மாவட்ட செய்திகள்

நிரந்தர அரசு ஊழியர்களாக நியமிக்கப்பட்டோருக்கு ஐகோர்ட்டு உத்தரவுப்படி ஓய்வூதியம் வழங்க வலியுறுத்தல் + "||" + For permanent government employees appointed According to the order of the Court Emphasis on pensions

நிரந்தர அரசு ஊழியர்களாக நியமிக்கப்பட்டோருக்கு ஐகோர்ட்டு உத்தரவுப்படி ஓய்வூதியம் வழங்க வலியுறுத்தல்

நிரந்தர அரசு ஊழியர்களாக நியமிக்கப்பட்டோருக்கு ஐகோர்ட்டு உத்தரவுப்படி ஓய்வூதியம் வழங்க வலியுறுத்தல்
சத்துணவுத்திட்டத்தில் இருந்து நிரந்தர அரசு ஊழியர்களாக பணிநியமனம் செய்யப்பட்டவர்களுக்கு ஐகோர்ட்டு உத்தரவுப்படி ஓய்வூதியம் வழங்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

மதுரை,

தமிழக அரசின் சத்துணவுத்திட்டம், ஒருங்கிணைந்த குழந்தைகள் வளர்ச்சித்திட்டம், அங்கன்வாடி பணியாளர்கள் ஆகியவற்றில் சுமார் 2 லட்சம் பேர் வேலைபார்த்து வருகின்றனர். இதில், சத்துணவுத்திட்டத்தில் பணியாற்றிய பி.எட். பட்டதாரிகள் மட்டும் அரசு ஆசிரியர்களாக நியமனம் செய்யப்பட்டனர். பிற திட்டங்களில் வேலைபார்த்தவர்கள் ஊராட்சி ஒன்றிய அலுவலகங்களில் பணிநியமனம் செய்யப்பட்டனர். இதற்கிடையே, நிரந்தர அரசு ஊழியர்களாக பணியாற்றி ஓய்வு பெற்றவர்களுக்கு ஓய்வூதியம் வழங்க வேண்டும் என்று ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டது. ஆனால், தற்போது வரை ஓய்வூதியம் வழங்கப்படாமல் உள்ளது. இதுகுறித்து, சத்துணவுத்திட்ட ஆசிரியர்கள், அங்கன்வாடி பணியாளர்கள் சங்கத்தின் மாநிலத்தலைவர் சங்கர்பாபு வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறியிருப்பதாவது:–

சத்துணவுத்திட்ட ஆசிரியர்கள், மகளிர் ஊர்நல அலுவலர் நிலை–2, ஊட்டச்சத்து மேற்பார்வையாளர் நிலை–2 ஆகியோர் கடந்த 2003–ம் ஆண்டு நிரந்தர அரசு ஊழியர்களாக பணி நியமனம் செய்யப்பட்டனர். இவர்கள் அனைவரும், குறைந்த காலமே அரசு பணியில் வேலைபார்த்து ஓய்வூதியம் இல்லாமல் ஓய்வு பெற்றுள்ளனர்.

சத்துணவு திட்டத்தில் தொடர்ந்து பணியாற்றி இருந்தால், தற்போது அவர்களுக்கு மாத ஓய்வூதியமாக ரூ.2 ஆயிரம் மற்றும் பணிக்கொடை ஒரு லட்சம் ரூபாய் கிடைத்திருக்கும். இதையடுத்து, 15 வருடங்களாக ஓய்வூதியம் இல்லாமல் இருப்பவர்கள் தொடர்ந்த வழக்கில், சத்துணவு பணி காலத்தில் 50 சதவீதத்தை, நிரந்தர அரசுப்பணிக்காலத்துடன் கணக்கிட்டு ஓய்வூதியம் வழங்க ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டது. ஆனால், தற்போது வரை ஓய்வூதியம் வழங்காமல் இழுத்தடிக்கப்பட்டு வருகிறது. எனவே, சத்துணவுத்திட்டத்தில் 25 வருடங்கள் பணியாற்றி, நிரந்தர அரசு பணியாளர்களாக வேலைபார்த்தவர்களுக்கு உடனடியாக ஓய்வூதியம் வழங்க வேண்டும். இவ்வாறு அவர் கூறியுள்ளார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சட்டவிரோத மணல் குவாரியை அனுமதித்த அதிகாரிகள் ரூ.75 லட்சம் டெபாசிட் செய்ய வேண்டும் மதுரை ஐகோர்ட்டு அதிரடி உத்தரவு
மணல் கடத்தலுக்கு உதவிய எத்தனை அதிகாரிகள் குண்டர் சட்டத்தில் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்? என்று மதுரை ஐகோர்ட்டு அதிரடி கேள்வி எழுப்பியது. மேலும், சட்டவிரோத மணல் குவாரிக்கு அனுமதி வழங்கிய அதிகாரிகள் ரூ.75 லட்சம் டெபாசிட் செய்யவும் உத்தரவிட்டது.
2. கள ஆய்வு செய்யாமல் பட்டா வழங்கினால் அதிகாரிகள் மீது நடவடிக்கை மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவு
முறையாக விசாரிக்காமல், கள ஆய்வு செய்யாமல் பட்டா வழங்கினால் அதிகாரிகள் மீது துறை ரீதியிலான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
3. “வாரிசு அரசியலை கட்சிகள் ஊக்கப்படுத்துகின்றன” மதுரை ஐகோர்ட்டு நீதிபதிகள் கருத்து
வாரிசு அரசியலை பல்வேறு அரசியல் கட்சிகள் ஊக்கப்படுத்துவதாக மதுரை ஐகோர்ட்டு நீதிபதிகள் கருத்து தெரிவித்தனர்.
4. பழனி கோவில் கிரிவலப்பாதை ஆக்கிரமிப்புகளை இன்றைக்குள் அகற்ற வேண்டும் திண்டுக்கல் கலெக்டருக்கு, ஐகோர்ட்டு உத்தரவு
பழனி கோவில் கிரிவலப்பாதை ஆக்கிரமிப்புகளை இன்று மாலைக்குள் அகற்ற வேண்டும் என்று திண்டுக்கல் கலெக்டர், போலீஸ் சூப்பிரண்டுக்கு மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
5. ஆக்கிரமிப்பாளர்களிடம் இருந்து பாதுகாக்க கோவில் சொத்து விவரங்களை ஆன்லைனில் பதிவேற்றம் செய்யலாம் மதுரை ஐகோர்ட்டு நீதிபதிகள் கருத்து
கோவில் சொத்துகளை ஆக்கிரமிப்பாளர்களிடம் இருந்து பாதுகாக்க, சொத்து விவரங்களை ஆன்லைனில் பதிவேற்றம் செய்யலாம் என்று மதுரை ஐகோர்ட்டு நீதிபதிகள் தெரிவித்தனர்.