மாவட்ட செய்திகள்

ஆசிரியை பணி மாற்றத்துக்கு எதிர்ப்பு: தொடக்கப்பள்ளி மாணவ-மாணவிகள் போராட்டம் + "||" + Opposing the teacher's work change: primary school student students struggle

ஆசிரியை பணி மாற்றத்துக்கு எதிர்ப்பு: தொடக்கப்பள்ளி மாணவ-மாணவிகள் போராட்டம்

ஆசிரியை பணி மாற்றத்துக்கு எதிர்ப்பு: தொடக்கப்பள்ளி மாணவ-மாணவிகள் போராட்டம்
தொடக்கப்பள்ளி ஆசிரியையின் பணி மாற்றத்துக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து மாணவ-மாணவிகள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். அப்போது அங்கு வந்த முதன்மை கல்வி அதிகாரியையும் முற்றுகையிட்டனர்.
வேலாயுதம்பாளையம்,

கரூர் மாவட்டம், புன்செய்தோட்டக்குறிச்சியில் அரசு உயர்நிலைப்பள்ளி வளாகத்தில், கரூர் ஒன்றிய தொடக்கப்பள்ளி செயல்பட்டு வருகிறது. இப்பள்ளியில் 1 முதல் 5-ம் வகுப்பு வரை நடக்கிறது. இதில் 57 மாணவ-மாணவிகள் படித்து வருகின்றனர். இப்பள்ளியில் தலைமை ஆசிரியையாக சுமதியும், ஆசிரியைகளாக ஹரிபிரியா, அம்பிகா ஆகியோர் பணியாற்றி வருகின்றனர். இந்தநிலையில் ஆங்கில ஆசிரியை அம்பிகா திடீரென பணி மாற்றம் செய்யப்பட்டு, அருகில் உள்ள அங்கன்வாடிக்கு பணி அமர்த்தப்பட்டார். இதற்கு தொடக்கப்பள்ளி மாணவ- மாணவிகள் எதிர்ப்பு தெரிவித்து நேற்று பள்ளி முன்பு போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.


இதுகுறித்து தகவல் அறிந்த கல்வி வட்டார அதிகாரி சந்திரிகா சம்பவ இடத்திற்கு வந்து போராட்டத்தில் ஈடுபட்ட மாணவ-மாணவிகளிடம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தினர். அப்போது அரசாணை உத்தரவின்படியே ஆசிரியை மாற்றப்பட்டதாக கூறினார். அதற்கு மாணவ- மாணவிகள் ஜூன் மாதத்தில் மாற்றியிருந்தால் பரவாயில்லை. இப்போது திடீரென்று மாற்றினால் எங்களுக்கு கல்வி பாதிக்கப்படும் எனக்கூறி தொடர்ந்து போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.

இதுகுறித்து தகவல் அறிந்த மாவட்டக்கல்வி அதிகாரி கனகராஜ் சம்பவ இடத்திற்கு வந்து மாணவ- மாணவிகளிடம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தியும் உடன்பாடு ஏற்படவில்லை. இதையடுத்து சம்பவ இடத்திற்கு முதன்மை கல்வி அதிகாரி தங்கவேல் வந்து பேச்சுவார்த்தை நடத்தினார். அப்போது மாணவ-மாணவிகள் கல்வி அதிகாரியை முற்றுகையிட்டு, அவரை பள்ளிக்கு உள்ளே செல்லவிடாமல் தடுத்தனர். இதையடுத்து முதன்மை கல்வி அதிகாரி கூறுகையில், சம்பந்தப்பட்ட ஆசிரியைக்கு பதிலாக வேறு ஒரு ஆசிரியை நியமிக்கிறோம் என்றார். இதையடுத்து மாணவ-மாணவிகள் சமாதானம் அடைந்து தங்களது வகுப்புகளுக்கு சென்றனர். இந்த போராட்டத்தில் மாணவ-மாணவிகளுடன் பெற்றோரும் கலந்து கொண்டது குறிப்பிடத்தக்கது. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மாநில அளவிலான நெட்பால் போட்டிக்கு மாணவர்கள் தேர்வு
போட்டியில் அரியலூர் மாவட்டத்தில் உள்ள பல்வேறு அரசு மற்றும் தனியார் பள்ளிகளில் இருந்து வந்து மாணவர்கள் கலந்து கொண்டனர்.
2. ஹைட்ரோ கார்பன் திட்டத்தை ரத்து செய்யக்கோரி விவசாயிகள், தூக்குப்போடும் போராட்டம்
மன்னார்குடி அருகே ஹைட்ரோ கார்பன் திட்டத்தை ரத்து செய்யக்கோரி விவசாயிகள் தூக்குப்போடும் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
3. தலைமையாசிரியை பணிக்கு வராததை கண்டித்து பள்ளிக்கு பூட்டு போட்டு மாணவர்கள், பெற்றோர் போராட்டம்
தலைமையாசிரியை பணிக்கு வராததை கண்டித்து தொடக்கப்பள்ளிக்கு பூட்டு போட்டு மாணவர்கள், பெற்றோர் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
4. திருச்சியில் மாணவர்கள் யாருமின்றி பள்ளிக்கு வரும் 2 ஆசிரியர்கள்
திருச்சியில் பள்ளி கூடம் ஒன்றிற்கு மாணவர்கள் யாருமின்றி 2 ஆசிரியர்கள் வந்து செல்கின்றனர்.
5. பட்டுக்கோட்டையில் அரசு டாக்டர்கள் கருப்பு சின்னம் அணிந்து போராட்டம்
பட்டுக்கோட்டையில் நேற்று அரசு டாக்டர்கள் கருப்பு சின்னம் அணிந்து போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.

ஆசிரியரின் தேர்வுகள்...