேற்ப வாஸ்து குறிப்பிடும் பெயர்கள்
வாஸ்து சாஸ்திர ரீதியாக அஷ்ட திக்கு பாலர்கள் என்ற திசை நாயகர்களுக்கு நான்கு பிரதான திசைகள் மற்றும் நான்கு கோண திசைகள் ஆகிய எட்டு பாகங்களும் பிரித்து அளிக்கப்பட்டிருக்கின்றன.
3. விரைவான கட்டிட பணிகளில் எந்திரங்களின் பங்கு
பழுதான பழைய கட்டிடங்களை இடித்து அகற்றுவது, உறுதியான மண் இல்லாத இடங்களில் ஆழமான அஸ்திவாரம் தோண்டுவது, உயரமான இடங்களில் செய்யப்படும் கட்டுமான வேலைகள் ஆகியவற்றை செயற்கை நுண்ணறிவு கொண்ட ‘ரோபோக்கள்’ எளிதாக செய்து முடிக்கின்றன.
4. வீட்டுமனை பட்டாவில் கவனிக்க வேண்டிய விவரங்கள்
நகர்ப்புறங்களில் வீட்டுமனை அல்லது நிலங்கள் வாங்கும்போது அவற்றின் பத்திரங்களை மட்டும் வைத்து சம்பந்தப்பட்ட இடத்தின் உரிமை விற்பவருக்கு முழுமையாக உள்ளது என்ற முடிவுக்கு வருவது பல சிக்கல்களுக்கு வழிவகுத்து விடலாம் என்று ரியல் எஸ்டேட் சட்ட ஆலோசகர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளனர்.
5. ஆவண பதிவில் வெளிநாட்டு இந்தியருக்கான நடைமுறை
அமெரிக்கா போன்ற நாடுகளில் வசிக்கும் தமிழ்நாட்டவர் இங்கே வீடு, மனை அல்லது நிலம் போன்ற சொத்துக்களை வாங்க விரும்பும் நிலையில், நேரில் வந்து பத்திர பதிவு அலுவலகத்தில் கையெழுத்திட வேண்டியதாக இருக்கும்.