வாழ்க்கை முறை

பாரம்பரியமாக வாசல் தெளிக்கும் முறை பின்பற்றப்படுவது ஏன்? + "||" + it's our unique & pride tradition..!

பாரம்பரியமாக வாசல் தெளிக்கும் முறை பின்பற்றப்படுவது ஏன்?

பாரம்பரியமாக வாசல் தெளிக்கும் முறை பின்பற்றப்படுவது ஏன்?
சாணம் கரைத்து வாசல் தெளிப்பது சிறந்த கிருமிநாசினியாகவும் செயல்படும் என்பது இங்கு கவனிக்கத்தக்கது. வாசல் தெளிப்பது, குனிந்து கோலம் போடுவது போன்றவை சிறந்த யோகா ஆசனமாகவும் அமையும்.
வாசல் தெளித்து கோலம் போடுவது அன்றாட வழக்கம் என்பதில் இருந்து மாறி, விசேஷ காலங்களுக்கான அலங்கார செயல்பாடாகத் திகழ்கிறது. குறிப்பாக நகர வாழ்க்கைச் சூழலில் இந்த நடைமுறை மாறிப்போய் உள்ளது. அதேசமயம் கிராமங்களில் வாசல் தெளிப்பதும், கோலமிடுவதும் பாரம்பரியமாக தினமும் நடைபெற்று வருகிறது.

இவ்வாறு பாரம்பரியமாக வாசல் தெளிக்கும் முறையை பின்பற்றுவதன் அவசியம் என்ன என்பதை இந்தக் கட்டுரையில் பார்க்கலாம்.

அதிகாலையில் கண் விழித்தல்
இரவில் சீக்கிரமாக தூங்கி, அதிகாலையில் எழுந்து நாளை தொடங்குபவர்களுக்கு அந்த நாள் நீண்டதாக இருக்கும். அனைத்து செயல்களையும் பதற்றமின்றி சிறப்பாக செய்ய முடியும். நீண்ட நாளை தக்க வைத்து கொள்வதற்கான எளிமையான பயிற்சியாக, அதிகாலை கண் விழித்ததும் வீட்டை சுத்தப்படுத்துதலைத் தொடங்கலாம். இது உடலுக்கு நல்லதொரு பயிற்சிக்கான ஆரம்பமாக இருக்கும்.

அதிகாலையில் எழுந்து செயல்படும்போது வாகனப் புகை, சுற்றுச்சூழல் மாசு என எதுவும் இல்லாத தூய ஆக்சிஜன் உடலுக்கு கிடைக்கும். 
மேலும், சாணம் கரைத்து வாசல் தெளிப்பது சிறந்த கிருமிநாசினியாகவும் செயல்படும் என்பது இங்கு கவனிக்கத்தக்கது. வாசல் தெளிப்பது, குனிந்து கோலம் போடுவது போன்றவை சிறந்த யோகா ஆசனமாகவும் அமையும். ஆண்-பெண் இருபாலரும் இதைச் செய்யலாம். 

கோலம் போடுவதன் பின்னால் உள்ள அறிவியல் காரணங்கள்:
கோலம் போடுவது மனதை ஒருமுகப்படுத்தச் செய்வதோடு, சிந்தனையை தெளிவுப்படுத்தவும் உதவும் என்கிறது சமீபத்திய ஆராய்ச்சி.
மேலும் புள்ளி வைத்து கோலம் போடுவதும், சிக்கலான கோலங்கள் போடுவதற்கு பழகி பயிற்சி எடுப்பதும், வாழ்வில் பல சிக்கலான சூழ்நிலைகளை சமாளிப்பதற்கு உதவும். எனவே, பாரம்பரிய வழக்கமான வாசல் தெளிக்கும் முறையை அனைவரும் பின்பற்றுவது சிறந்தது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மலைவாழ் மக்களிடையே மாற்றம் ஏற்படுத்திய மகாலட்சுமி
கொரோனா காலத்தில் பள்ளி மாணவர்களுக்கு இணைய வழியாக வகுப்புகள் நடந்தன. ஆனால், ஸ்மார்ட்போன் வாங்கும் வசதி இல்லாத காரணத்தால் பழங்குடி மாணவர்களின் கல்வியில் தேக்கம் ஏற்பட்டது. அவர்களுக்கு மீண்டும் கல்வியின் மீது கசப்பு வந்துவிடக் கூடாது என எண்ணினேன். எனவே, மீண்டும் மாணவர்களைத் தேடி அவர்களின் வீடுகளுக்கே சென்று பாடங்களை எடுக்கத் தொடங்கினேன்.
2. அழகுக்கு அழகு சேர்க்கும் ‘லைட்-வெயிட்’ மேக்கப்!
முகத்துக்கு அழகு சேர்ப்பவை கண்கள். அவற்றை அழகுபடுத்துவதன் மூலம் மேக்கப் முழுமை பெறும். ஐ ஷேடோ, ஐ லைனர், மஸ்காரா போன்ற அழகு சாதனப் பொருட்களை பயன்படுத்தி கண்களின் அழகை அதிகரிக்கலாம்.
3. பேஷன் உலகில் கலக்கும் சந்தியா
சிறு வயதில் என் பள்ளி சார்பாக நடைபெற்ற ஆடை அலங்கார அணிவகுப்பு போட்டிக்காக தேர்ந்து எடுக்கப்பட்டேன். அதில் இருந்தே எனக்கு அழகாக ஆடை அணிவது மிகவும் பிடிக்கும். அதுவே நான் ஆடை வடிவமைப்பாளர் துறையை தேர்வு செய்ததற்கு எனக்கு தூண்டுதலாக இருந்தது.
4. பெண்களுக்கு எதிரான வன்முறை ஒழிப்பு தினம்
பெண்களுக்கு எதிரான வன்முறைகளில் 90 சதவிகிதம் நெருங்கிய உறவினர்கள், நண்பர்கள், உடன் இருப்பவர்கள், பணியிடம் மற்றும் பயிலும் இடங்களில் உள்ளவர்களால் ஏற்படுகிறது என கருத்துக் கணிப்புகள் தெரிவிக்கின்றன.
5. முத்தமிழ் வளர்க்கும் மணிமொழி
இயல், இசை, நாடகம் மூலமாக தமிழ்த்தொண்டு ஆற்றுவதே என் வாழ்நாள் லட்சியம். உயர்தனிச் செம்மொழியான தமிழ் மொழியின் அருமை இளைய தலைமுறைக்குத் தெரியவில்லை என்பது எனது ஆதங்கம். என் பேச்சு, கவிதை, பாடல் போன்றவற்றின் மூலம் தமிழை அவர்களிடம் கொண்டு சேர்க்க விரும்புகிறேன்.