மாவட்ட செய்திகள்

ஒகேனக்கல்லில் குவிந்த சுற்றுலா பயணிகள் 28-வது நாளாக குளிக்க தடையால் ஏமாற்றம் + "||" + Tourists climbing in Hokkaidal were disappointed by the ban on the 28th day of bathing

ஒகேனக்கல்லில் குவிந்த சுற்றுலா பயணிகள் 28-வது நாளாக குளிக்க தடையால் ஏமாற்றம்

ஒகேனக்கல்லில் குவிந்த சுற்றுலா பயணிகள் 28-வது நாளாக குளிக்க தடையால் ஏமாற்றம்
ஒகேனக்கல்லில் சுற்றலா பயணிகள் அதிக அளவில் குவிந்தனர். தொடர்ந்து 28-வது நாளாக குளிக்க தடை விதித்துள்ளதால் அவர்கள் ஏமாற்றம் அடைந்தனர்.
பென்னாகரம்,

தர்மபுரி மாவட்டம் ஒகேனக்கல்லுக்கு ஆந்திரா, கர்நாடகா, கேரளா உள்ளிட்ட வெளிமாநிலங்களில் இருந்தும், தமிழகத்தின் பல்வேறு பகுதிகளில் இருந்தும் ஏராளமான சுற்றுலா பயணிகள் வந்து செல்கின்றனர். கர்நாடக மாநில நீர்ப்பிடிப்பு பகுதிகளில் பெய்த தொடர் மழையால் கபினி, கிருஷ்ணராஜசாகர் அணைகள் நிரம்பின. இதனால் இந்த 2 அணைகளில் இருந்தும் அதிக அளவில் உபரி நீர் காவிரி ஆற்றில் திறந்து விடப்பட்டது. இதனால் ஒகேனக்கல்லில் வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்பட்டது.


இதனிடையே கர்நாடக மாநில காவிரி நீர்ப்பிடிப்பு பகுதிகளில் மழை நின்றதால் தற்போது ஒகேனக்கல்லுக்கு நீர்வரத்து குறைந்துள்ளது. இதன் காரணமாக கடந்த 2 நாட்களாக காவிரி ஆற்றில் பரிசல் இயக்க அனுமதி அளிக்கப்பட்டது. இதனால் சுற்றுலா பயணிகள் அதிக அளவில் வந்து செல்கின்றனர்.

இந்த நிலையில் விடுமுறை நாளான நேற்று ஒகேனக்கல்லில் சுற்றுலா பயணிகள் குவிந்தனர். நேற்று முன்தினம் ஒகேனக்கல்லுக்கு வினாடிக்கு 19 ஆயிரம் கனஅடி தண்ணீர் வந்து கொண்டிருந்தது. இந்த நீர்வரத்து நேற்று படிப்படியாக குறையத்தொடங்கியது. அதன்படி வினாடிக்கு 13 ஆயிரம் கனஅடி தண்ணீர் வந்து கொண்டிருந்தது.

நீர்வரத்து குறைந்த போதிலும் மெயின்அருவி, சினிபால்சில் தண்ணீர் ஆர்ப்பரித்து கொட்டுவதால் தொடர்ந்து 28-வது நாளாக சுற்றுலா பயணிகள் குளிக்க தடை விதிக்கப்பட்டது. இதனால் ஒகேனக்கல்லுக்கு வந்த சுற்றுலா பயணிகள் ஏமாற்றம் அடைந்தனர். ஆனால் காவிரி கரையோரத்தில் பாதுகாப்பான இடங்களில் மட்டும் சுற்றுலா பயணிகள் குளிக்க அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

