உங்கள் முகவரி

கட்டுமான தொழிலாளருக்கு அரசு அளிக்கும் உதவிகள் + "||" + Assistance from the Government to construction workers

கட்டுமான தொழிலாளருக்கு அரசு அளிக்கும் உதவிகள்

கட்டுமான தொழிலாளருக்கு அரசு அளிக்கும் உதவிகள்
தமிழ்நாடு கட்டுமான தொழிலாளர்கள் நல வாரியம் ஏற்படுத்தப்பட்டு சுமார் 24 ஆண்டுகள் ஆன நிலையில் அதன் நலத்திட்டங்கள் அட்டவணையின்படி கிட்டத்தட்ட 53 வகையான தொழில்களில் பணிபுரியும் தொழிலாளர்களுக்கு உதவிகள் வழங்கப்பட்டு வருகின்றன.
கல் உடைப்பவர், கொத்தனார், தச்சர், பெயிண்டர், கம்பி வளைப்பவர், எலக்ட்ரிஷியன், கூலியாள், மொசைக் பாலீஸ் செய்பவர், சாலை பணியாளர், கட்டுமானப் பணி தொடர்பான மண் வேலை செய்பவர், பொது பூங்கா நடைபாதை போன்ற கட்டுமானம் மற்றும் இயற்கை நிலைக்காட்சி அமைத்தல் உள்ளிட்ட பல்வேறு வகையான கட்டுமான துறை சம்பந்தமான தொழில்களை மேற்கொள்ளும் வாரியத்தில் பதிவு செய்த உறுப்பினர்களுக்கு கீழ்க்கண்ட உதவிகள் அளிக்கப்படுகின்றன.


கட்டுமான பணியை மேற்கொள்ளும் சமயத்தில் அதில் ஈடுபடும் தொழிலாளர் எதிர்பாராமல் ஏற்படும் விபத்தின் காரணமாக இறந்துவிடும் சூழலில் அவரது குடும்பத்துக்கு ரூ.5 லட்சம் நிதியுதவி அளிக்கப்படும் என்றும், தொழிலாளர் நல நிதி செலுத்தி வரும் நிலையில் அவர் பணிக் காலத்தில் இறக்க நேர்ந்தால் அளிக்கப்படும் ஈமச்சடங்கு உதவி தொகை ரூ.5,000 ஆக உயர்த்தப்படும் என்றும் தொழிலாளர் நலத்துறை தெரிவித்துள்ளது.

கட்டுமான தொழிலாளர் நல வாரியத்தில் பதிவு செய்த தொழிலாளர்கள் 60 வயதை கடந்த நிலையில் ஓய்வூதியம் பெற இயலும். மேலும், வாரியத்தில் பதிவு செய்த தொழிலாளர்கள் பணி புரிவதற்கேற்ற உடல் தகுதியை நோய் உள்ளிட்ட இதர காரணங்களால் இழக்கும்போது அவர்களுக்கு மாதாந்திர பென்ஷன் தொகையாக ரூ.1000 அளிக்கப்படுகிறது.

கட்டுமான தொழிலாளர் 60 வயது நிறைவடைந்து ஓய்வூதியம் பெற்றுவரும் நிலையில் இறந்து விடும் பட்சத்தில் அவரது கணவர் அல்லது மனைவிக்கு குடும்ப ஓய்வூதியமாக மாதம் ரூ.500 அளிக்கப்படும் என்று கட்டுமான தொழிலாளர் நல வாரியம் குறிப்பிட்டுள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கட்டுமான துறையில் நவீன தொழில் நுட்பங்கள்
ஒவ்வொரு புது வருட தொடக்கத்திலும் கட்டுமான துறையில் முக்கியமான பங்காற்றக்கூடிய நவீன மாற்றங்கள் பற்றி நிபுணர்கள் குறிப்பிடுவது வழக்கம்.
2. பதிவு செய்யப்பட்ட ஆவணத்தை உடனே பெறும் வசதி
பதிவு அலுவலகங்களில் ஆவண பதிவு முடிந்த ஒரு மணி நேரம் கழித்து அவற்றை உடனே வழங்கும் திட்டம் இந்த மாதத்தின் பிற்பகுதியில் தொடங்கப்படுவதாக பதிவுத்துறை தெரிவித்துள்ளது.
3. வீடுகளில் பொருத்தப்படும் லாக்கர் அமைப்புகள்
வீடுகள் மற்றும் குடியிருப்புகளின் கட்டுமான பணிகளின்போதே பாதுகாப்புக்கு உதவும் லாக்கர் அமைப்பை எங்கே பொருத்துவது என்பதை கச்சிதமாக முடிவு செய்து செயல்பட வேண்டும்.
4. மணல் பயன்பாட்டில் கவனம் தேவை
கட்டுமானத்துக்கு பயன்படுத்தப்படும் மணலில் அதிகமான தூசுதுரும்புகள் இருக்கக்கூடாது.
5. வாஸ்து மூலை : வீட்டின் வடமேற்கு பாகம்
* வாஸ்து ரீதியாக வாயு மூலை என்ற வடமேற்கு பாகம் வீட்டில் குடியிருப்பவர்களின் மன நலனை பிரதிபலிக்கும் தன்மை பெற்றது.