உங்கள் முகவரி

மனை அமைப்புக்கேற்ப வாஸ்து குறிப்பிடும் பெயர்கள் + "||" + The names of the land belong to the Vastu

மனை அமைப்புக்கேற்ப வாஸ்து குறிப்பிடும் பெயர்கள்

மனை அமைப்புக்கேற்ப வாஸ்து குறிப்பிடும் பெயர்கள்
வாஸ்து சாஸ்திர ரீதியாக அஷ்ட திக்கு பாலர்கள் என்ற திசை நாயகர்களுக்கு நான்கு பிரதான திசைகள் மற்றும் நான்கு கோண திசைகள் ஆகிய எட்டு பாகங்களும் பிரித்து அளிக்கப்பட்டிருக்கின்றன.
அதன் அடிப்படையில், எட்டு திசை அமைப்புகளின் பலன்களை குறிப்பிடும்படி அவற்றிற்கான பெயர்கள் அளிக்கப்பட்டிருக்கின்றன. அதாவது, சம்பந்தப்பட்ட இடம் அல்லது மனை ஆகியவற்றின் அம்சம் எப்படிப்பட்டது என்பதை சொல்லும் வகையில் அமைந்துள்ள பெயர்கள் சொல்லும் தகவல்கள் பற்றி இங்கே காணலாம்.

கோ வீதி

மனை அல்லது குறிப்பிட்ட இடத்தின் கிழக்கு பகுதி தாழ்வாகவும், மேற்கு பகுதி உயரமாகவும் அமைந்திருந்தால் அது காமதேனுவின் அம்சம் கொண்ட ‘கோ வீதி’ என்று சொல்லப்படும். அந்த இடத்தில் அமைக்கப்படும் வீடுகளின் வளர்ச்சி பல நிலைகளில் இருக்கும் என்று குறிப்பிடப்படுகிறது.

கஜ வீதி

தெற்கு பகுதி உயரமாகவும், வடக்கு பகுதி தாழ்வாகவும் அமைந்துள்ள நிலப்பகுதி ஐராவத அம்சம் கொண்ட ‘கஜ வீதி’ என்று சொல்லப்படும். அப்படிப்பட்ட இடத்தில் அமைந்துள்ள வீடுகள் உள்ளிட்ட குடியிருப்புகள் பொருளாதார நலன்களை அளிக்கும் என்று சொல்லப்படுகிறது.

தானிய வீதி

நைருதி மூலை (தென்மேற்கு) உயரமாகவும், ஈசானிய மூலை (வடகிழக்கு) பள்ளமாகவும் உள்ள நிலப்பகுதி தானிய அம்சம் கொண்ட வீதியாக குறிப்பிடப்படுகிறது. வீடுகள், குடியிருப்புகள் உள்ளிட்ட பல்வேறு கட்டுமான அமைப்புகளுக்கு அந்த இடம் உகந்ததாகும்.

அக்னி வீதி

வடமேற்கு மூலை (வாயவியம்) உயரமாக அமைந்து, தென்கிழக்கு மூலை (ஆக்கினேயம்) தாழ்வாகவும் அமைந்துள்ள நிலப்பகுதி அக்னியின் சுபாம்சம் பெற்றுள்ள நிலையில் அக்னி வீதி என்று பெயர் பெறுகிறது. அந்த இடத்தில் வீடுகளை அமைக்கலாம் என்று சொல்லப்பட்டுள்ளது.

ஜல வீதி

மனையின் கிழக்கு பாகம் உயரமாகவும், மேற்கு பாகம் பள்ளமாகவும் அமைந்திருப்பது ஜல வீதி அல்லது வருண வீதி என்றும், அப்படிப்பட்ட மனையில் வீடுகள் அமைப்பது சுப பலன்களை விருத்தி செய்வதில்லை என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

எம வீதி

குபேர திக்கான வடக்கு பாகம் உயரமாக அமைந்து, எம திக்கான தெற்கு பாகம் பள்ளமாக அமைந்துள்ள மனை யம வீதி என்றும், அத்தகைய மனையில் வீடுகள் அமைத்து வசிப்பது நன்மைகளை அளிப்பதில்லை என்று சொல்லப்பட்டுள்ளது.

பூத வீதி

வடகிழக்கான ஈசானிய மூலை மேடாகவும், தென்மேற்கான நைருதி மூலை பள்ளமாகவும் உள்ள மனை அல்லது இடம் நைருதி என்ற பூத அம்சம் கொண்ட வீதி என்றும், அத்தகைய மனை அல்லது இடங்கள் வீடுகள் அமைக்க ஏற்றதல்ல என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

நாக வீதி

தென்கிழக்கு மூலை (ஆக்கினேயம்) உயரமான அமைப்பிலும், வடமேற்கு மூலை (வாயவியம்) பள்ளமான அமைப்பிலும் இருந்தால் அது நாக அம்சம் கொண்ட வீதி என்றும், அப்படிப்பட்ட இடங்களில் வீடுகள் அமைத்து வசிப்பது பல்வேறு சிக்கல்களை உண்டாக்கலாம் என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தமிழ் கலாசார அழகை வெளிப்படுத்தும் ஆயிரம் ஜன்னல் வீடு
சிவகங்கை மாவட்டம் காரைக்குடியில் உள்ள செட்டிநாடு பகுதியில் அமைந்துள்ள பாரம்பரிய வீடுகள் உலக புகழ் பெற்றவையாக உள்ளன.
2. விரைவான கட்டிட பணிகளில் எந்திரங்களின் பங்கு
பழுதான பழைய கட்டிடங்களை இடித்து அகற்றுவது, உறுதியான மண் இல்லாத இடங்களில் ஆழமான அஸ்திவாரம் தோண்டுவது, உயரமான இடங்களில் செய்யப்படும் கட்டுமான வேலைகள் ஆகியவற்றை செயற்கை நுண்ணறிவு கொண்ட ‘ரோபோக்கள்’ எளிதாக செய்து முடிக்கின்றன.
3. வீட்டுமனை பட்டாவில் கவனிக்க வேண்டிய விவரங்கள்
நகர்ப்புறங்களில் வீட்டுமனை அல்லது நிலங்கள் வாங்கும்போது அவற்றின் பத்திரங்களை மட்டும் வைத்து சம்பந்தப்பட்ட இடத்தின் உரிமை விற்பவருக்கு முழுமையாக உள்ளது என்ற முடிவுக்கு வருவது பல சிக்கல்களுக்கு வழிவகுத்து விடலாம் என்று ரியல் எஸ்டேட் சட்ட ஆலோசகர்கள் குறிப்பிட்டுள்ளனர்.
4. தேசிய கட்டிட விதிகளில் இடம் பெற்ற எளிய கட்டுமான முறைகள்
கட்டிடக்கலை தொழில் நுட்பங்களில் உள்ள பல்வேறு முறைகளில் ‘ரேட் டிராப் பாண்ட்’ (Rat Trap Bond) மற்றும் ‘பில்லர் ஸ்லாப்’ (Filler Slab) ஆகிய இரண்டு வகைகள் குறிப்பிடத்தக்கவை.
5. ஆவண பதிவில் வெளிநாட்டு இந்தியருக்கான நடைமுறை
அமெரிக்கா போன்ற நாடுகளில் வசிக்கும் தமிழ்நாட்டவர் இங்கே வீடு, மனை அல்லது நிலம் போன்ற சொத்துக்களை வாங்க விரும்பும் நிலையில், நேரில் வந்து பத்திர பதிவு அலுவலகத்தில் கையெழுத்திட வேண்டியதாக இருக்கும்.