நேற்றும் தொடர்ந்து பரிசல் இயக்க அனுமதி அளிக்கப்பட்டது. இதையொட்டி சுற்றுலா பயணிகள் குடும்பத்தினர், நண்பர்களுடன் பாதுகாப்பு உடை(லைப்ஜாக்கெட்) அணிந்து பரிசல்களில் உற்சாகமாக சவாரி செய்து காவிரியின் இயற்கை அழகை கண்டு ரசித்தனர். தற்போது கோத்திக்கல் பரிசல் துறையில் இருந்து மணல் திட்டு வரை பரிசல்கள் இயக்கப்படுகிறது. இது குறித்து சுற்றுலா பயணிகள் கூறுகையில், அருவிகளில் குளிக்க தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளதால் ஏமாற்றம் அடைந்தோம். நடைபாதைக்கு கீழ் தான் தண்ணீர் செல்கிறது. இதனால் தொங்குபாலத்திற்கு சென்று பார்வையிட அனுமதிக்க வேண்டும். மேலும் மெயின் அருவி, சினிபால்சில் குளிக்க அனுமதி அளிக்க வேண்டும் என கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர். இது தொடர்பாக அதிகாரிகளிடம் கேட்டபோது, மெயின் அருவி, சினிபால்சில் அமைக்கப்பட்ட தடுப்பு கம்பிகள் வெள்ளப்பெருக்கால் தண்ணீரில் அடித்து செல்லப்பட்டன. அங்கு மீண்டும் தடுப்பு கம்பிகள் அமைத்த பின்னரே சுற்றுலா பயணிகள் குளிக்க அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்றனர். 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. காஞ்சீபுரம் மாவட்டத்தில் பழுதடைந்த அரசு தொகுப்பு வீடுகளை புதுப்பிக்க விண்ணப்பிக்கலாம்; காஞ்சீபுரம் மாவட்ட கலெக்டர் தகவல்
காஞ்சீபுரம் மாவட்டத்தில் பழுதடைந்த அரசு தொகுப்பு வீடுகளை புதுப்பிக்க விண்ணப்பிக்கலாம் என்று கலெக்டர் பொன்னையா தெரிவித்துள்ளார்.
2. மாதனூர் அருகே மயானத்திற்கு செல்லும் வழியை அடைத்ததால் பொதுமக்கள் சாலை மறியல்
மாதனூர் அருகே மயானத்திற்கு செல்லும் வழியை அடைத்ததால் பொதுமக்கள் சாலை மறியலில் ஈடுபட்டனர்.
3. கேரள மாநிலத்துக்கு வாகனங்கள் செல்ல தடை: பால் வியாபாரிகள் சாலை மறியல்
கேரள மாநிலத்துக்கு இருசக்கர வாகனங்களில் செல்ல போலீஸ் சார்பில் அனுமதி மறுக்கப்பட்டதால் லோயர்கேம்ப் பஸ் நிறுத்தம் முன்பு குமுளி தேசிய நெடுஞ்சாலையில் பால் வியாபாரிகள் மறியல் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
4. ஸ்டெர்லைட் ஆலைக்கு வழங்கிய 342 ஏக்கர் நிலத்துக்கான ஒப்பந்தத்தை ரத்து செய்த உத்தரவுக்கு இடைக்கால தடை; ‘சட்ட விதிகளை பின்பற்றவில்லை’ எனவும் ஐகோர்ட்டு கருத்து
ஸ்டெர்லைட் ஆலையின் 2–வது யூனிட் தொடங்க குத்தகைக்கு வழங்கிய நிலத்துக்கான ஒப்பந்தத்தை ரத்து செய்த உத்தரவுக்கு மதுரை ஐகோர்ட்டு இடைக்கால தடை விதித்தது. மேலும் இந்த வி‌ஷயத்தில் சிப்காட் நிர்வாகம் சட்ட விதிகளை பின்பற்றவில்லை என்றும் கருத்து தெரிவித்தது.
5. தடைசெய்யப்பட்ட புகையிலை பொருட்களை விற்றால் உரிமம் ரத்து, கலெக்டர் எச்சரிக்கை
தடைசெய்யப்பட்ட புகையிலை பொருட்களை விற்கும் நிறுவனங்களின் உரிமம் ரத்து செய்யப்படும் என்று கலெக்டர் ஜெயகாந்தன் எச்சரிக்கைவிடுத்துள்ளார்.